Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

MrKa111

Gà con
Nhìn hình bạn chụp thì có vẻ như Office đang được cài thì phải (Chưa đc cài xong) mà bạn đã mở lên thì có thể nó lỗi. Ko biết mình đoán đúng ko?
Không bạn ạ. Mình cài xong hoàn chỉnh rồi active xong nó báo thế

Glhoanganh

Gà con
Mọi người làm ơn cho hỏi, máy mình đang dùng Win10 home OME mình có lên mạng mua key Win10 pro OEM. Nhưng ko active được. Bên bán nói là key ko hỗ trợ nâng trực tiếp từ home lên pro, phải tải bản win pro mới về cài và active mới được. Nhưng sau đó họ chỉ mình lên web microsoft để tải. Nhưng mình nghĩ lên web thì chỉ tải được bản retail thôi, làm sao tải được bản ome. Vậy mọi người cho hỏi liệu có thể tải được bản win ome ở đâu không ạ? Vì win ome theo mình biết chỉ cài sẵn theo máy. Cảm ơn mọi người

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Mọi người làm ơn cho hỏi, máy mình đang dùng Win10 home OME mình có lên mạng mua key Win10 pro OEM. Nhưng ko active được. Bên bán nói là key ko hỗ trợ nâng trực tiếp từ home lên pro, phải tải bản win pro mới về cài và active mới được. Nhưng sau đó họ chỉ mình lên web microsoft để tải. Nhưng mình nghĩ lên web thì chỉ tải được bản retail thôi, làm sao tải được bản ome. Vậy mọi người cho hỏi liệu có thể tải được bản win ome ở đâu không ạ? Vì win ome theo mình biết chỉ cài sẵn theo máy. Cảm ơn mọi người
Mình nghĩ là bạn dùng key 10 pro bất kỳ vào phần Change product key là sẽ lên được Windows 10 pro thôi. Còn bản OEM thì mình nghĩ là do key thôi.
Bạn nhắn tin hỏi bạn @dungltcd ấy. :)

duongcam

Búa Đá
Các bạn cho hỏi: mình có cài Windows 10 pro, khi cài xong không có key Windows 10 pro nên phải dùng key Windows 10 Education để get cid kích hoạt để sử dụng. Bây giờ muốn có bản quyền số (sau này cài lại không phải nhập key) có phải sẽ chờ key Windows 10 pro online, sau đó gỡ key Windows 10 Education ra, nhập key Windows 10 pro online 2 lần, phải không các bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bạn cho hỏi: mình có cài Windows 10 pro, khi cài xong không có key Windows 10 pro nên phải dùng key Windows 10 Education để get cid kích hoạt để sử dụng. Bây giờ muốn có bản quyền số (sau này cài lại không phải nhập key) có phải sẽ chờ key Windows 10 pro online, sau đó gỡ key Windows 10 Education ra, nhập key Windows 10 pro online 2 lần, phải không các bạn?
Phải rồi bạn , chỉ cần add key pro thôi ko cần gỡ key EDU , win EDU nó nhiều tính năng hơn win pro nhiều đó bạn

duongcam

Búa Đá
Phải rồi bạn , chỉ cần add key pro thôi ko cần gỡ key EDU , win EDU nó nhiều tính năng hơn win pro nhiều đó bạn
Hôm trước con có tìm được key windows 10 education online trên diễn đàn mình, con vào change product key nhập key online với hy vọng sẽ có được windows 10 education bản quyền số nhưng không được, báo lỗi. Con nghĩ key hiện tại là key Mark, cần phải gỡ ra, nạp key mới vào mới có bản quyền số. Mà con nghe nói Windows 10 Education bản quyền số khi cài lại win vẫn phải nhập lại key, không nhanh gọn như bản Pro.

BINGOCAT

Rìu Chiến
Hôm trước con có tìm được key windows 10 education online trên diễn đàn mình, con vào change product key nhập key online với hy vọng sẽ có được windows 10 education bản quyền số nhưng không được, báo lỗi. Con nghĩ key hiện tại là key Mark, cần phải gỡ ra, nạp key mới vào mới có bản quyền số. Mà con nghe nói Windows 10 Education bản quyền số khi cài lại win vẫn phải nhập lại key, không nhanh gọn như bản Pro.
Nếu Windows của bạn không phải ở Version quá cũ thì nhập key Education nó nhận ngay.
Bạn nhập key không được thì có khả năng đã có can thiệp trong Services.

Kh NX

Gà con
Mình đã kích hoạt bản quyền số bản W10 LTSC & link với microsoft account,
Sắp tới ra W11 mình dự định cài lại bàn W10 pro & kích hoạt lại, thì cùng 1 máy có giữ được 2 bản quyền số LTSC được ko hay chỉ lưu bản quyền số cho bản cài sau cùng thôi nhỉ ?

