Hỏi/ Thắc mắc - Cài win 10 bản mới nhất vẽ Cad bị giật? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài win 10 bản mới nhất vẽ Cad bị giật?

ndphu

Búa Gỗ
Đăng bài ở box này không biết có đúng ko.Nếu ko đúng thì nhờ mod move dùm em về đúng box chứ đừng xoá ạ {adore}

Các pro cho em hỏi là máy ở cty em mới cài win 10 bản mới nhất download bằng Mediacreation tool thì thấy hiện tượng vẽ cad bị giật khi bật song song với 3dsmax là bị lỗi gì ạ? Liệu có phải do bản win mới update ko ạ? Vì máy ở nhà của e cấu hình yếu hơn nhiều nhưng mở 1 lúc 2-3 file 3dsmax 1 lúc vẽ cad vẫn rất mượt ko có hiện tượng giật lag gì cả còn máy ở cty thì chỉ cẩn mở 3d file trống lên thôi là vẽ cad đã có hiện tượng giật lag rất khó chịu {cry}
Cao nhân nào đi qua mà biết thì giúp em với{cry}

E đã thử cài đủ các phiên bản phần mềm (cad-max) khác nhau và cải thử cả phiên bản phần mềm (cad-max) như máy ở nhà nhưng vẫn không tác dụng nên chắc ko phải do lỗi phần mềm đâu ạ

Cấu hình máy ở cty:
Win 10 bản mới nhất
CPU: i9 - 9900k
Ram: 32gb - bus3000
VGA: rtx2060 6gb

Cấu hình máy ở nhà:
Win 10 ver 1809
XeonE3-1231v3
Ram: 16gb - bus1600
VGA: GTX1060

thangwru

Búa Đá Đôi
bác gỡ driver card màn hình trong máy ra, rồi lên trang chủ GeFore để tải và cài lại driver nhé

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
B1. Bạn xem lại Driver Card rời đã cài chưa, và Driver máy đủ chưa. Để chắc chắn thì bạn tải bộ Full Driver Win 10 x64 về chạy, rồi cài 3DP Chip vào update Driver mới nhất.
B2. Ban xem dây VGA (HDMI) cắm vào card hay Main, nếu Main thì chuyển qua Card
B3. Bạn xem cái Card rời của bạn có mở 3DSmax chưa.
Chắc chắn 2 cấu hình trên thì không thế có hiện tượng giật lagđược

ndphu

Búa Gỗ
Em cài drive VGA đầy đủ rồi các bác ạ những vẫn bị. Em cài bằng nvidia experience cho nó auto update ấy ạ.

ndphu

Búa Gỗ
B1. Bạn xem lại Driver Card rời đã cài chưa, và Driver máy đủ chưa. Để chắc chắn thì bạn tải bộ Full Driver Win 10 x64 về chạy, rồi cài 3DP Chip vào update Driver mới nhất.
B2. Ban xem dây VGA (HDMI) cắm vào card hay Main, nếu Main thì chuyển qua Card
B3. Bạn xem cái Card rời của bạn có mở 3DSmax chưa.
Chắc chắn 2 cấu hình trên thì không thế có hiện tượng giật lagđược
Xem card mở 3dsmax kiểu gì thế bác? bác chỉ em với
Mà của em là cad bị giật chứ không phải 3dsmax bác ạ. Nếu mở mỗi cad cùng vs các phần mềm khác thì cad vẽ lại mượt nhưng mở cả 3dsmax lên là vẽ cad bị giật lag ấy ạ

Với bác cho em hỏi full bộ drive win10 x64 là gồm những drive gì ạ? cài win xong e chỉ cài thêm drive VGA thôi còn lại để nó tự update hết

Nokia8800

Rìu Sắt
Mình nghĩ do các cài đặt trong Cad gây ra, bạn search "cấu hình cad để không bị giật lag" rồi cấu hình lại thử xem nhé! Hồi trước mình cũng bị, giờ khỏi rồi nhưng không nhớ cách làm ra sao :D

ndphu

Búa Gỗ
Mình nghĩ do các cài đặt trong Cad gây ra, bạn search "cấu hình cad để không bị giật lag" rồi cấu hình lại thử xem nhé! Hồi trước mình cũng bị, giờ khỏi rồi nhưng không nhớ cách làm ra sao :D
cũng ko phải bác ạ.e thử rồi mà ko được. vì nếu không mở 3dsmax lên thì vẽ cad là bình thường ko có hiện tượng giật lag bác ạ

Nokia8800

Rìu Sắt
cũng ko phải bác ạ.e thử rồi mà ko được. vì nếu không mở 3dsmax lên thì vẽ cad là bình thường ko có hiện tượng giật lag bác ạ
Khi dùng chung bạn thử check Task Manager -> Performance xem mọi thứ có bình thường ko?
Nếu không được bạn XÓA SẠCH, cài lại 2 bản trial cả thử xem có được ko. Không được thì tìm cách khác tiếp :D
Mình thì vẫn thiên về Lỗi là do cấu hình trong 1 hoặc 2 phần mềm đó gây ra!

