Thảo luận - Bung File TIB trực tiếp bằng Acronis True Image trên PC đang chạy Windown 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bung File TIB trực tiếp bằng Acronis True Image trên PC đang chạy Windown 10

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Các bác cho em hỏi vấn đề Ghost Win qua Utraview/ Teamview.
Vì có bé em học ở xa, mà nhìn cái máy nó muốn cài lại windown cho khỏi phải lỗi. Máy đang chạy win10 x64

Tầm năm 2012 thì em có dùng Acronis True Image chạy trên nền win 7. Em chạy trực tiếp trên win 7 x64 và bung file TIB trực tiếp. Giờ tìm lại cách sử dụng thì thấy toàn phải có USB boot.

Các bác cho hỏi bây giờ phần mềm Acronis True Image có thể chạy trực tiếp trên win 10 để bung file TIB được không ạ. Em cảm ơn
Em muốn cài qua phàn mềm điều khiển cho nó ạ,

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Phần mềm Acronis True Image thì có thể back up hệ thống (như các phần mềm khác) trong môi trường Windows (nếu có cài app này). Muốn Restore hệ thống thì phải vào môi trường WinPE mà thực hiện. Theo mình thi bạn nên xử lý lỗi của máy từ xa tạm thời trừ trường hợp em bạn có thể biết kiến thức cơ bản về sử dụng WinPE. Từ năm 2012 đến nay bản Windows mà bạn backup chắc là windows 7/8 gì đó chắc không phù hợp với người dùng hiện nay.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Các bác cho em hỏi vấn đề Ghost Win qua Utraview/ Teamview.
Vì có bé em học ở xa, mà nhìn cái máy nó muốn cài lại windown cho khỏi phải lỗi. Máy đang chạy win10 x64

Tầm năm 2012 thì em có dùng Acronis True Image chạy trên nền win 7. Em chạy trực tiếp trên win 7 x64 và bung file TIB trực tiếp. Giờ tìm lại cách sử dụng thì thấy toàn phải có USB boot.

Các bác cho hỏi bây giờ phần mềm Acronis True Image có thể chạy trực tiếp trên win 10 để bung file TIB được không ạ. Em cảm ơn
Em muốn cài qua phàn mềm điều khiển cho nó ạ,
1. Ý của bác là: Dùng Acronis True Image trên Windows 10 đang chạy?
2. Nếu đúng thế thì bác dùng bản Acronis True Image portable nhé. KHÔNG cần cài đặt, nhẹ nhàng và chắc chắn thành công (vì iem toàn chơi kiểu này): bản này trích xuất từ WinPE10KTV.
3. Bác search tìm trên mạng internet, nếu chưa có bản ưng ý thì inbox iem gửi giúp

Sửa lần cuối:

thuuong1309

Rìu Sắt
nếu bên kia có 1 cái USB boot và boot vào win mini thì trên win mini cũng có các phần mềm đều khiểm để xử lý đc mà, vào win mini chỉ mất vài thao tác thôi chứ mấy.bạn thử gửi 1 bộ boot nào đó cho bên kia rồi kêu bên đó làm rồi thao tác thử xem

trinhh

Búa Gỗ
em xin bản Acronis True Image portable với bác nhé, dùng bản cài đặt rất nặng nề, hơn 1GB thì phải
1. Ý của bác là: Dùng Acronis True Image trên Windows 10 đang chạy?
2. Nếu đúng thế thì bác dùng bản Acronis True Image portable nhé. KHÔNG cần cài đặt, nhẹ nhàng và chắc chắn thành công (vì iem toàn chơi kiểu này): bản này trích xuất từ WinPE10KTV.
3. Bác search tìm trên mạng internet, nếu chưa có bản ưng ý thì inbox iem gửi giúp

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Bạn có thể tham khảo thêm cách tích hợp WinPE vào ổ cứng nữa nha, mình thấy rất tiện, thao tác cũng đơn giản chỉ là tách tầm 4-5gb ổ cứng ra sau đó copy WinPE vào là xong.
Hôm trước mình làm với AnhdvBoot thì 1 phát được luôn, rất tiện, không cần usb hay ổ cứng di động gì cả.
Bạn tìm trên google: Tích hợp Anhdv Boot vào ổ cứng, dùng WinPE khi Windows lỗi là sẽ ra.

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn có thể tham khảo thêm cách tích hợp WinPE vào ổ cứng nữa nha, mình thấy rất tiện, thao tác cũng đơn giản chỉ là tách tầm 4-5gb ổ cứng ra sau đó copy WinPE vào là xong.
Hôm trước mình làm với AnhdvBoot thì 1 phát được luôn, rất tiện, không cần usb hay ổ cứng di động gì cả.
Bạn tìm trên google: Tích hợp Anhdv Boot vào ổ cứng, dùng WinPE khi Windows lỗi là sẽ ra.
1. Làm gì cho phức tạp thế bác????
2. Portable giải quyết ok, nhanh gọn.

hungnth

Rìu Vàng Đôi
1. Làm gì cho phức tạp thế bác????
2. Portable giải quyết ok, nhanh gọn.

mình gợi ý thêm 1 cách thôi bác, còn lại do bác ý chọn ấy mà.
Thêm WinPE thì cũng phòng trường hợp Windows bị lỗi không vào được.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
1. Đồng ý với bác có nhiều cách.
2. Nhưng cách nào đơn giản nhất thì nên khuyên họ