Thảo luận - Anh em nào có hứng thú với Unikey Offline Setup | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Anh em nào có hứng thú với Unikey Offline Setup

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình có làm mấy phiên bản Unikey Setup. Nhưng dạo gần đây Google Drivers báo lỗi Vài Rốt. Mình dự kiến sắp tới vài hôm sẽ đóng gói Unikey thành file setup bằng InnoSetup. Có bác nào hứng thú thì Thả tim và comment đủ số nhiều mình sẽ làm lại các bản Setup Offline cho Unikey nhé cả nhà.

Whale

Rìu Vàng Đôi
Trên MS cũng có App Unikey dùng file UnikeyNT.exe nguyên gốc từ https://www.unikey.org/

tuannv1508

Rìu Chiến
Trên MS cũng có App Unikey dùng file UnikeyNT.exe nguyên gốc từ https://www.unikey.org/

Xem phần đính kèm 57547
Trên unikey.org đã có phiên bản 4.6RC2 được vài tháng rồi mà trên Windows Store vẫn 4.3RC5 nhỉ

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
gốc nó đã portable rồi, ưu điểm để sử dụng phiên bản setup là gì vậy ạ?
Nhiều chỗ làm kiểu này và đính kèm thêm mớ virus tặng người dùng đó.

Whale

Rìu Vàng Đôi
Trên unikey.org đã có phiên bản 4.6RC2 được vài tháng rồi mà trên Windows Store vẫn 4.3RC5 nhỉ
Không bạn. 2 cái giống hệt nhau: UniKey 4.6 RC2 Build 230919
Bạn tải Apps rồi vào thư mục check mà xem :
Mã:
C:\Program Files\WindowsApps\4248CephasPAD.UnikeyVietnameseKeyboard-StoreEditio_4.6.2.0_x64__e9vm632feqtm6\VFS\AppVPackageDrive

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nhiều chỗ làm kiểu này và đính kèm thêm mớ virus tặng người dùng đó.
Cái này nhiều chổ làm vậy chứ mình không làm vậy bạn ạ. Mình chỉ làm nhiệm vụ đóng gói file. exe và dùng file gốc của Unikey.org thôi. Vì nhiều anh em muốn có cài như kiểu các ứng cho dễ xài ấy mà

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cái này nhiều chổ làm vậy chứ mình không làm vậy bạn ạ. Mình chỉ làm nhiệm vụ đóng gói file. exe và dùng file gốc của Unikey.org thôi. Vì nhiều anh em muốn có cài như kiểu các ứng cho dễ xài ấy mà
Bản unikey chính chủ là ở dạng portable mà tác giả Phạm Kim Long đã nói rõ tránh để bị lạm dụng, chèn mã độc vào, nó có thể chạy luôn (có cả chữ kí số chính chủ). Mình không bàn tới chuyện bản setup của bạn có sạch hay không nhưng việc đóng gói lại để thành bản cài đặt mà không thêm bất cứ tinh năng gì vào là việc làm vô nghĩa.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Bản unikey chính chủ là ở dạng portable mà tác giả Phạm Kim Long đã nói rõ tránh để bị lạm dụng, chèn mã độc vào, nó có thể chạy luôn (có cả chữ kí số chính chủ). Mình không bàn tới chuyện bản setup của bạn có sạch hay không nhưng việc đóng gói lại để thành bản cài đặt mà không thêm bất cứ tinh năng gì vào là việc làm vô nghĩa.
tính năng thêm chính là tạo file setup và mục tháo bỏ Unikey trên Programs của Windows

mamnen113

Búa Gỗ
Mình hỏi xíu: bạn làm lại thành file setup thôi chứ không thêm hay cải tiến gì về chức năng hết đúng không?
nếu là bản setup thì mình cũng mong bạn cho mình xin một bản.
Tks!