Desktop & Văn phòng - Boom 3D 1.4.0 Full - Cải thiện chất lượng âm thanh loa ngoài! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Với công nghệ âm thanh 3D sáng tạo, Boom hoàn toàn có thể biến đổi cách bạn nghe nhạc hoặc xem phim. Âm thanh nổi thông thường có sự đặc biệt rất hạn chế với các nguồn âm thanh trái và phải và do đó cảm thấy ít trung thực hơn. Boom với thuật toán dàn âm thanh độc đáo của nó trích xuất các thành phần âm thanh từ rãnh âm thanh nổi và thêm các hiệu ứng không gian đáng kinh ngạc bằng cách tạo các nguồn âm thanh ảo để làm cho âm thanh nghe trên tai nghe trở nên kỳ diệu và cực kỳ chân thực.

Tính năng của Boom 3D:
  • Khả năng tùy chỉnh âm thanh tốt
  • Khả năng tương thích với nhiều thiết bị đầu ra
  • Khả năng tương thích với phần cứng tốt
  • Giao diện trông đẹp, dễ sử dụng
  • Âm thanh vòm 3D huyền diệu
  • Bộ cân bằng và cài đặt trước 31 dải
  • Hiệu ứng âm thanh tuyệt vời

Download Boom 3D 1.4.0 Full - Cải thiện chất lượng âm thanh loa ngoài!

Đã test phần mềm trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết!

Nếu có link die phiền các bạn thông báo cho mình để fix lại nhanh nhất!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
FULL CHỖ NÀO, trail 14 ngày

Bạn có làm đúng các bước mà fix đề ra chưa vậy ?

@Xeko888 | Soft này mình thấy nghe hay hơn DFX đó, DFX chỉ được cái hay là load dB âm thanh cao hơn các trình giả lập âm thanh khác

Không thể bật ON cho Boom, làm sao đây ?

Bạn thử vào phần quản lý âm thanh chỉnh cho boom3d thành mặc định thử xem.
Mặc định khi cài soft sẽ yêu cầu cài trình điều khiển của boom3d thành mặc định (nếu check) hoặc ko mặc định (bỏ check cần hiểu để sử dụng chức năng này.

mralexis

Búa Gỗ
Của mình Speakers (Boom Audio) đã điều khiển, nhưng ở cửa sổ điều khiển (như hình) không bật ON lên được thành ra không có gì để điều khiển (các chức năng đều xám xịt !)

Hamano Kaito

Moderator
Của mình Speakers (Boom Audio) đã điều khiển, nhưng ở cửa sổ điều khiển (như hình) không bật ON lên được thành ra không có gì để điều khiển (các chức năng đều xám xịt !)

Boom3d mà off như vậy là do ko được đặt làm mặc định hoặc trình điều khiển của boom3d gặp sự cố lỗi nào đó. <= Nên mới bị như vậy

Hamano Kaito

Moderator
@mralexis | Bạn vào chỗ quản lý audio như hình bên dưới xem coi boom có mặc định ko?
Mà bạn cho mình hỏi là trình nghe nhạc bạn đang nghe bạn cấu hình AISO, WASABI hay là mặc định dùng Audio của Windows <== Nếu bạn chạy bằng ASIO hoặc WASABI thì Boom sẽ bị die không dùng được

Hình này mình đã tắt boom3d đi nên boom ko tự đặt làm mặc định

Hamano Kaito

Moderator
JRiver mình để mặc định Direct Sound

Khi bạn xài các phầm mềm giả lập âm thanh thì nên xài 1 app thôi. Bạn cài tới 2 app lận vậy ?
Bạn thử vô hiệu hóa DFX đi thử xem, nếu ko được nữa thì gỡ ra cài lại nhưng đừng dùng fix. Chạy trial coi có bị ko?

mralexis

Búa Gỗ
Mình cũng nghi ngờ là do Fix, nhưng đưa lên đây trước mong tìm được lời giải khác..............

mralexis

Búa Gỗ
Khi bạn xài các phầm mềm giả lập âm thanh thì nên xài 1 app thôi. Bạn cài tới 2 app lận vậy ?
Bạn thử vô hiệu hóa DFX đi thử xem, nếu ko được nữa thì gỡ ra cài lại nhưng đừng dùng fix. Chạy trial coi có bị ko?
Không những 2 mà là 3, còn có Bongiovi nữa..... thằng nào chạy thì chạy còn thằng nào không có nhiệm vụ thì ... ngủ .............