Nhờ tư vấn - Bị full băng thông bởi mail outlook | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Bị full băng thông bởi mail outlook

montagiu

Rìu Sắt
Chào mọi người, tình hình là công ty mình dùng mail có server đặt tại hàn quốc. Cả công ty chỉ dùng tầm 5 email chi cho các bộ phận. Mỗi bộ phần khoảng 30-50 máy tình đều dùng chung 1 địa chỉ mail. Mỗi sáng khi đồng loạt tất cả máy tính đều mở outlook thì mail đổ về và kết quả là ping rất cao, tầm 1200 đến 1500. Sáng thứ 2 thì cao hơn nữa vì tải mail của ngày chủ nhật nữa.
Nhờ mọi người có cách gì tư vấn đề giảm bớt tình trạng này không ạ. Xin cảm ơn!

tranhuulong9x

Rìu Sắt
tách mail ra chứ chơi 50 ông sài 1 sao chịu nổi . hoặc bạn để 1 máy tổng sài mail thôi và ai cần thì connet vào máy đó chứ không cũng mệt à nha

volocnguyen12

Búa Đá
Vậy thì 1 vài máy xài POP thôi, còn lại xài IMAP đi bạn.

montagiu

Rìu Sắt
Cảm ơn ý kiến mọi người ạ. Có cách nào mình bóp bằn thông theo port mail ko ạ ?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mấy ông Hàn hay dùng Mail này nhỉ. Đợt bạn mình cũng làm cho cty làm dịch vụ hải quan của HQ cũng bị y tình trạng này. Có 5 mail thì mua mẹ GG cho đở nhọc bác à. 12$/mail/tháng/ là có 2TB/mail mà dùng. kê cao gối ngủ yên. Check mail ở đâu cũng đc.

thienthanb

Gà con
chuyển bớt qua imap 1 vài ông quan trọng thì để pop thôi. mà không imap hết cho lẹ. setup 1 con để pop kéo mail về backup