Nhờ tư vấn - cần giúp đỡ kas standard hay kas free đều k thể tải file pdf online về đc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn cần giúp đỡ kas standard hay kas free đều k thể tải file pdf online về đc

bachikho

Rìu Sắt
công việc tui phải xài forticlient vpn, vậy mà chỉ có cài KIS mới xài đc chứ cài kas standard hay kas free đều k thể tải file pdf online về đc (mặc dù thiết lập các trình virus y hệt nhau), k hiểu do cái j can thiệp vào quá trình tải file các bác nhỉ

Long Sao

Junior Moderator
Cho ít mb hình nhé chứ chẩn đoán trên mạng mà không có hình như này đoán khó lắm. Chứ chưa nói xử lý

bachikho

Rìu Sắt
hình j h các bác nhỉ, kis hay kas standard hay free tui đều disable toàn bộ như nhau, để lại mỗi cái này, vậy mà khi tải pdf từ cổng đăng ký doanh nghiệp quốc gia thì cài kis mới tải đc chứ 2 cái kia là k tải đc

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Tôi thấy vấn đề ở đây là do thiết lập bảo mật giữa Kasperskyfree và FortiClient VPN không tương thích. Phải kiểm tra nhật ký sự kiện của cả Kaspersky và FortiClient VPN để xem có bất kỳ thông báo lỗi hoặc cảnh báo nào liên quan đến việc tải file thì mới biết vấn đề chính xác được.

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Theo tui thì lỗi ở kas phân giải sâu để bảo vệ. Thông thường bác dùng vpn và kas lướt vô tư đúng không. Giờ có cái file không tải được thì kas là chủ yếu. Bác thử sang av khác dùng kèm với vpn rồi tải lại xem có bị như kas không

bachikho

Rìu Sắt
Theo tui thì lỗi ở kas phân giải sâu để bảo vệ. Thông thường bác dùng vpn và kas lướt vô tư đúng không. Giờ có cái file không tải được thì kas là chủ yếu. Bác thử sang av khác dùng kèm với vpn rồi tải lại xem có bị như kas không
thì đang thắc mắc cái là cũng thiết lập như nhau nhưng xài kis thì tải dc nhưng kas thì k đc đó bác