Hỏi/ Thắc mắc - Cài windows 7 lỗi màn hình xanh? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài windows 7 lỗi màn hình xanh?

TruongAnn

Gà con
tình hình là từ 6 7 năm trc' e có cài win từ usb khá thành thạo và giờ cài thử win bằng ổ ssd rời thì ra quả lỗi ntn là sao ạ?

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Chíp đời cao không hỗ trợ win 7 nữa rồi, muốn cài nghe nói phải dùng trick.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko biết bạn cài trên main , cpu đời nào ? Nếu đời mới có thể ko hỗ trợ win 7 đâu

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Dell vostro 3668 chắc không cho cài Win 7 rồi. Hiện tại mình tra trên website dell thì thấy chỉ hỗ trợ driver cho Windows 10 64 bit. CPU đời kaby lake, chipset intel series 100 phải không bạn?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Oh 3668 , cài win10 bạn sẽ ko lo vụ đó nữa

TruongAnn

Gà con
Dell vostro 3668 chắc không cho cài Win 7 rồi. Hiện tại mình tra trên website dell thì thấy chỉ hỗ trợ driver cho Windows 10 64 bit. CPU đời kaby lake, chipset intel series 100 phải không bạn?
Chuẩn máy a ơi, nãy e quên mất k xem info vì cài hộ máy văn phòng cho bà chị

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mấy đồng chí bình tĩnh cho em hỏi ngu phát, theo em được biết thì win7 bản iso gốc méo có support ssd, thế thì cài lên ssd thế quái nào được nên phải dẫn tới màn hình xanh thôi!
còn muốn cài win 7 lên ssd thì phải add thêm driver ssd vào bộ cài, lúc đó màn hình xanh đỏ gì cũng biến mất mà!
em nhớ vậy có đúng không ạ?

lvt491

Rìu Vàng Đôi
mấy đồng chí bình tĩnh cho em hỏi ngu phát, theo em được biết thì win7 bản iso gốc méo có support ssd, thế thì cài lên ssd thế quái nào được nên phải dẫn tới màn hình xanh thôi!
còn muốn cài win 7 lên ssd thì phải add thêm driver ssd vào bộ cài, lúc đó màn hình xanh đỏ gì cũng biến mất mà!
PC mềnh thay SDD vẫn cài Win7 gốc ầm ầm, quan trọng là thằng main có support driver Win7 không thôi. Win7 chỉ ngán vụ driver USB3.0 thôi sao ấy

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Ổ gì thì cũng cắm vào SATA mà. Có chăng là không được hỗ trợ và tối ưu tốt nên dùng không bền thôi (do đọc ghi cache nhiều, maybe) còn USB 3.0 đợt máy mình cài driver vẫn OK mà, ngán mỗi phải tự tìm driver hơi oải (do mình không thích mấy trình down driver tự động, còn dùng mấy cái kiểu driver booster thì chắc cũng nhanh)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn nhớ chưa phải đâu nhé. SSD không ảnh hưởng đến bạn sẽ cài win gì lên, mà chủ yếu là do mainboard thôi à.