Nhờ tư vấn - Cách làm nét văn bản trong file PDF | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách làm nét văn bản trong file PDF

chungtom

Búa Gỗ
Như trên tiêu đề, cụ thể là mình có scan một file văn bản thành file PDF, tuy nhiên do chất lượng của thiết bị scan nên văn bản trong file scan hơi mờ. Nên mình muốn hỏi anh em xem có phần mềm hay cách nào làm rõ nét văn bản trong file PDF không?
P/s: Mình đã dùng PM ORPALISPaperScanProfessional để chỉnh sửa file nhưng chỉ thêm độ nét được không đáng kể.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cách tốt nhất là bạn dùng camscan hoặc abby trên điện thoại để tạo ra cái văn bản đó. Chứ làm nét nó thì mất công và có khi là không được.
Camscan nó thực sự đỉnh.
Camscan là cách mình hay dùng để tạo file PDF trực tiếp và chuẩn hơn cả máy scan thường mà độ chuẩn tốt hơn nhiều máy scan thường.

chungtom

Búa Gỗ
Camscan là cách mình hay dùng để tạo file PDF trực tiếp và chuẩn hơn cả máy scan thường mà độ chuẩn tốt hơn nhiều máy scan thường.
Mình dùng clearscan với vflag. Camscan đợt dính phốt là mình ko dùng nữa

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình dùng clearscan với vflag. Camscan đợt dính phốt là mình ko dùng nữa
Phốt gì bạn? Cái cơ bản là nó Free ổn áp mà. Dính phốt sao mình chưa biết ta. bạn nói rõ hơn được hơm

chungtom

Búa Gỗ
Cách tốt nhất là bạn dùng camscan hoặc abby trên điện thoại để tạo ra cái văn bản đó. Chứ làm nét nó thì mất công và có khi là không được.
Camscan nó thực sự đỉnh.
Để mình thử tải lại xem ntn. Hiện tại nếu scan nhiều trang thì mình dùng vflag, còn nếu ít thì mình dùng clearscan. Ah mình dùng android. Còn kia là file scan qua thiết bị scan

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Để mình thử tải lại xem ntn. Hiện tại nếu scan nhiều trang thì mình dùng vflag, còn nếu ít thì mình dùng clearscan. Ah mình dùng android. Còn kia là file scan qua thiết bị scan
Dùng Android thì CamScaner đang là nhất đó bạn ạ. mấy cái khác mình có chơi qua toàn bản trả phí nhưng mà không ngon bằng bản Free của CamScaner. Mình chuyên biệt cũng dùng chính là Android còn Mac và IOS thì ít và Ubuntu thì giờ nhiều hơn mà cũng đơn giản

tùy theo thiết bị bạn scan mà chỉnh thông số hợp lý tí
ví dụ máy photocopy thì để DPI tầm 400 ( tùy máy nha)
Còn không bạn lấy điện thoại IPHONE chụp scan thử chất lượng cao hơn không,
Mình scan bằng máy photocopy thấy rõ quá trời, ABBYY convert sau đó chính xác tới 98% rồi.