Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ cài win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ cài win

mình mua 1 máy tính về, nhưng khi caì win dù là win 10 hay 11, đều bắt kết nối wifi, sau đó đến màn hình đăng nhập tài khoản microsoft công việc hoặc trường học, tài khoản khác không được, mình thử các cach như tắt wifi tring bios, oobe\bypass… dung Rufus cũn không được, ai có thể giúp mình với.cảm ơn nhiều

quadensatgai

Rìu Sắt
cái wifi đó skip được mà, đâu cần bắt buộc nhập đâu b. b cài lại, tới bước đó tìm nút skip trên màn hình bấm vô. nó sẽ cho bạn chọn tài khoản local thôi.

cái wifi đó skip được mà, đâu cần bắt buộc nhập đâu b. b cài lại, tới bước đó tìm nút skip trên màn hình bấm vô. nó sẽ cho bạn chọn tài khoản local thôi.
Ko có bạn ơi, chỉ có next, kết nối wifi mới next dc, msf kết nối thì nó ra bang Điền taì khoản đó. dùng mấy lệnh oobe\bypass nó khởi động lại cũng ko có.

quadensatgai

Rìu Sắt
Ko có bạn ơi, chỉ có next, kết nối wifi mới next dc, msf kết nối thì nó ra bang Điền taì khoản đó. dùng mấy lệnh oobe\bypass nó khởi động lại cũng ko có.
bạn tải win 10 ltsc 2021 về cài xem, kể cả kết nối wifi cũng cho điền tài khoản local

nt1412

Búa Đá Đôi
Có một mẹo là cứ đăng nhập tài khoản Microsoft. Xong vào cmd quyền Admin chạy lệnh net user administrator /active:yes rồi vào Strart, chỗ user chọn switch qua user Admin, Vào Task Manager chọn User kia và chuột phải chọn Disconnect. Xong vào Settings - Accounts - Other Users và chọn Account đó, chọn Remove User. Vậy là xài luôn tk Admin.
Muốn đổi tên tài khoản Admin thì cmd, lệnh net user Administrator User (User là tên mới, đặt tùy ý)

thuuong1309

Rìu Sắt
vì khi cài win bạn không rút dây LAN hoặc kết nối wifi theo hướng dẫn của win nên sẽ bắt bạn đăng nhập là đúng rồi. Tới phần đăng nhập wifi bạn cứ chọn mục" I don't have...." là đc nha, bạn thử lại xem

kết nối wifi thì nhập bừa mật khẩu vào là có mục 'i dont have internet'.. xong khỏi cần đăng nhập luôn

Có một mẹo là cứ đăng nhập tài khoản Microsoft. Xong vào cmd quyền Admin chạy lệnh net user administrator /active:yes rồi vào Strart, chỗ user chọn switch qua user Admin, Vào Task Manager chọn User kia và chuột phải chọn Disconnect. Xong vào Settings - Accounts - Other Users và chọn Account đó, chọn Remove User. Vậy là xài luôn tk Admin.
Muốn đổi tên tài khoản Admin thì cmd, lệnh net user Administrator User (User là tên mới, đặt tùy ý)
Nghĩa là khi mình format, cài win thì tới bước kết nối wifi, nos bắt phải kết nối wifi, nếu dùng lệnh oobe\bypass thif nó khởi động lại vaf vẫn vậy, không có i don’t have.. , nếu tắt mạng trong task thì nó báo không có kết nối mạng, cũng ko làm gì dc nữa.còn nếu kết nối wifi thì nó ra bảng đăng nhập tài khoản microsoft work or school. Login tài khoản microsoft khác không được.bị ngay chổ đó

thuuong1309

Rìu Sắt
Nghĩa là khi mình format, cài win thì tới bước kết nối wifi, nos bắt phải kết nối wifi, nếu dùng lệnh oobe\bypass thif nó khởi động lại vaf vẫn vậy, không có i don’t have.. , nếu tắt mạng trong task thì nó báo không có kết nối mạng, cũng ko làm gì dc nữa.còn nếu kết nối wifi thì nó ra bảng đăng nhập tài khoản microsoft work or school. Login tài khoản microsoft khác không được.bị ngay chổ đó
Bản windows bạn cài là gì và bạn tải bản win ở nguồn nào vậy. từ trước tới nay mình ko có gặp trường hợp này, nếu có thể bạn cứ thao tác quay video từ đầu tới cuối quá trình cài đặt của bạn gửi lên cho mọi người xem thử nào

rkdc131

Rìu Sắt
Bạn chỉ cần nhập email: [email protected], mật khẩu tuỳ ý. Nó báo lỗi, nhưng bạn bấm Next và nó sẽ cho bạn tạo tài khoản local
mình mua 1 máy tính về, nhưng khi caì win dù là win 10 hay 11, đều bắt kết nối wifi, sau đó đến màn hình đăng nhập tài khoản microsoft công việc hoặc trường học, tài khoản khác không được, mình thử các cach như tắt wifi tring bios, oobe\bypass… dung Rufus cũn không được, ai có thể giúp mình với.cảm ơn nhiều
bạn làm theo bước này đi, tới lúc nó hỏi thì đăng nhập tài khoản microsoft với email như vậy, mật khẩu nhập gì cũng được, ấn Next nó sẽ báo lỗi xong cho tạo tài khoản Local ngay, hồi xưa chưa biết trick này nên cứ ngắt mạng rút dây các kiểu, từ lúc mình biết trick này tới nay mình dùng hoài, khỏi phải loay hoay, nhanh gọn lẹ (cứ gắn dây hoặc kết nối wifi bình thường)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
thử bypass https://www.mediafire.com/file/71mbdit7yobbuq6/Win_11_Boot_And_Upgrade_FiX_KiT_v2.2.rar/file xem sao

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Có thể bạn cài bản Windows Education, là bản dành cho giáo dục. Nếu là bản Windows pro thì nó sẽ cho phép bạn chọn tài khoản cá nhân hoặc trường học, khi đó bạn chọn tài khoản cá nhân và thiết lập tài khoản Microsoft của bạn. Theo tôi khi dùng Windows 10, 11 thì nên đăng ký tài khoản Microsoft để nhận các bản nâng cấp, bản vá lỗi trực tuyến (vì việc đăng ký bản quyền cho máy cá nhân dễ dàng, có các topic hỗ trợ trong forrum).

Quá trình mình cài , giờ muốn vô màn hình chính thì phải nhấn ctrl +shift+f3 . Thông tin hiện laf win 11 pro. Mình tải từ trang chủ microsoft.