Hỏi/ Thắc mắc - Cách khắc phục ổ cứng M.2 PCIe nóng... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách khắc phục ổ cứng M.2 PCIe nóng...

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào mọi người! Ổ cứng M.2 PCIe mình vừa mua và dùng lần đầu (Kington Fury, bus 3200, 8GB), sao nó lúc nào cũng khoảng 56-60 độ. Vậy có sao ko mọi người? Nghe nói mua miếng tản nhiệt gắn vào sẽ giảm. Mọi người có thấy cần phải mua Ko? Và mua loại nào thì thích hợp cho thanh ram đó? (Mình sài main Giga B560M). Mong mọi người giúp đỡ!

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Bạn hỏi về ổ cứng nhưng lại đưa thông số ram, ở cứng PCIe gen 4 tốc độ rất cao nên hay bị nóng, để giảm nóng thì lên shopee mua heatsink tản nhiệt cho ssd.

Handrf

Kiếm đá
combo của mình: 980 pro làm ổ cài HĐH. WD SN550 cài game. cả 2 đều có heatsink: SN550 dùng heatsink của main, 980 pro dùng heatsink 3 chục mua sộp pi.

Lúc benchmark bằng samsung magician thì bọn nó có nhảy lên 55-60 độ. xong lại về tầm < 50
Hiện tại đang chơi game và nhiệt nó như này. mời bác thẩm xem có nên mua heatsink k?

Handrf

Kiếm đá
cơ mà đọc kỹ lại #1 + tiêu đề thì k biết b đang nhờ tư vấn heatsink cho ssd nvme hay ram vậy nhỉ? đo đc cả nhiệt ram à b?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
cơ mà đọc kỹ lại #1 + tiêu đề thì k biết b đang nhờ tư vấn heatsink cho ssd nvme hay ram vậy nhỉ? đo đc cả nhiệt ram à b?
Heatsink cho ssd nvme.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Ở Cần Thơ giá như vậy đó. Mình ko dám mua ở xa vì sợ khó khăn trong bảo hành...
Bảo hành Samsung thì có mặt hầu hết ở các thành phố mà bạn. Đại lý nhận sản phẩm rồi cũng gửi về trung tâm bảo hành Samsung thôi à. Mua ở đâu cũng gửi về đó, thì bạn đâu cần bận tâm nữa.

Trung Tâm Bảo Hành Samsung​

TP. Cần Thơ, Cần Thơ, 3.49 Km

• Địa chỉ 69 Hùng Vương, Phường Thới Bình, Quận Ninh Kiều
  • Thời gian hoạt động 7h30 - 19h00 từ thứ Hai đến thứ Bảy
    8h00 - 17h00 Chủ Nhật
  • Số điện thoại 02923896140

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Bảo hành Samsung thì có mặt hầu hết ở các thành phố mà bạn. Đại lý nhận sản phẩm rồi cũng gửi về trung tâm bảo hành Samsung thôi à. Mua ở đâu cũng gửi về đó, thì bạn đâu cần bận tâm nữa.
Địa chỉ này BH điện thoại, ko BH các thứ khác.

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Nhiệt độ 2 cái của mình, 55-60 là max. Bạn check thử xem lúc lắp có gỡ miếng sill chưa nhé. Mình xài b660 mortar nên thấy tản ssd của main là đủ rồi.

namlam

Búa Đá
Nếu tâm lý nhiệt thủ thì mua tản. Thỉnh thoảng vào check temp cho sướng. Chứ tầm dưới 60 độ cả ngày cũng ko ảnh hưởng tuổi thọ, cứ phải âm ấm mới đạt hiệu năng tốt được

GoodWeb

Búa Đá Đôi
trời ơi, năm ngoái mình mua 970 evo plus 500gb là 1tr7. Mà mấy hôm trước mình mua 980 pro 1TB 1tr6. Bạn mua kiểu gì mà 250gb gần 1 triệu ghê z. Ai bán mà thất đức z k biết
Tại Cần thơ thì giá tầm cỡ đó. Mình đã dò hết rồi, chỗ này hơi cao chỗ khác (ở CT), nhưng các linh kiện khác thì rẽ hơn. Mình mua 1 chỗ để sau này bảo hành trục trặc cho nó tiện... (Cty Tân Hưng Phát, CT). Như con ram này mình nghỉ là nó rẻ: Hình dưới