Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 23 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Bên tôi khi chạy trên 2 máy laptop và desktop Legacy đời cũ thì boot lên tốt đó bạn, máy Laptop thì là Intel i5, desktop là intel Dual core Q43/45. Chắc bạn cũng đã biết phải cho part BOOT lên trên đầu rồi, đúng không? Đúng là nhiều máy khác nhau nên kết quả không giống nhau được.
dạ vầng ! à bác tải được file tích hợp phần mềm diệt virus nền dos chưa bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
dạ vầng ! à bác tải được file tích hợp phần mềm diệt virus nền dos chưa bác

Mục Antivirus mà tôi post ở các cmt trước, nó không phải là từ Dos sao bạn? À tôi hiểu rồi, vì @anhdv có nói là vào menu Grub2 nên tôi vào đó test. Giờ với phần Dos Tools thì cũng vẫn với cái USB đó và cách chép file ở các cmt trước, vào bên Dos thì tôi mở được Kas, Eset, BIT....tôi đang test thêm, sẽ bổ sung tiếp....

P/s: Avira và AVG không mở được trên menu Dos này. Tôi sẽ chép lại folder DrWeb vào để test.
Đã chép lại folder DrWeb( đổi tên từ casper ) vào lại: usb-data\ISO\DrWeb vẫn không boot lên được nhe bạn, tôi cũng đã cho part Data này trở lại lên đầu khi boot vào menu Dos, kết quả cho KAS, BIT VÀ ESET như nãy giờ tôi nói ở trên

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
@anhdv ƠI cho xin phép bác em mượn bản win10 iso cài sẵn sofp của bác để độ chế lại tý nhé anh nhé! không cá nhân hóa mà chỉ tinh chỉnh lại office một xíu và mấy cái lặt vặt thôi!
Em làm gì thì làm cứ ghi nguồn anh-dv.com là được nhé!

anhdv

Rìu Chiến
Mục Antivirus mà tôi post ở các cmt trước, nó không phải là từ Dos sao bạn?
À bác ơi, lỗi load menu Antivirus và Linux lâu là do ở mục ISO phân vùng USB-BOOT cháu lại cho nó tạo 2 file dos.txt và linux.txt. Phân vùng USB-DATA cũng có 2 file này. Vậy nên cần xóa 2 file kia ở phân vùng USB-BOOT ạ. Cháu đã fix ở bản update tới, bản tới fix luôn lỗi không nhận ổ SSD NVME một số máy, fix độ phân giải màn hình về 1024x768.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
À bác ơi, lỗi load menu Antivirus và Linux lâu là do ở mục ISO phân vùng USB-BOOT cháu lại cho nó tạo 2 file dos.txt và linux.txt. Phân vùng USB-DATA cũng có 2 file này. Vậy nên cần xóa 2 file kia ở phân vùng USB-BOOT ạ. Cháu đã fix ở bản update tới, bản tới fix luôn lỗi không nhận ổ SSD NVME một số máy, fix độ phân giải màn hình về 1024x768.

Còn cái trang Bit trên phần gói mở rộng của cháu, link bị error rồi , cháu sửa luôn đi cháu.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Em làm gì thì làm cứ ghi nguồn anh-dv.com là được nhé!
vâng anh! à em hôm nay gặp trường hợp máy cây dell đồng bộ. có 2 ổ cứng 1ssd và một ổ đĩa hdd toshiba ổ dầy. em boot vào bằng tất cả các bản win pe từ bản đầy đủ đến bản lite ở boot 2020 đều chỉ nhận một ổ hdd. mà cả hai ổ đều ở mbr. khi cài win thì vào hdd còn khi khởi động thì lại khởi động ssd. em khắc phục bằng cách tháo ổ hdd ra cài win vào ssd rồi khi vào win đầy đủ nhận hai ổ bịn thường

anhdv

Rìu Chiến
? Anhdv Boot 2020 version 2.0.1 (18-4-2020)

