Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 60 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

lam11

Gà con
Chào bạn,
Việc ứng dụng không hiện là do winpe không tìm thấy phân vùng usb-boot. Bạn vào my computer xem phân vùng đó có hiện không. Rút usb ra cắm lại và chạy fix shorcut. Cái này đã nói ở bài thủ thuật sử dụng anhdv boot 2020 gần 1 năm nay rồi bạn.
cảm ơn anh lần sau bị em thử ạ em tìm mãi k biết làm thế nào thanks anh ạ

Jack1

Búa Gỗ
Bạn vào WinPE để cài nhé, Cài Windows UEFI thì khởi động USB ở chế độ UEFI là được

Bạn cho hỏi chút. Mình ra quán net tạo usbboot nhưng đến đoạn này nó tự nhảy ra Bootice rồi đứng im đấy luôn. Giờ phải làm sao nhỉ. Với cả mình dùng cách Usb rufus tạo boot thủ công trên cái file iso của bạn đc ko nhỉ

anhdv

Rìu Chiến
Bạn cho hỏi chút. Mình ra quán net tạo usbboot nhưng đến đoạn này nó tự nhảy ra Bootice rồi đứng im đấy luôn. Giờ phải làm sao nhỉ. Với cả mình dùng cách Usb rufus tạo boot thủ công trên cái file iso của bạn đc ko nhỉ
Bạn đọc kỹ hướng dẫn tạo boot usb trang chủ xem. Có thể dùng Rufus tạo boot nhé.

Jack1

Búa Gỗ
Bạn đọc kỹ hướng dẫn tạo boot usb trang chủ xem. Có thể dùng Rufus tạo boot nhé.

Mình làm theo đúng hướng dẫn trang chủ rồi. Đến đúng cái đoạn màn hình màu đỏ kia thì nó tự bật Bootice rồi treo luôn ở đấy, mình tạo MBR thủ công trên cái Bootice rồi nhưng vẫn không đc.

tuner

Búa Đá
Có thể máy quán nét bị chặn một số quyền truy cập. Ví dụ không cho thay đổi, sửa thông tin ổ đĩa / phân vùng. (Máy net buộc phải khóa, tránh khách xóa nhầm, format gây lỗi Win).

BootICE cần quyền truy cập này để: format, nạp boot, set active phân vùng. Mà bị chặn mất nên treo.

Giải pháp: Bạn copy BootICE, rufus, anhdv.iso vào USB . Tìm 1 máy tính cá nhân khác và tạo boot lại cho USB.

P/S: Sau khi đọc bài của bác @Hoang Duch2 bên dưới. Mình hiểu tình hình rồi [máy nhà bị lỗi + máy net ko tạo usb-boot được].

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có thể máy quán nét bị chặn một số quyền truy cập. Ví dụ không cho thay đổi, sửa thông tin ổ đĩa / phân vùng. (Máy net buộc phải khóa, tránh khách xóa nhầm, format gây lỗi Win).

BootICE cần quyền truy cập này để: format, nạp boot, set active phân vùng. Mà bị chặn mất nên treo.

Giải pháp: Bạn copy BootICE, rufus, anhdv.iso đem về máy nhà và làm lại xem sao.

Máy nhà bạn ấy đang bị vấn đề này đây bạn, không biết giờ đã sửa được chưa?

tuner

Búa Đá
Máy nhà bạn ấy đang bị vấn đề này đây bạn, không biết giờ đã sửa được chưa?

À, vậy chỉ còn cách kiếm 1 máy cá nhân khác tạo USB Boot thôi.
Hồi xưa cháu cũng bị vậy. Dual boot WinXP + Hirenboot. Sau bị lỗi boot phải lấy đĩa CD Hiren nhét vô mà cứu.
Sau rút kinh nghiệm, phân vùng cài Win là để nguyên, không chèn thêm gì (boot, ghost). USB boot thì tạo sẵn, để riêng.

NoFace

Búa Gỗ
Cảm ơn bác, bộ cứu hộ đỉnh cao trong mấy bộ mình từng dùng, thuận tiện từ lúc cài đặt cho đến sử dụng {beauty}

nohero2004

Gà con
@anhdv ơi, bản Premium 2021 nếu mua thì sẽ nhận theo dạng gửi usb đến địa chỉ người mua phải không?

Đã đọc lại cách mua hàng là thanh toán xong sẽ có link down qua fshare

Sửa lần cuối:

Jack1

Búa Gỗ

Giải pháp: Bạn copy BootICE, rufus, anhdv.iso vào USB . Tìm 1 máy tính cá nhân khác và tạo boot lại cho USB.

P/S: Sau khi đọc bài của bác @Hoang Duch2 bên dưới. Mình hiểu tình hình rồi [máy nhà bị lỗi + máy net ko tạo usb-boot được].

Em xong rồi bác ơi. Phải dùng Rufus để nạp anhdv.iso vào usb mới đc. Cái Rufus bản mới nhất hình như bị lỗi gì đó liên quan đến Linux, nạp anhdv.iso vào xong nó toàn báo lỗi. Phải dùng Rufus bản cũ hơn mới nạp đc

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
📣 Anhdv Boot 2021 Version 2.1.1 sửa các lỗi trên Win10PE 64 như sau:

1️⃣ Sửa lỗi không nhận ổ cứng khi thiết lập ở chế độ RAID một số máy.
2️⃣ Sửa lỗi kết nối Teamviewer
3️⃣ Sửa lỗi gõ sai khi nhập ký tự đặc biệt
4️⃣ Sửa lỗi công cụ One_Click không tự Copy gói ứng dụng khi tạo boot với USB 1 phân vùng không ẩn.

Lưu ý:

👉 Nếu đã tạo Boot từ phiên bản 2020 trở lên thì có thể chạy 1 click và chọn cập nhật > Cập nhật đầy đủ không mất dữ liệu

👉 Nếu đang sử dụng bản Premium thì có thể tải gói cập nhật trong mục Only_Update

P/S: Qua đây mình gửi lời cảm ơn đến tất cả những ACE đã phản hồi kịp thời lỗi gặp phải trong quá trình sử dụng. Đặc biệt là các anh Tăng Trần Quốc Đạt, Vũ Thanh Lịch và Dương Hải Nam đã tốn rất nhiều công sức giúp em Test các bản Beta của Anhdv Boot.

#AnhdvBoot2021
Hjhj oze bạn, mình mum sáng xong về cty mình mở máy updat lại Only update, tks bạn nhiều nha, mến chúc bạn của mình ngày mới an vui, nhiều sức khỏe công việc hanh thông nha 😍🤩👍