Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, bác mới test lại trên máy UEFI về WinNTsetup 4.1 này, nó vẫn tốt như bình thường trước và sau khi chuyển thành Admin, vậy thì không cần phải sửa mà không biết sao có nhiều bạn báo lỗi, có phải các bạn ấy cũng dùng trên bản Win10PE?

Đây là hình khi chưa chuyển sang Admin:

Còn đây là sau khi chuyển sang admin:

Cháu cám ơn Bác, cháu đoán máy ít Ram hơn của Bác mới bị

haxoma

Rìu Vàng Đôi
máy mình đang test sử dụng 2GB RAM thì khởi động vào WINPE 10x64 Anhdv Boot bình thường nhấn nút Admin thì không chuyển qua WINPE 10x64 Anhdv Boot Administrator được chắc do RAM không đủ đúng không @anhdv? trên máy RAM 4GB thì chuyển sang Admin vẫn OK.

anhdv

Rìu Chiến
Boot vào hiện list luôn mà bạn
[
máy mình đang test sử dụng 2GB RAM thì khởi động vào WINPE 10x64 Anhdv Boot bình thường nhấn nút Admin thì không chuyển qua WINPE 10x64 Anhdv Boot Administrator được chắc do RAM không đủ đúng không @anhdv? trên máy RAM 4GB thì chuyển sang Admin vẫn OK.
Ram > 2500 mới ok bạn nha.

anhdv

Rìu Chiến
mới test thử bị lỗi như bạn ;) ;)
p/s do ăn ở rùi:):)
Máy mấy GB ram bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Máy UEFI của bác ram là 16GB, máy Legacy ram là 8GB, hôm qua cũng bản WinNTsetup 4.1 đó trên bản Win8PE thì khi bác chọn qua Admin rôi chạy thì nó bị lỗi, nếu không chuyển user thì nó chạy vẫn tốt. Cũng với máy ram 8GB này, khi bác vào lại bản Win10PE thì cho dù có chuyển sang Admin hay không, bản 4.1 vẫn tốt cho cả hai đó cháu. Còn trên máy UEFI, WinNTsetup 4.1 không thành vấn đề, chạy OK hết cháu à.

anhdv

Rìu Chiến
Máy UEFI của bác ram là 16GB, máy Legacy ram là 8GB, hôm qua cũng bản WinNTsetup 4.1 đó trên bản Win8PE thì khi bác chọn qua Admin rôi chạy thì nó bị lỗi, nếu không chuyển user thì nó chạy vẫn tốt. Cũng với máy ram 8GB này, khi bác vào lại bản Win10PE thì cho dù có chuyển sang Admin hay không, bản 4.1 vẫn tốt cho cả hai đó cháu. Còn trên máy UEFI, WinNTsetup 4.1 không thành vấn đề, chạy OK hết cháu à.
Dạ vâng, cháu có 1 máy 8GB và 1 máy 12GB thì đều không lỗi, chắc lỗi đều do máy tầm 4GB RAM rồi bác. Thực ra, là do bản WinNTSetup v4 nó chưa tối ưu nên lỗi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ vâng, cháu có 1 máy 8GB và 1 máy 12GB thì đều không lỗi, chắc lỗi đều do máy tầm 4GB RAM rồi bác. Thực ra, là do bản WinNTSetup v4 nó chưa tối ưu nên lỗi.
Chưa thử trên máy 8gb ram nhưng thử 3 4 máy 4gb ram đều bị chung lỗi

Bác mới thử thêm trên máy Laptop Legacy, ram là 8gb, đúng là với bản Win8PE 32 bit, nếu chuyển sang Admin thì dùng WinNTsetup 4.1 bị lỗi như mấy cái hình bác đã post ở cmt trước đó. Còn trên bản Win10PE thì không có vấn đề gì. Thường khi thấy bản mới mình thích dùng hơn nhưng tiếc là nó không đáp ứng đủ. Chẳng hạn như bác đã nói về bản Minitool Partition Wizard 12, thấy bản mới rất thích nhưng nó không còn cho Hide bất cứ partition nào nữa, chỉ có part hệ thống như là Recovery và System Reserved và EFI. Giờ dùng tạm Partition Guru và Bootice để ẩn partition thôi.

À còn cái này nữa, bác chưa dùng WinNTsetup V3.9.3 hay 3.9.4 thành ra không chắc nhưng với bản 4.1 thì sau khi cài xong, nó hiện lại trên Menu metro đúng y loại của bản Win mình đã chọn, Pro hay ENT..... Với bản cũ hơn thì cho dù mình có chọn Pro, Edu, hay Pro for Workstation thì nó luôn hiện là Enterprise, đúng không?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lại nói tiếp về Minitool, tôi tìm thấy trong máy có version 11.6 portable này, không nhớ là đã chép từ đâu, có thể là từ bạn @@sec0 . Nó vẫn còn options Hide Partition. Hiện tại trong máy tôi vẫn sử dụng bản 10, giờ có thêm bản này nữa. Chắc đây là lần chót tôi nói về nó, cảm ơn tất cả các bạn đã theo dõi nhe:

MINITOOL 2020-04-21_074415.png