Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Hì mình tưởng giống với hybrid LSTB :D , bác có làm thêm bản hybrid 2004 dành cho máy yếu ko bác . Bản 2004 fix lỗi 100% disk thì máy yếu có lẽ cũng dùng ngon bác nhỉ
chắc là mình không làm Hybrid 2004 đâu vì bản này ăn RAM nhiều hơn bản 1909 thì máy yếu chắc sẽ thua vì thế túm lại cuối cùng máy yếu thì mình thấy Hybrid LTSB là the best of the best rồi.

toanndt93

Búa Đá Đôi
chắc là mình không làm Hybrid 2004 đâu vì bản này ăn RAM nhiều hơn bản 1909 thì máy yếu chắc sẽ thua vì thế túm lại cuối cùng máy yếu thì mình thấy Hybrid LTSB là the best of the best rồi.
tiếc quá cứ hóng bản Hybrid 2004 hic , vừa nãy sang bên phienbanmoi : mới thấy ghi bản 2004 hiện tại Full NOSOFT .

paulscholes0258

Rìu Sắt
bài này viết từ 25/11/19
nhưng bản 2004 mới ra mắt mấy tuần thôi mà. là sao ??????

macmanh1512

Gà con
Cho em xin hỏi thêm cách cài với được không ạ @@ em mù mờ vụ cài win này lắm vì hiện tại của em lúc trước ra quán nhờ cài là bản LSTC gì đó 1809 mà giờ bản này như hạch em muốn cài mà cũng không biết bắt đầu từ đâu. Xin nhờ các cao nhân giúp đỡ em

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cho em xin hỏi thêm cách cài với được không ạ @@ em mù mờ vụ cài win này lắm vì hiện tại của em lúc trước ra quán nhờ cài là bản LSTC gì đó 1809 mà giờ bản này như hạch em muốn cài mà cũng không biết bắt đầu từ đâu. Xin nhờ các cao nhân giúp đỡ em
Mình post chỉ cách cài ở post 1 đó, đơn giản nhất là cài theo:

Cách 1: Chỉ cần chép file iso vào USB có WinPE 64bit (tốt nhất là Win10 vì Win10 mới hỗ trợ SSD NVMe), sau khi khởi động vào WinPE, chuột phải vào file iso để Mount file iso thành ổ đĩa ảo, rồi vào ổ đĩa ảo đó click đôi vào file setup và sau đó là tiến hành cài Windows bình thường.

toanndt93

Búa Đá Đôi
Xin phép góp ý ạ : ở tiêu đề - khi edit , bác top nên ghi thêm ngày phát hành ( xx/yy/2020 ) sẽ dễ hiểu hơn ạ .
Nếu có thể mong bác @zendamo làm thêm bản Hybrid 2004 ( tuy nó có thể nặng hơn LSTB chút ) : còn có nhiều ae đang dùng bản LITE 2004 , nhưng xét về LITE ( ví dụ của Oprekin ) khi so với bản của bác thì như LITE và dùng lại như FULL rất ổn định mà lại nhẹ .

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Thấy chủ pic có nói về active bản này bằng dòng lệnh vậy có thể xin các lệnh active bản IoT 2004 này để tham khảo được không? Thank you

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Xin phép góp ý ạ : ở tiêu đề - khi edit , bác top nên ghi thêm ngày phát hành ( xx/yy/2020 ) sẽ dễ hiểu hơn ạ .
Nếu có thể mong bác @zendamo làm thêm bản Hybrid 2004 ( tuy nó có thể nặng hơn LSTB chút ) : còn có nhiều ae đang dùng bản LITE 2004 , nhưng xét về LITE ( ví dụ của Oprekin ) khi so với bản của bác thì như LITE và dùng lại như FULL rất ổn định mà lại nhẹ .
thôi đến bây giờ thì tôi đành thú nhận để bro khỏi phải chờ đợi nữa là tôi không thể làm bản Hybrid v2004 được bởi vì tôi dùng công cụ là ntlite để làm, mà bản ntlite tôi có quá cũ không hỗ trợ win 10 v2004, còn bản mới nhất trên web ntlite có hỗ trợ win 10 v2004 nhưng nó chỉ là bản free nên tất cả các tùy chọn để lite win đều lock hết.