Có nên tiếp tục làm sales bất động sản? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có nên tiếp tục làm sales bất động sản?

Chào cả nhà. Mình làm môi giới bất động sản được hai năm rồi. Thiệt tình mà nói hai năm khá nhiều sóng gió. Đổi cũng mấy công ty rồi. Giờ mình đang làm cho công ty bất động sản nhỏ thôi. Hoa hồng chỉ tằng tằng vừa đủ chi tiêu, không có dư.

Năm vừa rồi thị trường BĐS TP.HCM khát hàng quá, những công ty nhỏ như mình đang làm càng khát hàng để bán. Mình tính đầu năm nay, một là đổi công ty, hai là chuyển lĩnh vực. Mà đang phân vân, mọi người cho ý kiến giúp.

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Tôi có tên Bạn trước chuyên sales! Sau chuyển sang hợp tác với mấy Người Mạnh vốn ; nhiệm vụ rất đơn giản cắm chốt thấy căn nào ngon nhảy vào đặt cọc sau đó sales cảm thấy chốt được là Ôm! Sau tháng thấy khoai quá tự nhả ...Nhưng hợp tác này sales cũng tinh tế lắm được cái ăn đồng chia đều ; chứ không phải ôm lô nguyên loạt

dosonpk

Rìu Sắt
Bạn tôi cũng làm BDS 2 năm, nhưng mà là đất nền Nhơn Trạch ở Đồng Nai.
Có khi làm 1 tháng, ăn cả năm. Những ngày đầu tiên đi làm, cậu ấy nói với tui như vậy.
Đến giờ thấy vẫn trụ, ko biết như thế nào. Nhưng quan sát thấy, nếu làm BDS, thì phải thật giỏi, phải trở thành siêu cò, mới ăn nổi. Còn ko, cuộc sống vẫn chỉ bình bình :D

Có khi làm 1 tháng, ăn cả năm. Những ngày đầu tiên đi làm, cậu ấy nói với tui như vậy.
Đến giờ thấy vẫn trụ, ko biết như thế nào. Nhưng quan sát thấy, nếu làm BDS, thì phải thật giỏi, phải trở thành siêu cò, mới ăn nổi. Còn ko, cuộc sống vẫn chỉ bình bình
um, nếu bán được thì tiền hoa hồng nhiều, còn tháng nào bán không được thì cũng có lương căn bản. mới nghe ông bạn cũ đang làm ở đất xanh nói sales bên đó ngon ăn lắm, mà hàng bên đó có liên tục để bán chớ không phải như công ty cũ tui làm. thấy nó cũng làm sales như mình mà phất quá nên giờ tính qua đất xanh làm thử nè

Chào cả nhà. Mình làm môi giới bất động sản được hai năm rồi. Thiệt tình mà nói hai năm khá nhiều sóng gió. Đổi cũng mấy công ty rồi. Giờ mình đang làm cho công ty bất động sản nhỏ thôi. Hoa hồng chỉ tằng tằng vừa đủ chi tiêu, không có dư.

Năm vừa rồi thị trường BĐS TP.HCM khát hàng quá, những công ty nhỏ như mình đang làm càng khát hàng để bán. Mình tính đầu năm nay, một là đổi công ty, hai là chuyển lĩnh vực. Mà đang phân vân, mọi người cho ý kiến giúp.
Mình cũng làm sales bất động sản. Đúng như bạn nói, năm vừa rồi là năm khó khăn của thị trường BĐS, nhất là TP.HCM. Dân sales không có hàng để bán. Nhiều công ty sales nghỉ trước Tết tận cả hai tháng trời. Mình may là đang làm cho ĐX, hàng không nhiều như mấy năm trước nhưng vẫn đủ để chiến. Đầu năm nay công ty mình lại đang có dự án 92ha ở Long Thành với rất nhiều dự án ở HCM và Bình Dương. Nếu bạn thích thì qua công ty mình làm nè. Không lo thiếu hàng nha.

Đến giờ thấy vẫn trụ, ko biết như thế nào. Nhưng quan sát thấy, nếu làm BDS, thì phải thật giỏi, phải trở thành siêu cò, mới ăn nổi. Còn ko, cuộc sống vẫn chỉ bình bình
Mình cũng là sales bất động sản, nhiều lúc cũng tràn đầy nhiệt huyết, thấy yêu nghề nghiệp lắm, nhiều khi cũng nản. mà thôi, có cố gắng vượt qua thì mới có quả ngọt được. Cố lên nha bạn.

ansos123

Rìu Bạc
nếu còn yêu nghề, còn niềm vui khi làm việc thì vẫn tiếp tục nhưng khi đã chán, đã không còn hứng thú, niềm đam mê với công việc thì phải ra đi thôi. CHúc bác thành công!

honghoavi

Búa Đá
cái này tui không biết, tui thì chưa nghe. mà bác làm ở đâu, tui mới nghĩ công ty cũ, tính qua đất xanh làm nè.

Nó là chứng chỉ thẩm định giá BĐS do bộ xây dựng cấp.

Mình không làm nghề nhưng muốn tìm hiểu nênđịnhđăng ký học một khóađể hiểu về bấtđộng sản. Mìnhđịnhhọc bên trườngđh kinh tếá

hshinitrip

Búa Gỗ
Mình muốn mua đất ở tại tp HD để ở, bác nào có thể tư vấn giúp em bằng cách nào mua dc giá thấp nhất ko ạ (Ở HD các bác môi giới làm giá ác quá ạ. ) .Em xin cám ơn các bác!

kieuoanh90

Rìu Vàng
Ngành nào cũng phải yêu nghề, mở rộng các mối quan hệ để có bạn bè hay tập khách hàng lớn ủng hộ

Bạn cho mọi người biết thêm về background để dễ tư vấn

Raphael Lee

Búa Gỗ
Bạn nên chuyển sang làm BĐS Thổ Cư nhé. Mình cũng làm bđs 2 năm bên dự án rồi mình chuyên bán chung cư và đất nền khu vực Hà Nội và ven đô.
Năm nay thực sự rất khó khăn khi sales thì đông sản phẩm cũng ít, mà khách họ chuyển hướng nhiều.
Nên mình qua bđs thổ cư, thực sự bên này họ chốt kinh khủng, bất chấp thị trường. chi phí marketing tìm khách cũng ít hơn nhiều. Nhưng VẤT VẢ vì chạy ra ngoài nhiều, nắng 40 độ vẫn phải phơi mình, đêm hôm có nhà đẹp là phi đi dẫn khách.
Chốt lại 1 điều bên bds thổ cư bền vững và hoa hồng ngon hơn. Tuy nhiên cần nhiều kỹ năng và chịu được vất vả. Bạn cứ thử đi, sinh năm 97 còn trẻ chán.