Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 61 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hôm qua tải Anhdv2021_free v2.1.1 về gặp trục trặc:
Trên Drive thì dung lượng 1GB và hết lượt tải.
Trên OneDrive dung lượng 1.49GB tải nhanh nhưng đứng ở 100% nối file chừng 30-45 phút. (IDM key bản quyền-gói VNPT 100Mbs).
Làm lại cả 3 lần đều vậy.
Đến khi tải về thì không giải nén được, 7zip chạy không đòi pass nhưng >15 phút giải chỉ 5% và nằm yên đó.

Bạn chủ có đi ngang xem lại dùm.
Thanks!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hôm qua tải Anhdv2021_free về gặp trục trặc:
Trên OneDrive dung lượng 1.49GB tải nhanh nhưng đứng ở 100% nối file chừng 30-45 phút. (IDM key bản quyền-gói VNPT 100Mbs).
Đến khi tải về thì không giải nén được, 7zip chạy không đòn pass nhưng >15 phút giải chỉ 5% và nằm yên đó.

Thanks!
Vấn đề nằm ở tốc độ tải quá nhanh đó bác . Khi tải nhanh quá thường hay bị lỗi file .
Ở link oenDrive tôi kéo 3MB về giải nén mọi việc đều ổn , chỉ là chưa có boot thử thôi
Sửa mấy bửa tôi gắn cái USB FIWI vào nó khùng điên gì ko biết gói cước 40Mb/s mó khi tải nó kéo 7~80Mb/s tải xong giải nén báo lỗi nhiều lần như vậy tôi phải tháo cái USB wifi dùng card wifi có sẵn tải về thì ok nhưng chỉ tải 20~30Mb/s thôi

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Vấn đề nằm ở tốc độ tải quá nhanh đó bác . Khi tải nhanh quá thường hay bị lỗi file .
Ở link oenDrive tôi kéo 3MB về giải nén mọi việc đều ổn , chỉ là chưa có boot thử thôi
Không phải bác ạ. Tốc độ tải = IDM cũng chỉ 3-4MB/s, bị đứng ở khi tải xong 100% chờ nối các mảnh.
Check mã Hex cũng chạy vòng vòng >10 phút không có kết quả.
Còn giải nén làm 2 lần chả hiểu sao cứ đứng ở mức 5-7% (có trên 15 phút)

PS: Sáng nay trong lúc đang cmt tiến hành Tải và giai nén Anhdv 2.1.1 Bình thường.
Để tạo USB Boot và báo kết quả lại.
Thanks!
PS2: Mừng hụt: check cả 2 mã MD5&SHA-1 > all not matched
PS3: Tải lại qua link GG > Bình thường > Check MD5 & SHA-1 all mached.
Giải nén > đòi pass và kết quả Done.
PS3:Tạo USB Boot, Boot trên cả EFI/Legacy > Mọi việc bình thường.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không phải bác ạ. Tốc độ tải = IDM cũng chỉ 3-4MB/s, bị đứng ở khi tải xong 100% chờ nối các mảnh.
Check mã Hex cũng chạy vòng vòng >10 phút không có kết quả.
Còn giải nén làm 2 lần chả hiểu sao cứ đứng ở mức 5-7% (có trên 15 phút)
Ồ cái này lạ nhỉ , tôi kéo ngày hôm qua ở OenDrive BT , có khi nào WD nó chặn ngầm

anhdv

Rìu Chiến
Hôm qua tải Anhdv2021_free v2.1.1 về gặp trục trặc:
Đến khi tải về thì không giải nén được, 7zip chạy không đòi pass nhưng >15 phút giải chỉ 5% và nằm yên đó.

Thanks!
Cái này chắc do nhiều lượt tải quá có thể nó thế đó Bác ạ. Cháu vừa thử tải lại thì ok không vấn đề gì ạ.

Quov Tsin

Dreamer
Cháu @anhdv, bác dùng bản 2021 free, bản này có được dùng cái menu từ Grub2 bên UEFI không cháu? Nếu có, thì bác đã thử vào 1 click, chọn Change Boot Loader rồi, thấy nó báo đã chép 3 files, xong boot vào lại UEFI thì vẫn boot thẳng vào bản PE, không còn menu như hinh minh hoạ nữa:
đúng rồi, cháu cũng vừa mới update bản 2021 thì boot UEFI nó vào thẳng cái menu chọn Win PE luôn chứ không còn cái MENU màu xanh đẹp đẹp như trên ảnh nữa ạ, không biết có phải do anhdv đã remove cái Menu đó rồi không?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cháu @anhdv, bác dùng bản 2021 free, bản này có được dùng cái menu từ Grub2 bên UEFI không cháu? Nếu có, thì bác đã thử vào 1 click, chọn Change Boot Loader rồi, thấy nó báo đã chép 3 files, xong boot vào lại UEFI thì vẫn boot thẳng vào bản PE, không còn menu như hinh minh hoạ nữa:
@anhdv đã mã hóa file pecmd.ini bác @Hoang Duch2 thế là bản boot này đã thành mã nguồn đóng rồi bác.

anhdv

Rìu Chiến

Bản Free vẫn hỗ trợ Grub2 đó Bác, cháu sẽ check lại xem ạ. Cháu cám ơn Bác.

anhdv

Rìu Chiến
@anhdv đã mã hóa file pecmd.ini bác @Hoang Duch2 thế là bản boot này đã thành mã nguồn đóng rồi bác.
Hơn 10 năm mình để không mã hóa, hôm rồi có bạn post nguyên dàn code post công khai. Thế là sau thời điểm ấy mình quyết định mã hóa tất cả những gì có thể mã hóa :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Lúc trước đem chia sẻ bị người khác dùng code rồi không cảm ơn hoặc có người còn nói là do lỗi không biết bảo mật, kết quả là giờ không ai thấy gì nữa cháu à.