Cần tư vấn về card Wiffi + Bluetoooth khe PCie cho PC chạy win 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần tư vấn về card Wiffi + Bluetoooth khe PCie cho PC chạy win 7

Xin chào các anh em, mình có chút thắc mắc như sau :

Mình định lắp thêm Card wifi với Bluetooth cho PC qua khe Pcie. Đã tham khảo khá nhiều giải pháp ( USB cắm thẳng, usb có 1 râu, 2 râu bắt 2 sóng tích hợp . . . nhưng thấy vẫn không đủ ổn định như cắm PCIe.

Nhu cầu của mình là wifi 6 + BT 5.0 đổ lên, đã ngó qua các món bán sẵn, hãng lớn như tplink, ugreen ... đến cả các hãng nhỏ no name nhưng sản phẩm nó đắt và KHÔNG HỖ TRỢ WIN 7, toàn 8.1, 10 và 11 thôi.
Mình thấy mua lẻ link kiện lắp thì rẻ hơn và bọn bên bán hàng nóp không găm độc quyền driver được.

Card gồm 2 thành phần, adapter gắn khe pcie và card Wifi tích hợp BT cho laptop chân cắm nvme. Mình đang tính mua lẻ adapter ( 40.000 ) và card wiffi tích hợp trên laptop ( 80 > 200.000 vào nó có driver cho win 7 ) liệu ráp 2 thứ này lại với nhau thì có thành công không ? driver tải về lại là của laptop có ổn không cho việc cắm qua khe chuyển đổi này.

Anh em nào đang xài win 7 dùng card Wifi + Bluetooth thấy ngo lành, ổn định wifi 6 + BT 5.0 đổ lê cho mình xin kinh nghiệm với, hoặc xin luôn model card để mua về cắm vào máy :

tkhanhdat

Búa Đá
làm cách của bạn nó mới thật sự chập chờn không ổn định đấy. W7 vốn không sinh ra để đi chung với wifi 6 & bt 5
- người nghèo: lên win 10 & mua hàng no brand
- trung lưu: đổi mainboard có tích hợp
- người giàu: vứt, đổi máy khác
có driver là xài dc miễn nó đến từ chính hãng

Cảm ơn Swings Onlyone và tranhulong9x đã tư vấn

Mình đã hạ tiêu chuẩn xuống card wifi 5 nhưng Bluetooth thì vẫn phải để 5. 7260 AC mà tranhulong9x đề xuất cũng gần ổn rồi, chỉ tiếc nó có Bluetooth chỉ 4.0 thôi. Mình dùng tai nghe và loa BT 5.1 và đã phải thay con usb bluetooth 4.0 đi vì chất âm nó kém và khoảng cách bắt cũng kém, nhưng khi phát bằng điện thoại Bluethooth 5.3 đang dùng thì chất âm và khoảng cách cải thiện hơn đáng kể.

Đang ngắm em card USB giá khoảng 200.000 này :

Có gì sẽ Update tiếp cho anh em.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
có driver là xài dc miễn nó đến từ chính hãng
đây là điều hiển nhiên. quan trọng nó không có. W7 chỉ đến thế thôi

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Cảm ơn Swings Onlyone và tranhulong9x đã tư vấn

Mình đã hạ tiêu chuẩn xuống card wifi 5 nhưng Bluetooth thì vẫn phải để 5. 7260 AC mà tranhulong9x đề xuất cũng gần ổn rồi, chỉ tiếc nó có Bluetooth chỉ 4.0 thôi. Mình dùng tai nghe và loa BT 5.1 và đã phải thay con usb bluetooth 4.0 đi vì chất âm nó kém và khoảng cách bắt cũng kém, nhưng khi phát bằng điện thoại Bluethooth 5.3 đang dùng thì chất âm và khoảng cách cải thiện hơn đáng kể.

Đang ngắm em card USB giá khoảng 200.000 này :

Có gì sẽ Update tiếp cho anh em.
loa support bt là chuyện của loa, dùng k là chuyện của mình.
loa 5.1 đều có cổng optical (cổng quang chuyên nghe nhạc chất lượng cao).
bạn dùng pc thì cắm dây cha nó đi, còn chày cối lắp cái bt cho pc mà làm gì. cái dây 3.5 to optical có 100k, âm thanh trong, tín hiệu ổn. không chơi đi chơi cái gì card bt

loa support bt là chuyện của loa, dùng k là chuyện của mình.
loa 5.1 đều có cổng optical (cổng quang chuyên nghe nhạc chất lượng cao).
bạn dùng pc thì cắm dây cha nó đi, còn chày cối lắp cái bt cho pc mà làm gì. cái dây 3.5 to optical có 100k, âm thanh trong, tín hiệu ổn. không chơi đi chơi cái gì card bt
À, viết thiếu chút nên bạn không hiểu ý mình, 5.1 là Bluetooth của loa chứ không phải dàn 5.1 có 6 cái loa.