Hỏi/ Thắc mắc - app lạ trên điện thoại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc app lạ trên điện thoại

HunterGames

Gà con
Điện thoại mình tự nhiên xuất hiện 1 số app lạ bên cạnh app chính như: facebook, chrome, mục cài đặt, ...
Có biểu tượng giống app chính chỉ khác dưới góc nhỏ có biểu tượng cam như trong hình:

Cho hỏi app đó là gì?
có ảnh hưởng tới điện thoại ko?
Nếu muốn xóa thì làm ntn?

HunterGames

Gà con
cái đó hình như tính năng nhân bản app, app có cái góc nhỏ kia là app clone dc nhân bản từ app chính
oh vậy à, thank bạn

Sửa lần cuối:

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Điện thoại mình tự nhiên xuất hiện 1 số app lạ bên cạnh app chính như: facebook, chrome, mục cài đặt, ...
Có biểu tượng giống app chính chỉ khác dưới góc nhỏ có biểu tượng cam như trong hình:

Xem phần đính kèm 41015

Cho hỏi app đó là gì?
có ảnh hưởng tới điện thoại ko?
Nếu muốn xóa thì làm ntn?
Chào bác, đây là biểu tượng icon nhân bản của Facebook. Trên điện thoại Samsung nó cũng hiện như vậy khi bác chọn chức năng Dual Messenger, không biết bác đang dùng ĐT Samsung hay của hãng nào ?. Nếu dùng Samsung bác vào phần cài đặt chọn mục Tính năng nâng cao, sau đó nhấn vào mục Dual Messenger ở bên dưới nó sẽ hiển thị các ứng dụng đang được nhân bản. Bác muốn tắt cái nào thì chọn cái đó.