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đã kích hoạt bản quyền số bản W10 LTSC & link với microsoft account,
Sắp tới ra W11 mình dự định cài lại bàn W10 pro & kích hoạt lại, thì cùng 1 máy có giữ được 2 bản quyền số LTSC được ko hay chỉ lưu bản quyền số cho bản cài sau cùng thôi nhỉ ?
Đã là bản quyền số thì có giữ trên máy hết bạn nhé.

Kh NX

Gà con
Đã là bản quyền số thì có giữ trên máy hết bạn nhé.
có nghĩa là mình cài LTSC hay Pro rồi kích hoạt bản quyền số rồi thì lần sau cứ cài lại bản nào cũng tự kích hoạt được vô tư à ? :D

vantatdt

Gà con
Các bạn cho mình hỏi nếu muốn active win/office khi đã có CID thì phải dùng MsAct ++ đúng ko?
Nếu đúng thì các bạn cho mình xin link download với, mình kiếm hoài k thấy.
Thanks,

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Các bạn cho mình hỏi nếu muốn active win/office khi đã có CID thì phải dùng MsAct ++ đúng ko?
Nếu đúng thì các bạn cho mình xin link download với, mình kiếm hoài k thấy.
Thanks,
Hôm qua bạn post bên topic share key là ko đúng với nội quy của topic đó rồi nhưng mình cũng đã trả lời và có gởi cả 2 link cho bạn vào tự coi hướng dẫn mà bạn ko coi, bạn post vào topic share key rồi bạn bỏ đi luôn. Khi mình tl bạn và có nói sẽ xóa cmt đó sau 5p nhưng tới 10p sau mình mới xóa, này do bạn thôi
Link đây bạn tự coi và tìm hiểu, có nhiều cách để backup chứ ko nhất thiết phải dùng Mact ++ ko. Bạn tự coi tham khảo rồi thấy cach1 nào phù hợp, dễ và tiện cho bạn thao tác thì lựm thôi

sirPollux

Búa Gỗ
Hiện tại máy mình đang cài Office 2019 Pro Plus 32bit và đã nhờ các bạn ở trên này activate qua Teamviewer. Tuy nhiên chức năng proofing hoạt động không chính xác, mình đã cài thêm gói language pack cho tiếng Việt bản 32bit nhưng vẫn báo các từ đúng là bị sai.

Cho mình hỏi là nếu mình muốn cái bản Office 2019 Proplus 64bit thì làm thế nào để backup và restore lại bản quyền đó, đỡ phải mất công nhờ activate lại?

Thêm vấn đề nữa là bản Visio 2019 Pro mình cài cũng là 32bit. Vậy để cài Office 64bit thì mình có phải gỡ cả Visio ra không? Nếu có thì làm sao backup luôn license của Visio?

Lang Thang

Rìu Chiến
Hiện tại máy mình đang cài Office 2019 Pro Plus 32bit và đã nhờ các bạn ở trên này activate qua Teamviewer. Tuy nhiên chức năng proofing hoạt động không chính xác, mình đã cài thêm gói language pack cho tiếng Việt bản 32bit nhưng vẫn báo các từ đúng là bị sai.

Cho mình hỏi là nếu mình muốn cái bản Office 2019 Proplus 64bit thì làm thế nào để backup và restore lại bản quyền đó, đỡ phải mất công nhờ activate lại?

Thêm vấn đề nữa là bản Visio 2019 Pro mình cài cũng là 32bit. Vậy để cài Office 64bit thì mình có phải gỡ cả Visio ra không? Nếu có thì làm sao backup luôn license của Visio?
Để kiểm tra chính tả tiếng Việt thì bạn cứ copi lên Google tài liệu, chỉnh lỗi chính tả. Sau đó copi về là ok.

hoangvu78

Gà con
Xin ý kiến giúp đỡ:
Máy em cài Win10 pro và Office 2010 proplus, đều là bản retair, kích hoạt bằng key retair bằng cách tự Get CID trên Web (Germany), đã có bản quyền số.
Nay máy em thay main, bản quyền không còn, máy báo not active ở góc phải màn hình; office bị khóa không làm việc được. Xin các Bác cho ý kiến có cách nào lấy lại bản quyền cũ cho Win và Office được không ạ. Em cám ơn!

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Xin ý kiến giúp đỡ:
Máy em cài Win10 pro và Office 2010 proplus, đều là bản retair, kích hoạt bằng key retair bằng cách tự Get CID trên Web (Germany), đã có bản quyền số.
Nay máy em thay main, bản quyền không còn, máy báo not active ở góc phải màn hình; office bị khóa không làm việc được. Xin các Bác cho ý kiến có cách nào lấy lại bản quyền cũ cho Win và Office được không ạ. Em cám ơn!
Bạn qua topic tổng hợp key tìm key kích hoạt lại hoặc qua topic nhờ kích hoạt qua teamviewer nhờ kích giúp