Hướng dẫn - Cách đánh dấu số trang bỏ trang đầu bắt đầu từ trang thứ 2 thành trang 1 trong Word 2010, 2013, 2016. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách đánh dấu số trang bỏ trang đầu bắt đầu từ trang thứ 2 thành trang 1 trong Word 2010, 2013, 2016.

huynhan113

Búa Đá
Như tiêu đề, mình xin hướng dẫn các bạn đánh dấu số trang bắt đầu từ trang 2, cách này thấy đơn giản nhưng có thể một số bạn mới chưa biết và các bạn nào đang cần nhé.
Các bạn làm theo hướng dẫn nhé :
Bước 1 : tạo nơi đánh dấu trang trong word :

Bước 2 : trong bảng Design các bạn tích vào ô Different First Page để bỏ đánh dấu trang đầu (khi bạn tick vào ô đá đánh dấu số trang 1 sẽ mất)

Bước 3 : để đánh dấu từ số 1 ở trang số 2 các bạn Nhấp chuột phải chổ số trang chọn Format Page Number --> sau đó tick vào Star at --> chọn số trang bắt đầu từ 0 --> oke.

Như vậy là các bạn đã đánh dấu từ trang 2 rồi đó.
Cám ơn các bạn đã đọc hướng dẫn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

huynhan113

Búa Đá
Làm thêm một cái hướng dẫn tổng quát luôn đi bạn "đánh dấu trang bắt đầu từ một trang bất kỳ và một số thứ tự tùy ý như số la mã, xong rồi số thứ tự..."
Oke bạn, tại mình thấy người ta search đánh dấu từ trang 2 nhiều nên mình hướng dẫn cái này trc :D

P/s : Thanks Ad nhiều đã edit bài mình hiện ảnh lên nhé.

Handrf

Kiếm đá
Cám ơn bạn. Tip rất hữu ích. Lúc làm quyển bài tập lớn ngồi chỉnh sửa chắp vá đoạn này mấy hồi. Giờ nhàn hơn rồi {sweet_kiss}

vnsotara

Búa Đá Đôi
Cám ơn bác, cái này tuy dễ nhưng nhiều khi không nhớ cách thực hiện.
Hướng dẫn của bác rất hữu ích cho mình.