Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ cài win | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ cài win

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Ở video trên thì thấy khi bạn cài không có mục lựa chọn phiên bản Windows, vậy có thể máy tính của bạn mua là máy tính có sẵn bản quyền Windows Education nhúng trong BIOS nên nó tự động nhận bộ cài đó (giống máy có bản quyền mặc định là Windows Home cũng vậy).

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu theo mô tả trên thì bạn đã mua trúng laptop được cung cấp riêng cho doanh nghiệp, trường học...v..., hoặc đại loại đó là model được phân phối nhỏ lẻ, không phân phối rộng rãi ra thị trường, nó giống như dạng bạn mua trúng iPhone Lock của nhà mạng vậy đó, nên dù bạn có cài đặt lại bất cứ Windows nào và dù có format, thay luôn ổ cứng vẫn thế thôi, trừ khi có 1 thợ điện tử nào cao tay thay chip quản lý bảo mật bên trong máy, trường hợp này cũng có 1 số người mua online trên mạng đã dính chốt rồi, chia buồn cùng bạn.

Mình xin lóp dép hóng cao nhân. {sure}
mình mua 1 máy tính về, nhưng khi caì win dù là win 10 hay 11, đều bắt kết nối wifi, sau đó đến màn hình đăng nhập tài khoản microsoft công việc hoặc trường học, tài khoản khác không được, mình thử các cach như tắt wifi tring bios, oobe\bypass… dung Rufus cũn không được, ai có thể giúp mình với.cảm ơn nhiều
Ở video trên thì thấy khi bạn cài không có mục lựa chọn phiên bản Windows, vậy có thể máy tính của bạn mua là máy tính có sẵn bản quyền Windows Education nhúng trong BIOS nên nó tự động nhận bộ cài đó (giống máy có bản quyền mặc định là Windows Home cũng vậy).

Sửa lần cuối:

thuuong1309

Rìu Sắt
Nếu theo mô tả trên thì bạn đã mua trúng laptop được cung cấp riêng cho doanh nghiệp, trường học...v..., hoặc đại loại đó là model được phân phối nhỏ lẻ, không phân phối rộng rãi ra thị trường, nó giống như dạng bạn mua trúng iPhone Lock của nhà mạng vậy đó, nên dù bạn có cài đặt lại bất cứ Windows nào và dù có format, thay luôn ổ cứng vẫn thế thôi, trừ khi có 1 thợ điện tử nào cao tay thay chip quản lý bảo mật bên trong máy, trường hợp này cũng có 1 số người mua online trên mạng đã dính chốt rồi, chia buồn cùng bạn.
cảm ơn bác đã thông não giúp em nguyên nhân :)

{cry} vay co cao nhan nao co the go bo no ra khong

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
bộ cài win khác win bình thường quá, mục chọn mạng mình có để chọn no internet để cài tiếp, trường hợp của bác thì đợi xem có cao nhân nào giúp được không, chứ máy này dính win bản quyền rồi

if i could tell you

Rìu Chiến
mình mua 1 máy tính về, nhưng khi caì win dù là win 10 hay 11, đều bắt kết nối wifi, sau đó đến màn hình đăng nhập tài khoản microsoft công việc hoặc trường học, tài khoản khác không được, mình thử các cach như tắt wifi tring bios, oobe\bypass… dung Rufus cũn không được, ai có thể giúp mình với.cảm ơn nhiều
bạn chụp màn hình đăng nhập tài khoản Ms xem nó báo gì ?
và cho hỏi máy này ban đầu bạn mua thì nó cài sẵn bản gì ?

if i could tell you

Rìu Chiến
Đây bạn https://upanh.vn-z.vn/image/pz3
mình mua ko có ổ cứng, ổ cứng tự lắp. Cài thì thấy tự kích hoạt win 11 pro bản quyền rồi. ( nhấn ctrl + ship +f3 )
bình thường mà phen, chọn Sign-in Option >>join Domain Instead để dùng local user.
Cái chỗ nhập MS acc đấy là để dành cho nhập Account trường học, hoặc Business không nhập acc cá nhân đc.

bình thường mà phen, chọn Sign-in Option >>join Domain Instead để dùng local user.
Cái chỗ nhập MS acc đấy là để dành cho nhập Account trường học, hoặc Business không nhập acc cá nhân đc.
Đây bạn ơi, hổng có được

chipsteps

Rìu Vàng
-Đây là do lap của bạn có sẵn bản quyền bản Home trên máy! Nên khi cài nó sẽ bắt buộc phải đăng nhập bằng tài khoản thì mới tiếp tục cài!
-Trước đây có thể bỏ qua bằng cách dùng lệnh CMD hoặc tắt Router wifi, nhưng các bản mới nhất hiện giờ không có cách nào để vượt qua
-Giải pháp mình hay dùng là Cài Win bằng WinNT Setup với lựa chọn là bản Pro vậy là xong

-Đây là do lap của bạn có sẵn bản quyền bản Home trên máy! Nên khi cài nó sẽ bắt buộc phải đăng nhập bằng tài khoản thì mới tiếp tục cài!
-Trước đây có thể bỏ qua bằng cách dùng lệnh CMD hoặc tắt Router wifi, nhưng các bản mới nhất hiện giờ không có cách nào để vượt qua
-Giải pháp mình hay dùng là Cài Win bằng WinNT Setup với lựa chọn là bản Pro vậy là xong
Nó là bản pro bạn ơi, cài win 10 hay 11 đều nhận bản pro sẵn

thuuong1309

Rìu Sắt
đề nghị chủ thớt backup lại toàn bộ data cá nhân >>>bán rẻ em nó và mua em mới cho mau, chứ mấy cách từ sáng giờ ko cách nào khả thi cả .

mình đã thử cách bạn nói và nó vẫn ra cái chổ wifi và đăng nhập acc work school

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
T
mình rút ổ cứng ra thì nhanh thôi, mà sinh viên nghèo, chắt chiu mãi mới dc cái máy để học
Theo một hướng dẫn ở trên, cháu thử dùng WinNT cài xem có lựa chọn được bản Pro không nhé. Mà xem ra khó vì nó là laptop đăng ký cho trường học, tức là phải gắn với trường học mà nó được cấp, giống với Mac, nhiều người mua về lúc máy trục trặc muốn xử lý mới lòi ra có accont cloud.

Chào mọi người, tình hình là đã cài được. Mình làm theo hướng dẫn của bạn chipsteps, cài từ winnt, nhưng thay vì caì win 11 pro. Mình cài win 11 home. vẫn bắt kết nối wifi, nhưng không bắt login bằng tk work, school, và vẫn tự động nhận bản quyền win 11 home.
nếu cài win 11 pro sẽ bị, mình nghĩ miễn ko cài bản pro là ok. mình coi thì nó nhận bản quyền của pro và home.