Nếu tạo boot bản 2.0 thì chạy 1 click và chọn cập nhật

? Sửa lỗi Out Of Range trên một số loại màn hình.
? Sửa lỗi không nhận ổ cứng NVME.
? Sửa lỗi Windows Setup trên Win8PE
? Sửa lỗi boot UEFI trên một số loại Mainboard (Windows 7 sẽ bị lỗi hiển thị phân vùng USB-BOOT)
? Thêm ứng dụng Paragon Hard Disk Manager 15, cập nhật Mini Tool Partition Wizard 12

Các bạn lưu ý: Không để Thư mục sau giải nén Anhdv Boot trong đường dẫn có khoảng trống hay có dấu Tiếng Việt.

Để có độ phân giải màn hình tối đa nhanh thì chạy công cụ Fix Display. Cài đặt VGA nếu cần thiết

https://anhdvboot.com/tai-ve/

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cháu @anhdv, mấy hôm trước bác có nhắc cháu việc sửa lại link BITDEFENDER không còn tác dụng ở phần Gói mở rộng trên Website của cháu, hôm nay bác vào lại và vẫn thấy kết quả như thế này:

Xem phần đính kèm 11769
Bác và các bạn thích thật ạ, có nhiều thời giờ để kéo về và "vọc" bản mới.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Bác cũng vừa mới chạy lại one click cho nó sửa cái usb trước đó đây, giờ thử boot vào 2 máy khác nhau xem kết quả thế nào.
bác ơi, cháu tạo xong và để ý cái phần mềm winnt cài win bằng file install ý bản 4.0 4.1 mới toàn bị lỗi memmory gì đó mà bản 3.9.1 hay sao ý không bị! cháu bị nhiều hơn 3 máy rồi. bác test xem có phải lỗi đó không ạ!! cháu xin cung cấp hình ảnh sau
WXrIqShc5Y4sz2Y77qdRhrSbq3wDg8VFFzoOntP8nbyzVz9HRpp_L7HkroNNYQ1dFBM4q4ZSg3OCRephhAwkaDYFMT_8JUGY7bnmMPdMMoGPWB3j7YdLYC_lNsbqhUXAxI7dFKPClW6D06vmEEJLLvM__cTwuqmDZoVCX4OLhSFBVK6EIgZYcxlVz5iTAad8j-ENpip4JK3zpp6vN81Rhk3bssS8lXZGlpkJZ9s81-6KLVxd6aIrPQlKvPyiDQbVBR3ibxo1AS7ELoP42mDltOmAbxYjGydY4MbPOix4xgNIAuC0hH3Hw0dqNac6wzZ5t8og9_4yYN4coWqoe4gBannEIXuxvqftWA2bXE95ncPXDkFycj34bqmChGXL1h9keumR4w9RbXo05ShtJob8O98CO5bwZ_AJjc21iRkGCM3OPULwUiyXolZtZICU_CtfKOplz79RQSah4mX0oRIJ-nUk7taZLG-QxSi6NN3WMv5UAenAl0s54Wkwaq54pLbSdvfIQHI6rTw4pQnnatfUGb4jsdjL19TdPDBfTp0QFQcGDB7W0FwUb2SOJtVmph9eLlNAZcjtvnQs2WFXax7ExNBs2sy-MLXDjmufZiA3zfLffZfmpUGnH9x-GYt7yVDTRKNMMaoCEaU703shtOmudWeTfczjsdxu6nCgyQ4CRslCkvLJvF3oUklmEuGMQA=w1666-h937-no

Sửa lần cuối:

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
@anhdv báo cáo anh! em thấy bản mới vẫn lỗi winNT 4.0 với 4.1 bị winNT 3.9 không bị anh anh ạ
Cảm nhận riêng em thấy thằng dim++ nó bug file install nhanh hơn thằng winNT
Thằng dim++ ổn định em cài win không trượt phát nào từ khi biết đến nó! mà thằng winNT bị lỗi là em chuyển qua thằng Dim++ Là được. và file iso win 10 trên web của bác bản đầy đủ app ý nó không cài được chế độ ufi dù cài bằng file setup.exe trong file iso đi chăng nữa!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác ơi, cháu tạo xong và để ý cái phần mềm winnt cài win bằng file install ý bản 4.0 4.1 mới toàn bị lỗi memmory gì đó mà bản 3.9.1 hay sao ý không bị! cháu bị nhiều hơn 3 máy rồi. bác test xem có phải lỗi đó không ạ!! cháu xin cung cấp hình ảnh sau
WXrIqShc5Y4sz2Y77qdRhrSbq3wDg8VFFzoOntP8nbyzVz9HRpp_L7HkroNNYQ1dFBM4q4ZSg3OCRephhAwkaDYFMT_8JUGY7bnmMPdMMoGPWB3j7YdLYC_lNsbqhUXAxI7dFKPClW6D06vmEEJLLvM__cTwuqmDZoVCX4OLhSFBVK6EIgZYcxlVz5iTAad8j-ENpip4JK3zpp6vN81Rhk3bssS8lXZGlpkJZ9s81-6KLVxd6aIrPQlKvPyiDQbVBR3ibxo1AS7ELoP42mDltOmAbxYjGydY4MbPOix4xgNIAuC0hH3Hw0dqNac6wzZ5t8og9_4yYN4coWqoe4gBannEIXuxvqftWA2bXE95ncPXDkFycj34bqmChGXL1h9keumR4w9RbXo05ShtJob8O98CO5bwZ_AJjc21iRkGCM3OPULwUiyXolZtZICU_CtfKOplz79RQSah4mX0oRIJ-nUk7taZLG-QxSi6NN3WMv5UAenAl0s54Wkwaq54pLbSdvfIQHI6rTw4pQnnatfUGb4jsdjL19TdPDBfTp0QFQcGDB7W0FwUb2SOJtVmph9eLlNAZcjtvnQs2WFXax7ExNBs2sy-MLXDjmufZiA3zfLffZfmpUGnH9x-GYt7yVDTRKNMMaoCEaU703shtOmudWeTfczjsdxu6nCgyQ4CRslCkvLJvF3oUklmEuGMQA=w1666-h937-no

Tôi sẽ test trên máy LEGACY ram 8gb của tôi, bạn chờ kết quả nhé. Đang tạo thêm part để test đây:

P1 2020-04-18_165312.png

P2 2020-04-18_165312.png

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Chưa thử bản mới của bạn
Bản 2020 mình có thử cài window qua winnt thì chỉ cài đc khoảng 40% thì báo lỗi liên quan đến memory, trong khi đó bản 2019 thì ko, ko biết có bạn nào gặp lỗi như mình ko
Phần mềm Winntsetup đó à bạn? trên Win10PE hay Win8PE?

anhdv

Rìu Chiến
@anhdv báo cáo anh! em thấy bản mới vẫn lỗi winNT 4.0 với 4.1 bị winNT 3.9 không bị anh anh ạ
Cảm nhận riêng em thấy thằng dim++ nó bug file install nhanh hơn thằng winNT
Thằng dim++ ổn định em cài win không trượt phát nào từ khi biết đến nó! mà thằng winNT bị lỗi là em chuyển qua thằng Dim++ Là được. và file iso win 10 trên web của bác bản đầy đủ app ý nó không cài được chế độ ufi dù cài bằng file setup.exe trong file iso đi chăng nữa!
Có khi là do thằng WinNT v4 thật em, thấy một số bạn phản hồi thế.

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, mấy hôm trước bác có nhắc cháu việc sửa lại link BITDEFENDER không còn tác dụng ở phần Gói mở rộng trên Website của cháu, hôm nay bác vào lại và vẫn thấy kết quả như thế này:

Xem phần đính kèm 11769
Cháu đang xem xét lại nên chưa phản hồi bình luận của Bác đó Bác. Mấy hôm tới đây cháu sẽ giành thời gian cho gói mở rộng Bác ạ. Cháu cám ơn Bác