5 lý do doanh nghiệp phải sở hữu AppMobile | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

5 lý do doanh nghiệp phải sở hữu AppMobile

lkieunguyen

Gà con
Có nhiều doanh nghiệp vẫn chưa khám phá ra giá trị mà mobile app mang lại. Nếu bạn cũng chưa có thời gian tìm hiểu thì cùng xem bài viết nay để hiểu rõ hơn vì sao doanh nghiệp lại cần có một ứng dụng di động riêng cho việc kinh doanh của mình nhé.

1. Tiếp cận được nhiều khách hàng

Ngày nay, khách hàng liên tục tìm kiếm thông tin trên các phương tiện thiết bị điện tử như máy vi tính, máy tính bảng và điện thoại thông minh. Nếu bạn sở hữu một mobile app thì cho phép họ tìm thấy doanh nghiệp của bạn và hiểu thêm về các dịch vụ, sản phẩm mà công ty bạn cung cấp ở bất cứ thời điểm nào và bất cứ nơi đâu mà không bị gò bó bởi thời gian hay không gian. Chỉ cần trong tay khách hàng có thiết bị di động là có cơ hội họ sẽ trở thành khách hàng tiềm năng cho doanh nghiệp bạn.

2. Nhận diện thương hiệu

Xây dựng mobile app cho doanh nghiệp thì bạn có thể tự do sáng tạo về thiết kế, phong cách riêng để phù hợp với khách hàng. Bạn có thể xây dựng thương hiệu của doanh nghiệp trên một một app mobile linh hoạt hơn, có khả năng kiểm soát và tùy biến theo mục đích kinh doanh của doanh nghiệp và điều này cũng khiến người dùng dễ dàng nhận diện doanh nghiệp của bạn so với nhiều đối thủ khác.

3. Chăm sóc khách hàng tốt hơn

Một mobile app sẽ luôn ở bên cạnh khách hàng thay cho bạn vì thời gian người dùng ngày càng tăng lên dần. Nên doanh nghiệp có thể chăm sóc họ mọi lúc, trả lời những thắc mắc, hay nhận đơn hành a họ ở mọi nơi. Bên cạnh đó các quảng cáo, khuyến mãi cũng được cập nhật nhanh chóng hơn so với thời gian mở website.

4. Đạt nhiều lợi thế cạnh tranh

Nếu không có app mobile, bạn sẽ có nguy cơ mất khách hàng vào tay các doanh nghiệp biết tận dụng lợi thế cạnh tranh trực tuyến. Các đối thủ của bạn đã xây dựng được một website vững chắc, họ lại đầu tư thêm mobile app để tiếp cận được nhiều nguồn khách hàng. Thì liệu rằng bạn nên sở hữu một app mobile cho riêng mình không ?

5. Nhanh chóng và hiệu quả, không cần viết code phức tạp

Doanh nghiệp không cần biết chuyên môn về code cũng như thuê một lập trình viên để hoàn thành mobile app. Thay vì tốn thời gian và tiền bạc, chỉ cần bỏ ra 10 phút, bạn đã sở hữu được một ứng dụng di động chính chủ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
các bác DEV có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 chút là 1 app như vậy thì sẽ dao động min-max là khoảng bao nhiêu vậy? cám ơn các bác!

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
các bác DEV có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 chút là 1 app như vậy thì sẽ dao động min-max là khoảng bao nhiêu vậy? cám ơn các bác!
Đăng vào mấy mục Lập trình ấy bác, để có câu trả lời nhanh hơn {bike}

lkieunguyen

Gà con
Nếu dùng nền tảng TeraApp.net thì dao động từ 10 triệu / năm , còn outsource khoảng 50 - 100 triệu tùy theo tính năng cho 2 HĐH. Muốn tìm hiểu thêm thông tin về dịch vụ TeraApp thì bạn truy cập vào đây nha https://www.facebook.com/TeraApp.vn/https://teraapp.net/