Hỏi/ Thắc mắc - Backup key Windows 10 vs Office 2016 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Backup key Windows 10 vs Office 2016

prochimen

Búa Đá
Mình tính inbox hỏi nhưng nghĩ chắc có nhiều anh em beginner cũng chung bệnh nên lập topic ra hỏi luôn.

Hiện tại mình nên dùng phần mềm nào backup key Windows 10 vs Office 16 là tốt nhất.

Như đợt trước mình có nhờ được bạn active windows 10 và office 16 thì xong có được bạn cho link hướng dẫn back up key nhưng chỉ là của windows 10 chứ không có cho office 2016.

Mình có vào thread: https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...n-pham-cua-microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/

thì có soft này MSActBackUp Portable v1.2.5 nhưng cũng chỉ là cho win chứ không có office 16. Mình muốn hỏi là có cách nào back up tốt nhất cho cả windows 10 với office 16 không, chứ lần nào cài lại máy cũng phải lên đấy hỏi ngại lắm ý. :D

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Khi chạy MSAct Backup , nó đòi key của 5 ký tự cuối , các bác support ko thể tiết lộ key đầy đủ , vì khi có key người dùng sẽ dùng hết lượt còn lại , vì vậy sau khi MSAct backup hiện thì bôi đen các xxxx chừa lại 5 ký tự rồi OK vậy là nó dẵ sao lưu key rồi đó
Phải là bôi đen xóa hết chỉ chừa lại 5 kí tự cuối (có hiện chữ số) chứ bác?

kezihenry

Rìu Bạc
mình thì ngày xưa có một thời gian dùng Advanced Tokens Manager v3.5 RC 5, sau này thì dùng ổn định MSActBackUp Portable v1.2.3. Dùng được cho cả office lẫn windows chứ nhỉ, chủ pic có nhầm lẫn gì không.
Ví dụ như cái ảnh của máy mình lúc còn dùng office 16, hiện tại thì office 2019 vẫn ngon lành

cuongthao1

Búa Gỗ
Phải là bôi đen xóa hết chỉ chừa lại 5 kí tự cuối (có hiện chữ số) chứ bác?
Mình nghĩ cũng không cần phải bôi đen hay xóa chỉ để lại 5 ký tự cuối đâu ạ, vì khi mình đã kích hoạt thành công rồi thì vấn đề key đó còn lượt hay không đã không còn quan trọng nữa. Khi phục hồi lại thì mình ngắt kết nối để phục hồi ạ!

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Mình nghĩ cũng không cần phải bôi đen hay xóa chỉ để lại 5 ký tự cuối đâu ạ, vì khi mình đã kích hoạt thành công rồi thì vấn đề key đó còn lượt hay không đã không còn quan trọng nữa. Khi phục hồi lại thì mình ngắt kết nối để phục hồi ạ!
Vấn đề là 5 group đầu bị ẩn và chỉ hiện group cuối cùng, bạn không xóa đi thì không thực hiện backup thành công được (đang nói backup bằng phần mềm bên trên nhé). Mà không backup được thì lấy gì phục hồi.

prochimen

Búa Đá
mình thì ngày xưa có một thời gian dùng Advanced Tokens Manager v3.5 RC 5, sau này thì dùng ổn định MSActBackUp Portable v1.2.3. Dùng được cho cả office lẫn windows chứ nhỉ, chủ pic có nhầm lẫn gì không.
Ví dụ như cái ảnh của máy mình lúc còn dùng office 16, hiện tại thì office 2019 vẫn ngon lành

Lạ ở chỗ là sau khi backup xong thì nó có tạo 1 folder Backup nhưng em vào thì chỉ có thấy folder Windows chứ k có folder Office. Lúc save thì như bác rồi.

Chưa kể lúc restore thì em cũng làm như hướng dẫn nhưng nó không hiện ra cho restore. Phần mềm mình tải từ link trên vn-zoom như bài thread đầu.

Khó hiểu quá, bác nào chỉ giáo em được không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lạ ở chỗ là sau khi backup xong thì nó có tạo 1 folder Backup nhưng em vào thì chỉ có thấy folder Windows chứ k có folder Office. Lúc save thì như bác rồi.

Chưa kể lúc restore thì em cũng làm như hướng dẫn nhưng nó không hiện ra cho restore. Phần mềm mình tải từ link trên vn-zoom như bài thread đầu.

Khó hiểu quá, bác nào chỉ giáo em được không?

Dùng cái này

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn dùng tools ở trên của bác @@sec0, khi backup nó chỉ hiện có Windows nhưng thật ra nó kèm theo cả Office.
Ngoài ra có thêm cách này nếu bạn sử dụng MsActBackup không đúng cách thì dùng cách này, nó save lại đầy đủ cả Win và Office.

Bạn vào C:\Windows\System32\ chép cái folder SPP ra nơi khác, cất thật kỹ cái folder này.

Sau khi cài lại đúng bản Win và Office trước đó thì bạn làm các thao tác sau đây, lưu ý là chép đè folder 2.0, nó nằm trong: SPP\Store\2.0. Chép đè vào path: C:\Windows\System32\spp\Store\ chép vào đây:

Bạn xem hướng dẫn thao tác khi chép từ cmt này: https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-201030

Xem phần Quote của bạn @iuminhtriit trước, sau đó bạn xem thêm mấy cái hình đính kèm của tôi.

Tôi đã thử nhiều lần với cách này đều thành công tốt đẹp. Bạn có thể thử lại để kiểm chứng, chúc bạn thành công.

prochimen

Búa Đá
Bạn dùng tools ở trên của bác @@sec0, khi backup nó chỉ hiện có Windows nhưng thật ra nó kèm theo cả Office.
Ngoài ra có thêm cách này nếu bạn sử dụng MsActBackup không đúng cách thì dùng cách này, nó save lại đầy đủ cả Win và Office.

Bạn vào C:\Windows\System32\ chép cái folder SPP ra nơi khác, cất thật kỹ cái folder này.

Sau khi cài lại đúng bản Win và Office trước đó thì bạn làm các thao tác sau đây, lưu ý là chép đè folder 2.0, nó nằm trong: SPP\Store\2.0. Chép đè vào path: C:\Windows\System32\spp\Store\ chép vào đây:

Bạn xem hướng dẫn thao tác khi chép từ cmt này: https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-201030

Xem phần Quote của bạn @iuminhtriit trước, sau đó bạn xem thêm mấy cái hình đính kèm của tôi.

Tôi đã thử nhiều lần với cách này đều thành công tốt đẹp. Bạn có thể thử lại để kiểm chứng, chúc bạn thành công.

Em cảm ơn các bác, nay vừa nâng cấp lên ổ SSD thử luôn dùng app Dim++.

Làm theo đúng hướng dẫn của bạn @naroto mình đã retstore hoàn hoản cả 2 key.