Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 21 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi trên Bitdefender nó báo thế này rồi bác ạ:

Hiện cháu chỉ còn bản 2018 ở máy thôi. Bác cần thì cháu sẽ up lên.

Bác cảm ơn cháu, bản mà cháu đang có, cháu có boot được với tools 2020-UEFI\Antivirus của anhdv không? Nếu được thì cháu up lên nhé. Hiện tại bác cũng có một bản cũ nhưng chỉ boot được vào Grub2\ANTIVIRUS\ bên Legacy thôi. Làm theo hướng dẫn trên trang chủ thì bác chỉ boot được từ menu Antivirus: BIT, Kas, Avira. Còn DrWeb và Eset vẫn bị lỗi.

Sang đến menu Antivirus bên UEFI thì hoàn toàn không thấy gì hiển thị, nó cứ báo Loading, please wait... Không biết bên máy cháu thế nào?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã thử lại với menu Antivirus trên máy UEFI, máy này có ổ cứng lai nên kết quả của tôi có thể khác với máy của các bạn.

1/-Nếu restart máy rồi nhấn F9, chọn boot từ Usb thì menu Antivirus vẫn cứ loading, please wait hàng giờ liền, hoàn toàn không hiển thị gì cả.

2/-Nếu restart máy rồi vào menu Metro, lựa chọn other options\device\usb thì menu Antivirus hiện ra đầy đủ, thế nhưng rất tiếc tất cả các soft đều không boot lên được.

3/-Tôi làm thử như sau: cho part Boot hiện lên, chép lại vào part này folder Data của Kas, chép ngang hàng với folder ISO, chép folder DrWeb, Eset và Avira.iso, Avg vào đường dẩn /ISO/.... Còn BIT ở UEFI thì thua luôn rồi các bạn.

Sau khi chép xong tôi chọn trở lại như hình và tôi cũng boot vào lại từ menu Metro,

anhdv part data-3 2020-04-07_215423.png

Kết quả trên máy UEFI, chỉ boot lên được Eset thôi các bạn.

Cũng với định dạng Partition Management ở hình trên, tôi boot vào máy Legacy, chọn Grub 2 Bootloader, tại menu ANTIVIRUS thì tôi có đầy đủ: BIT, KAS, AVIRA, ESET VÀ AVG. Riêng cái DrWeb thì tôi bó tay rồi.

Đây là chi tiết từ PART USB-DATA:

anhdv part data 2020-04-07_215423.png

anhdv part data-2 2020-04-07_215423.png

anhdv part data-6 2020-04-07_215423.png

Chi tiết của PART USB-BOOT:

anhdv part data-4 2020-04-07_215423.png

anhdv part data-5 2020-04-07_215423.png

Tôi cũng mong chờ phản hồi của các bạn về menu Antivirus này, nếu bên các bạn có kết quả khác thì vui lòng chia sẻ thêm nhé. Cảm ơn các bạn đã đọc cmt này.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Tôi đã thử lại với menu Antivirus trên máy UEFI, máy này có ổ cứng lai nên kết quả của tôi có thể khác với máy của các bạn.

1/-Nếu restart máy rồi nhấn F9, chọn boot từ Usb thì menu Antivirus vẫn cứ loading, please wait hàng giờ liền, hoàn toàn không hiển thị gì cả.

2/-Nếu restart máy rồi vào menu Metro, lựa chọn other options\device\usb thì menu Antivirus hiện ra đầy đủ, thế nhưng rất tiếc tất cả các soft đều không boot lên được.

3/-Tôi làm thử như sau: cho part Boot hiện lên, chép lại vào part này folder Data của Kas, chép ngang hàng với folder ISO, chép folder DrWeb, Eset và Avira.iso, Avg vào đường dẩn /ISO/.... Còn BIT ở UEFI thì thua luôn rồi các bạn.

Sau khi chép xong tôi chọn trở lại như hình và tôi cũng boot vào lại từ menu Metro,

Xem phần đính kèm 11068

Kết quả trên máy UEFI, chỉ boot lên được Eset thôi các bạn.

Cũng với định dạng Partition Management ở hình trên, tôi boot vào máy Legacy, chọn Grub 2 Bootloader, tại menu ANTIVIRUS thì tôi có đầy đủ: BIT, KAS, AVIRA, ESET VÀ AVG. Riêng cái DrWeb thì tôi bó tay rồi.

Đây là chi tiết từ PART USB-DATA:

Xem phần đính kèm 11069

Xem phần đính kèm 11070

Xem phần đính kèm 11073

Chi tiết của PART USB-BOOT:

Xem phần đính kèm 11071

Xem phần đính kèm 11072

Tôi cũng mong chờ phản hồi của các bạn về menu Antivirus này, nếu bên các bạn có kết quả khác thì vui lòng chia sẻ thêm nhé. Cảm ơn các bạn đã đọc cmt này.
Chú ơi chú thử tạo một usb 1 phân vùng và không ẩn phân vùng xem sao?

