Chia sẻ - ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2 | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
À Bác @zendamo bản windows này của Bác em cài autocad 2023 bị báo lỗi này nhưng em cài ở windows ltsc của Bác @dungltcd thì lại bình thường Bác ơi! Có cách nào fix không nhỉ? Với Bác cho em hỏi luôn là làm sao để xóa sạch Windows Defender vậy nhỉ?
Cad 2023 thuộc loại khó cài, bản này mình đã test rồi cài và chạy bình thường cad 2023. Defender đã xóa sạch rồi mà.

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi
cái này phức tạp khó chỉ lắm nếu bro xóa không đúng cách thì windows update sẽ hư luôn. Nếu qua máy khác thì bro đem công cụ Ultra Go chạy chọn số 2, nó sẽ tắt vĩnh viễn Windows Defender luôn.
Nếu có thời gian thì Bác xem chỉ giáo giúp mình cũng muốn học hỏi tìm hiểu về việc xóa WD này! 😁

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em cũng muốn xóa cái này nữa Bác @zendamo !Xem phần đính kèm 45028
Xóa cái Systray, bro vào registry xóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run

Còn Security bro làm theo https://www.tenforums.com/tutorials/99479-hide-family-options-windows-security-windows-10-a.html

Quá sung sướng sau một thời gian dài tìm tòi, tôi đã build được Windows 11 Enterprise G

Trên 4rum của Nga nói hình bản Enterprise G này không cài được tiếng Nga thì phải, chỉ thấy có tiếng Anh thôi.

vinhkm6

Rìu Bạc
Xóa cái Systray, bro vào registry xóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run

Còn Security bro làm theo https://www.tenforums.com/tutorials/99479-hide-family-options-windows-security-windows-10-a.html

Quá sung sướng sau một thời gian dài tìm tòi, tôi đã build được Windows 11 Enterprise G

Trên 4rum của Nga nói hình bản Enterprise G này không cài được tiếng Nga thì phải, chỉ thấy có tiếng Anh thôi.
Bản này chắc cũng dùng cho máy cấu hình yếu giống win10 Ent G pk sếp🤩🤩🤩

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi

Cái này Bác có làm rồi chia sẻ không Bác? :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Bạn dungltcd có nói lâu rồi , bản G nó ko hổ trợ đa Ngôn Ngữ , nhưng nếu add SKU khác thì có thể bất các tính năng bị khóa của bản G , vì dụ như WD và ngôn ngữ bản G nó khóa

henxui25

Búa Đá

Bản G có gì đặc biệt hơn bản iOt k b zen?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái này Bác có làm rồi chia sẻ không Bác? :D
À mình làm thử cho biết thôi, vì trước khi giới thiệu thì phải test tè le mệt lắm, trong khi bản VOODOO mình đã test kỹ rồi, còn đưa người khác cài test hộ nữa. Post cho bro tấm hình bản VOODOO MX chạy AutoCAD 2023 ngon lành nhé. Hình cài trên PC của mình RAM 16GB, i5 10400F

Bản này chắc cũng dùng cho máy cấu hình yếu giống win10 Ent G pk sếp🤩🤩🤩
Đúng vậy, ở post 1 mình có hình ông bạn cài bản VOODOO này cho máy của khách 4GB RAM, SSD, CPU G4400, nhưng nếu máy tính của bro cấu hình yếu mà lại là HDD thì khuyên nên chọn qua LTSB 2015 hoặc LTSB 2016 nhé, hôm chat facebook với một người, anh ta cài bản LTSB 2015 x86 của mình cho laptop 2GB RAM, khen còn nhẹ hơn Win7 nữa (mình thì nghi win cũ của anh ta là bản full win7 x64).
Bản G có gì đặc biệt hơn bản iOt k b zen?
Trước mắt mình thấy do ko cài được tiếng nào ngoài tiếng Anh thì bản G mình thấy chỉ thích hợp cho gamer thôi, còn cho học tập làm việc thì không tiện cho lắm vì chat với nhiều người họ nói cần win cài được layout các tiếng khác như Hàn, Nhật.... mà bản G thì khi cài các ngôn ngữ này sẽ hiện thông báo Limit SKU...... Còn nếu nạp SKU để chuyển thành bản win khác thì lúc đó nó cũng chả khác gì các bản win khác cả.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bác ơi, ông anh em có cái laptop cũ đang chạy win 7, không có khay gắn ổ SSD, có mỗi ổ HDD thì có bản win 10 hay win 11 nào chạy ổn định, không yêu cầu có SSD không bác?
không có khay gắn SSD thì vẫn thay thế HDD bằng SSD được mà bạn.
Dù thế nào thì máy cũ, muốn chạy W10, W11 thì vẫn nên thay thế SSD để cải thiện tốc độ bạn nhé.
Mình có con lap cũ, gen2, nâng từ HDD lên SSD, ram 4GB lên 8GB, vẫn chạy W11 ngon lành!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Trước mắt mình thấy do ko cài được tiếng nào ngoài tiếng Anh thì bản G mình thấy chỉ thích hợp cho gamer thôi, còn cho học tập làm việc thì không tiện cho lắm vì chat với nhiều người họ nói cần win cài được layout các tiếng khác như Hàn, Nhật.... mà bản G thì khi cài các ngôn ngữ này sẽ hiện thông báo Limit SKU...... Còn nếu nạp SKU để chuyển thành bản win khác thì lúc đó nó cũng chả khác gì các bản win khác cả.
Bản G, theo mình biết, là Mic nó phát triển dành riêng cho chính phủ Mỹ và Tung Của, nên chỉ hỗ trợ tiếng Anh và Tung Của thôi. Do vậy nó ko hỗ trợ các ngôn ngữ khác đó bạn!

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em vẫn chưa xóa được cái này theo link Bác @zendamo hướng dẫn ở trên ở Bác ơi! Do em không có tài khoản để đăng nhập xem phần hướng dẫn chi tiết á Bác!
Xem phần đính kèm 45032
vậy dùng tool đi, tool winreducer mạnh lắm có rất nhiều option luôn, có cả phần xóa security

Xài thế nào bro phải tự mò nha.