Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 26 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

joevnpro

Búa Gỗ Đôi
Các bác cho mình hỏi khác nhua giữa: "professional plus 2021" và "LTSC professional plus 2021"

Có cách nào active theo Professional Plus không cậu? (nghe nói cập nhật tính năng liên tục thì phải dùng bản thưognf)

Thank you!

lacer4

Gà con
Các bác cho mình hỏi khác nhua giữa: "professional plus 2021" và "LTSC professional plus 2021"

Có cách nào active theo Professional Plus không cậu? (nghe nói cập nhật tính năng liên tục thì phải dùng bản thưognf)

Thank you!
Theo kiến thức mình biết thì cụm từ "professional plus" dành cho phiên bản Offiice, còn cụm từ "LTSC" là phiên bản dành cho hệ điều hành Windows 10, nên bạn ghi như thế mình không hiểu bạn đang hỏi về vấn đề gì.

Lang Thang

Rìu Chiến
Theo kiến thức mình biết thì cụm từ "professional plus" dành cho phiên bản Offiice, còn cụm từ "LTSC" là phiên bản dành cho hệ điều hành Windows 10, nên bạn ghi như thế mình không hiểu bạn đang hỏi về vấn đề gì.
professional plus 2021: Dùng Key Retail (Cá nhân) và LTSC professional plus 2021: Dùng key MAK (doanh nghiệp)

Sửa lần cuối:

Nguyen Trang

Rìu Chiến
Mình nên sử dụng và kích hoạt Windows 10 Pro hay Pro for Workstations vậy? Máy mình có 4gb RAM, 256GB SSD, chip Intel Core i3-10110U

Nguyen Trang

Rìu Chiến
Pro, Workstations dùng cho máy trạm, cấu hình cao
Dựa trên cấu hình máy mình đề ra thì phù hợp bản Win nào?

End love

Búa Đá
Còn trường hợp cài Windows 10 cho laptop cũ mình xài hơn 10 năm nên dùng bản nào?
máy mình core i5 2400 đời 2011 ram 4G, SSD 256 cài win 10 32 bit update bản mới nhất 2H2. chỉ chạy office và các ứng dụng học tập. nếu máy cao hơn thì cài win 10 mới nhất

phnghia811

Búa Gỗ
Các bác cho mình hỏi, mình định cài lại windows 11 và office 365 (cài mới hoàn toàn), máy đang chạy Windows 10 đã kích hoạt bản quyền số và office 2019. Vậy khi cài lại windows 11 thì nó có tự kích hoạt lại bản quyền số không?

Office 365 thì mình có tài khoản đang sử dụng của công ty cung cấp dành cho doanh nghiệp, mình có tải file office365proplusretail về cài rồi đăng nhập tài khoản office 365 của công ty vào là có bản quyền phải không ah? Nếu đăng nhập vào vẫn không có bản quyền thì có thể nhờ kích hoạt bản quyền 365 giống như office 2019 được không hay phải mua mới sử dụng được?

Lang Thang

Rìu Chiến
Các bác cho mình hỏi, mình định cài lại windows 11 và office 365 (cài mới hoàn toàn), máy đang chạy Windows 10 đã kích hoạt bản quyền số và office 2019. Vậy khi cài lại windows 11 thì nó có tự kích hoạt lại bản quyền số không?

Office 365 thì mình có tài khoản đang sử dụng của công ty cung cấp dành cho doanh nghiệp, mình có tải file office365proplusretail về cài rồi đăng nhập tài khoản office 365 của công ty vào là có bản quyền phải không ah? Nếu đăng nhập vào vẫn không có bản quyền thì có thể nhờ kích hoạt bản quyền 365 giống như office 2019 được không hay phải mua mới sử dụng được?
Theo mình bạn nên dành thêm 1 giờ để update từ W10=>W11 để lấy bản quyền số và lưu Bản quyền Office 2019 trên Win 11. Sau đó add tài khoản office 365 của công ty vào xem thế nào. Nếu thấy ổn bạn cài mới hoàn toàn bằng Win11 và office 365.

huy812000

Gà con
Các bác cho em hỏi, có loại win nào mà cài xong chỉ cần nhập Key vô là active được không ạ?
Em không rành và cũng mới tính cài lại win và tìm bác nào bán key để mua và tự active ạ!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi, có loại win nào mà cài xong chỉ cần nhập Key vô là active được không ạ?
Em không rành và cũng mới tính cài lại win và tìm bác nào bán key để mua và tự active ạ!
Bạn dùng trên máy cá nhân thì cần chi phải mua, cài bản Pro rồi lấy key Windows 10 Pro Volume Mak còn lượt online, nhập vào là xong mà.

huy812000

Gà con
Bạn dùng trên máy cá nhân thì cần chi phải mua, cài bản Pro rồi lấy key Windows 10 Pro Volume Mak còn lượt online, nhập vào là xong mà.
Vâng, do em cũng chưa rành về vụ lấy key này, đọc các thớt thấy được hướng dẫn và hổ trợ cho các bác đóng góp bài nhiều và được LIKE nhiều, em không rành IT lắm, nên không biết đóng góp gì ạ!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT