Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ về lỗi màn hình laptop nhấp nháy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về lỗi màn hình laptop nhấp nháy

conthula

Búa Gỗ
Em có con lap asus k550vx dùng được gần 3 năm nay, bây giờ bắt đầu giở chứng. Cụ thể là khi bật vào các tác vụ nặng như game hay phần mềm đồ họa (có dùng card rời?) thì màn hình thỉnh thoảng 1, 2 phút lại nháy một lần, nhưng chỉ lướt fb hay xem phim thì không sao. Giống như trong video này Nhấp nháy nhưng tần suất thấp hơn rất nhiều.

Em có tra google thử thì bảo là hỏng dây card màn hình hoặc là hư màn, còn thằng bạn em thì bảo sắp tèo con card :(
Nên em mang lên đây hỏi thử trước khi vác ra tiệm ạ, nhờ các bác chẩn bệnh hộ em.
Em cảm ơn!

huycuchi

Gà con
Những lỗi màn hình nhấp nhày với, tắt nguồn khỏi động lại liên tục có rất nhiều nguyên nhân. Nhưng thường là sẽ nghĩ tới card màn hình đầu tiên bạn cứ đem tới trung tâm bảo hành để làm những phép thử kiểm tra mới biết chắc ăn được.
:p:p Chúc bạn thành công!

conthula

Búa Gỗ
Những lỗi màn hình nhấp nhày với, tắt nguồn khỏi động lại liên tục có rất nhiều nguyên nhân. Nhưng thường là sẽ nghĩ tới card màn hình đầu tiên bạn cứ đem tới trung tâm bảo hành để làm những phép thử kiểm tra mới biết chắc ăn được.
:p:p Chúc bạn thành công!
Mình sợ mang ra tiệm thì vịt què thành vịt quay luôn thì khổ, do bây giờ vẫn còn dùng được. Với cả bảo hành thì mình vừa hết mới đen :((

huycuchi

Gà con
Mình sợ mang ra tiệm thì vịt què thành vịt quay luôn thì khổ, do bây giờ vẫn còn dùng được. Với cả bảo hành thì mình vừa hết mới đen :((
Mình đang xài con Asus K55Vd đây giờ cũng sắp banh rồi,.. hết bão hành chịu khó đi bão trì máy thay keo tải nhiệt. tìm chỗ thân quen mà làm hoặc tới chỗ quen hay uy tín mà sửa. Tới tuổi nó thế đấy. Nhẹ thì chỉ có thay cái màn hình là xong.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Đọc hiện tượng thì chắc là có vấn đề với cái card rời thôi. Nếu bạn ở HN thì có thể mang ra chỗ suachualaptop24h ở Thái Hà để họ hàn lại cho, mình đã từng sửa ở đó vài lần, khá ổn. Bạn có thể dùng tiếp nhưng với tình trạng như vậy thì sớm muộn nó cũng hỏng hẳn, hoặc bạn kiểm tra BIOS xem có tùy chọn nào tắt card rời không. Đồ điện tử thì của bền tại người, máy bạn vốn không phải loại chơi game hay xử lý đồ họa chuyên nghiệp, nên những tác vụ nặng thì dùng có chừng mực thôi. VGA một khi đã hàn lại thì cũng sẽ không bao giờ trở lại được như cũ và sẽ sớm hỏng, bạn nên lưu ý điều này.

conthula

Búa Gỗ
Đọc hiện tượng thì chắc là có vấn đề với cái card rời thôi. Nếu bạn ở HN thì có thể mang ra chỗ suachualaptop24h ở Thái Hà để họ hàn lại cho, mình đã từng sửa ở đó vài lần, khá ổn. Bạn có thể dùng tiếp nhưng với tình trạng như vậy thì sớm muộn nó cũng hỏng hẳn, hoặc bạn kiểm tra BIOS xem có tùy chọn nào tắt card rời không. Đồ điện tử thì của bền tại người, máy bạn vốn không phải loại chơi game hay xử lý đồ họa chuyên nghiệp, nên những tác vụ nặng thì dùng có chừng mực thôi. VGA một khi đã hàn lại thì cũng sẽ không bao giờ trở lại được như cũ và sẽ sớm hỏng, bạn nên lưu ý điều này.
mình ở hcm bạn ơi, với cả, khi mình disabled card rời thì hiện tượng trên vẫn xảy ra @@

SonPham105

Gà con
Mang đi kiểm tra đi bạn, phải test trực tiếp mới biết được. Bạn mang qua Suachualaptop24h ấy, họ tháo máy kiểm tra hoàn toàn miễn phí, sửa hay không là do bạn :)