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Chắc bạn tạo rồi phải không? Kết quả thế nào vậy bạn?
cháu chỉ tạo bộ usb tiêu chuẩn thôi chưa thử phần mở rộng chú ạ! cháu nhớ nhớ trước cháu đọc được bài viết cua anhdv là boot ufi thì nên để 1 phân vùng và không ẩn phân vùng! Chú thử xem sao ạ!

anhdv

Rìu Chiến
Một số thủ thuật không thể bỏ qua khi sử dụng Anhdv Boot 2020, các bạn đọc nhé:

Thanks!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tiện nói về teamviewer thì mình cũng nói luôn. Dạo này teamviewer nàng ta rất đỏng đảnh. Không chơi với khác version. Nói thực, nó làm mình nóng mắt. Nó phải phục vụ mình chứ đâu thể ngược lại. Thế là kế hoạch vạch ra là ko chơi teamviewer, dùng anydesk cho thoải mái. Nhưng rồi mình lại nảy ý tưởng khô máu temviewer, vì đằng nào có mạng mới dùng dc. Nên chơi theo kiểu luôn dùng bản mới nhất (tự tải) . Ý tưởng này cho đến hiện tại là tối ưu nhất cho pe. Chả hơi đâu gói vesion 10, 11,100 cả cho nặng pe.
máu nóng mình nổi lên khi test vụ Teamviewer trong WINPE Anhdv Boot Administrator mà không có mạng Internet download thế nào được bản Teamviewer thế là tích hợp bản offline Teamviewer vào Anhdv Boot cho ngầu khỏi cần mạng vẫn chạy được Teamviewer cho thỏa vụ test boot này.còn vụ cô nàng đỏng đảnh Teamviewer kỳ thị không chơi cùng khác version thì mình sẽ nghĩ cách 1 click có thể tùy chọn phiên bản khởi động cần dùng xem đang có ý tưởng vọc vạch @anhdv.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
máu nóng mình nổi lên khi test vụ Teamviewer trong WINPE Anhdv Boot Administrator mà không có mạng Internet download thế nào được bản Teamviewer thế là tích hợp bản offline Teamviewer vào Anhdv Boot cho ngầu khỏi cần mạng vẫn chạy được Teamviewer cho thỏa vụ test boot này.còn vụ cô nàng đỏng đảnh Teamviewer kỳ thị không chơi cùng khác version thì mình sẽ nghĩ cách 1 click có thể tùy chọn phiên bản khởi động cần dùng xem đang có ý tưởng vọc vạch @anhdv.

Bác không hiểu rỏ lắm, khi sử dụng Teamviewer thì phải có mạng mới kết nối với máy khác được, cháu nói không cần mạng là sao cháu?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu chỉ tạo bộ usb tiêu chuẩn thôi chưa thử phần mở rộng chú ạ! cháu nhớ nhớ trước cháu đọc được bài viết cua anhdv là boot ufi thì nên để 1 phân vùng và không ẩn phân vùng! Chú thử xem sao ạ!

Có một số soft phải tạo trên PV NTFS, chẳng hạn như: AVG, AVIRA, các bộ cài Win có size lớn hơn 4GB, nếu chỉ tạo có một PV FAT32 thì kết quả ra sao chắc bạn cũng đoán ra rồi. Còn nếu chỉ tạo một PV là NTFS thì lại không boot vào được UEFI.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bác không hiểu rỏ lắm, khi sử dụng Teamviewer thì phải có mạng mới kết nối với máy khác được, cháu nói không cần mạng là sao cháu?
bản Teamviewer trong Anhdv Boot 2020 chạy Administrator không có bản portable Teamviewer trong Apps PE mà cần phải download từ internet bản portable rồi mới chạy được Teamviewer được bác @Hoang Duch2.lúc cháu test tính năng này đâu có internet đâu mà chạy Teamviewer.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bản Teamviewer trong Anhdv Boot 2020 chạy Administrator không có bản portable Teamviewer trong Apps PE mà cần phải download từ internet bản portable rồi mới chạy được Teamviewer được bác @Hoang Duch2.lúc cháu test tính năng này đâu có internet đâu mà chạy Teamviewer.

Bác không biết vụ download đó, thường khi bác vào WinPE thì nó kết nối với Net luôn sau đó. Khi chọn Teamviewer New thì nó yêu cầu chuyển sang Adminstrator, chuyển xong là vô được TV luôn.

anhdv

Rìu Chiến
Cháu
Bác không biết vụ download đó, thường khi bác vào WinPE thì nó kết nối với Net luôn sau đó. Khi chọn Teamviewer New thì nó yêu cầu chuyển sang Adminstrator, chuyển xong là vô được TV luôn.
Cháu để khi nhấp vào teamviewer thì sẽ tự tải bản mới nhất trên trang chủ. Cách này luôn có teamviewer mới nhất khi dùng anhdv boot đó Bác