Sửa lần cuối:

MocLove

Rìu Sắt
Cấu hình mạnh thế mà vẽ Cad bị giật thì bạn nên tìm driver gốc của card trên trang chủ rồi cài lại nha.

ndphu

Búa Gỗ
Khi dùng chung bạn thử check Task Manager -> Performance xem mọi thứ có bình thường ko?
Nếu không được bạn XÓA SẠCH, cài lại 2 bản trial cả thử xem có được ko. Không được thì tìm cách khác tiếp :D
Mình thì vẫn thiên về Lỗi là do cấu hình trong 1 hoặc 2 phần mềm đó gây ra!
em xem thì mọi thứ vẫn bình thường bác ạ. E đang nghi là do bản win update mới nên bị xung đột gì đó.chứ máy nhà e cài y hệt thế khác mỗi phiên bản win 10 thôi thì vẽ lại vẫn mượt

meebo

Rìu Vàng Đôi
Lúc trước máy cty cài bản windows 10 như máy nhà hả bạn? và chạy vẫn mượt mà đúng không hay là máy mới toành đem về cài windows 10 (cũng mới nhất)

ndphu

Búa Gỗ
Lúc trước máy cty cài bản windows 10 như máy nhà hả bạn? và chạy vẫn mượt mà đúng không hay là máy mới toành đem về cài windows 10 (cũng mới nhất)
máy cty em là máy mới toanh đem về cài win 10 (mới nhất) bác ạ

Nokia8800

Rìu Sắt
em xem thì mọi thứ vẫn bình thường bác ạ. E đang nghi là do bản win update mới nên bị xung đột gì đó.chứ máy nhà e cài y hệt thế khác mỗi phiên bản win 10 thôi thì vẽ lại vẫn mượt
Nếu đủ mọi cách rồi, trừ cại lại win thì bạn thử Go back to the previous version of Windows 10 - phiên bản còn mượt mà ấy sài tạm thôi ^^.
Sau đó khi nào có bản update mới thì up tiếp xem, good luck!

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Xem card mở 3dsmax kiểu gì thế bác? bác chỉ em với
Mà của em là cad bị giật chứ không phải 3dsmax bác ạ. Nếu mở mỗi cad cùng vs các phần mềm khác thì cad vẽ lại mượt nhưng mở cả 3dsmax lên là vẽ cad bị giật lag ấy ạ

Với bác cho em hỏi full bộ drive win10 x64 là gồm những drive gì ạ? cài win xong e chỉ cài thêm drive VGA thôi còn lại để nó tự update hết
- Bạn kích phải vài màn hình chính chọn NVIDIA Control Panel, rồi chọn Program Setting -> chọn phần mềm cần chạy CARD (CAD, 3DSMAX) thay vì Auto Select.
- Full Driver: thông thươngWin 10 sẽ tự cài Driver, nhưngđể chắc chắn bạn tải Easy Driver 7.20.107.2 – Bộ Cài Driver Offline Mới Nhất 2019 (cái này lên GG tìm) vè chạy.
- Nếu không được thì bạn xóa Driver VGA đi, rồi làm lại các bước mình chỉ, sau đó cài mới lại Driver VGA từ trang chủ

ndphu

Búa Gỗ
Nếu đủ mọi cách rồi, trừ cại lại win thì bạn thử Go back to the previous version of Windows 10 - phiên bản còn mượt mà ấy sài tạm thôi ^^.
Sau đó khi nào có bản update mới thì up tiếp xem, good luck!
vâng bác.e tính lên hỏi xem có cách fixx nào khác ko. Nếu không có thì mới cài lại.tại cài lại rồi cài phần mềm cũng mất thời gian

ndphu

Búa Gỗ
- Bạn kích phải vài màn hình chính chọn NVIDIA Control Panel, rồi chọn Program Setting -> chọn phần mềm cần chạy CARD (CAD, 3DSMAX) thay vì Auto Select.
- Full Driver: thông thươngWin 10 sẽ tự cài Driver, nhưngđể chắc chắn bạn tải Easy Driver 7.20.107.2 – Bộ Cài Driver Offline Mới Nhất 2019 (cái này lên GG tìm) vè chạy.
- Nếu không được thì bạn xóa Driver VGA đi, rồi làm lại các bước mình chỉ, sau đó cài mới lại Driver VGA từ trang chủ

đến bước này chọn add rồi chọn phần mềm muộn chạy mặc định bằng vga là được à bác?

meebo

Rìu Vàng Đôi
máy cty em là máy mới toanh đem về cài win 10 (mới nhất) bác ạ
Tình trạng này hồi xưa còn đi học mình gặp tương tự: Máy mới mạnh hơn máy cũ rỏ ràng về mọi mặt mà chơi game CS lại giật lag.

ndphu

Búa Gỗ
Tình trạng này hồi xưa còn đi học mình gặp tương tự: Máy mới mạnh hơn máy cũ rỏ ràng về mọi mặt mà chơi game CS lại giật lag.
thế xong bác fix lỗi đó bằng cách nào ạ?