Hỏi/ Thắc mắc - Cài Oxford Advanced Learners Dictionary 9th Edition | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài Oxford Advanced Learners Dictionary 9th Edition

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
File này của bạn tải ở bên diễn đàn tinhte đúng không? Mình search ở trên mạng, vào trang đó có rất nhiều người lỗi như bạn và đã có cách khắc phục. Mình gửi link vào hòm thư tin nhắn riêng cho bạn rồi nhé.
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
File này của bạn tải ở bên diễn đàn tinhte đúng không? Mình search ở trên mạng, vào trang đó có rất nhiều người lỗi như bạn và đã có cách khắc phục. Mình gửi link vào hòm thư tin nhắn riêng cho bạn rồi nhé.
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!
Tôi cũng thắc mắc không biết đó là lỗi gì, tôi đang load về và sẽ test xem sao. Cảm ơn bạn đã cho biết nguồn của nó.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tôi cũng thắc mắc không biết đó là lỗi gì, tôi đang load về và sẽ test xem sao. Cảm ơn bạn đã cho biết nguồn của nó.

Dạ cháu gửi cho bác qua trang cá nhân rồi ạ. Vì để tránh dẫn link sang diễn đàn khác vi phạm quy định của diễn đàn nên cháu làm như vậy :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình có từng dùng version này một thời gian rồi. Bản này yêu cầu cài trên một số phần mềm ổ ảo nhất định, không phải loại nào cũng được. Bản dung thử Alcohol 120% xem.

Đúng như cháu nói, chỉ có Alcohol 120% mới không bị lỗi như chủ topic nói, Daemon hình như bây giờ với version free nó không có đầy đủ chức năng, Alcohol muốn dùng cũng phải biết cách, link thì liên quan đến diễn đàn khác nên không thể post lên đây. Xem youtube video thấy người ta cài dễ dàng quá mà Bác làm theo không được, chẳng biết họ có giấu mẹo gì không? Hay lúc họ làm thì Daemon còn dễ dãi nên mới OK?

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Đúng như cháu nói, chỉ có Alcohol 120% mới không bị lỗi như chủ topic nói, Daemon hình như bây giờ với version free nó không có đầy đủ chức năng, Alcohol muốn dùng cũng phải biết cách, link thì liên quan đến diễn đàn khác nên không thể post lên đây. Xem youtube video thấy người ta cài dễ dàng quá mà Bác làm theo không được, chẳng biết họ có giấu mẹo gì không? Hay lúc họ làm thì Daemon còn dễ dãi nên mới OK?
Cháu cũng đang sài bản oxford này, chỉ có 2 phần mềm có thể cài được nó là alcohol và daemon. Hồi trước cháu cài bằng deamon

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Chào cả nhà, lỗi cài này do sử dung ổ ảo chưa đúng thôi, bạn cài dung Deamon tool, nhưng chưa chọn iSCSI
Với Alcohol thì dễ hơn, với Deamon thì khi mount/add phải chuyển sang iSCSI
Thân!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào cả nhà, lỗi cài này do sử dung ổ ảo chưa đúng thôi, bạn cài dung Deamon tool, nhưng chưa chọn iSCSI
Với Alcohol thì dễ hơn, với Deamon thì khi mount/add phải chuyển sang iSCSI
Thân!

Tôi nói chắc bạn không tin chứ bước chuyển sang iSCSI tôi đã làm rồi vẫn không được, tôi đã xem hướng dẫn trên các trang web, xem youtube video, thấy người ta làm dễ quá mà tôi làm theo vẫn không thành công, làm rồi xoá 4, 5 lần. Cuối cùng phải nhờ tới một hướng dẫn khác với Alcohol 120%, chỉ làm môt lần là được ngay đó bạn.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Thời điểm bản OALD này mới ra đúng là có thể cài trên cả Alcohol và Daemon bác ạ. Cháu cũng có may mắn cài thành công một lần với Daemon nhưng cũng chỉ được một lần đó thôi, về sau cũng chẳng được, còn Alcohol thì lần nào cũng thành công. Cơ mà giờ cháu chuyển sang dùng Longman rồi, bản OALD 9 này nặng quá, cháu thì chỉ dùng có mỗi chức năng tra từ thôi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chủ topic đã sửa được lỗi, và các cách khắc phục lỗi như các bạn ở trên đã thảo luận và trao đổi! Topic khóa tại đây.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.