PM Hệ thống - Clipchamp - Trình chỉnh sửa video tích hợp sẵn trong Windows 11, nhanh chóng và dễ dàng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Clipchamp - Trình chỉnh sửa video tích hợp sẵn trong Windows 11, nhanh chóng và dễ dàng

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Clipchamp là ứng dụng chỉnh sửa video có sẵn trong Windows 11, sau thương vụ Microsoft thâu tóm ứng dụng này vào năm 2021. Clipchamp là một ứng dụng edit video đơn giản, dễ sử dụng, anh em có thể tận dụng để tạo ra những video nhanh. Quay lại với việc quay màn hình, tính năng này được tích hợp sẵn trong ứng dụng.

Trang chủ: https://clipchamp.com/vi/

z4351791382194_2808851af2ea283977eee20d6f54d508992b73eca73ba30c.jpeg

z4351793868120_20b703081497d113386e382fbef8f5d42515673a5cfce7ec.jpeg

Các tính năng trong Clipchamp

Đây là tập hợp đầy đủ các tính năng mà bạn có trong Clipchamp để quay và chỉnh sửa video.
  • Chỉnh sửa video cơ bản: Nếu bạn chỉ muốn cắt, cắt hoặc cắt video của mình thì bạn có thể dễ dàng thực hiện điều đó. Tất cả các công cụ đều có trong trình chỉnh sửa và có sẵn trong một cú nhấp chuột. Có thể import video từ Google drive, Onedrive hoặc Dropbox.
  • Chỉnh sửa timeline: Clipchamp cung cấp cho bạn sự linh hoạt để tinh chỉnh các chi tiết của video mà bạn đang chỉnh sửa. Nó sẽ mang đến cho bạn cảm giác như những trình chỉnh sửa video chuyên nghiệp hiện đại như HitFilm Express.
  • Thư viện: Cung cấp một thư viện khổng lồ gồm hàng triệu video, bản âm thanh miễn phí bản quyền .
  • Quay video màn hình: Dễ dàng quay lại màn hình hoặc một vùng cụ thể trên màn hình bằng âm thanh hệ thống.
  • Ghi âm qua webcam: Tính năng này dành cho các nhà giáo dục và ghi lại các bài thuyết trình. Một cửa sổ bật lên nhỏ được thêm vào góc màn hình. Giới hạn quay video trong phiên bản miễn phí là 30 phút.
  • Chuyển văn bản thành giọng nói: Hòa mình vào một xu hướng trên TikTok hoặc tạo video doanh nghiệp với trình lồng tiếng bằng AI đầy linh hoạt!. Lựa chọn từ 400 giọng nói AI sống động bằng đa dạng các ngôn ngữ. Điều chỉnh kiểu giọng nói, cao độ và chọn tông giọng trung tính, nữ tính hoặc nam tính để phù hợp với nhu cầu video của bạn.
  • Tích hợp OneDrive: Clipchamp cho phép bạn nhanh chóng nhập tệp từ đám mây của mình và lưu video một cách an toàn.
  • Video template: Các loại template video khác nhau đã có trên giao diện người dùng chính. Bạn có thể chọn bất kỳ mẫu nào, sau đó tiến hành tạo video cho phù hợp.
  • BrandKit: giúp bạn lưu giữ và quản lý tài sản thương hiệu của bạn. Tuy nhiên, điều này không có sẵn trong gói miễn phí.
  • Kho video và hình ảnh: có rất nhiều hình ảnh và video mà bạn có thể sử dụng miễn phí trong video của mình để làm nền hoặc cho các mục đích khác.
  • Stock Audio và SFX: Các bản âm thanh miễn phí bản quyền cũng có thể được thêm vào video của bạn một cách dễ dàng. Theo mặc định, có một số bản âm thanh được đề xuất cung cấp nhưng bạn cũng có thể tìm kiếm những bản nhạc cụ thể.
  • Chỉnh sửa video bằng AI: Nâng cao khả năng chỉnh sửa video của bạn với các tính năng hoạt động trên nền tảng AI trong Clipchamp.
  • Phụ đề tự động: Nâng cao khả năng tiếp cận và tương tác cho video của bạn với phụ đề tự động thông minh!. Tạo phụ đề chính xác bằng 140 ngôn ngữ với công nghệ phát hiện giọng nói bảo mật của chúng tôi. Điều chỉnh kiểu phông chữ, màu sắc, căn chỉnh và kích thước để tạo nên mảnh ghép hoàn hảo vào nội dung video của bạn.
Hiện tại, Clipchamp cung cấp cho người dùng 2 gói cơ bản: Bản Miễn phí và Trả phí 260.000đ 1 tháng. Với các tính năng như sau

z4351795156255_7fd1837b331720473b5f74facb4dedafad3d053e81b59324.jpeg

Để trải nghiệm các tính năng của Clipchamp, bạn có thể thử bản online của chương trình này tại địa chỉ sau:
Link: Hoặc nếu bạn đang dùng win 11, bạn vào công cụ tìm kiếm của windows và gõ tìm kiếm: Clipchamp
Hoặc tải bản cài trực tiếp Microsoft Store: