Chia sẻ - ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi
À nếu khi Internet Explorer đã chạy mà bro lại cài thêm Edge sẽ xảy ra trường hợp khi click đôi vào icon IE thì không chạy IE mà tự động nhảy qua Edge, khi đó fix rất đơn giản theo video sau:

Tức là chỉnh thành Never là xong.
Oke Bác em làm được rồi Bác!

Attachments

• Untitled (2).png
    Untitled (2).png
    133 KB · Lượt xem: 15

cacun040

Gà con
làm sao để có menu chuột phải giống win 11 gốc vậy bác? mình quen dùng giờ về bản chuột phải full này thấy hơi rối :D

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
À nếu khi Internet Explorer đã chạy mà bro lại cài thêm Edge sẽ xảy ra trường hợp khi click đôi vào icon IE thì không chạy IE mà tự động nhảy qua Edge, khi đó fix rất đơn giản theo video sau:

Tức là chỉnh thành Never là xong.

Cách này là trước 14/2/2023 thôi bạn nhé, từ 14/3/2023 thì ko có tác dụng, do addon BHO trên IE nó sẽ tự điều hướng đẩy sang Edge. Phải chạy cái reg của mình như ở post trước để disable đi mới dùng IE được

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cách này là trước 14/2/2023 thôi bạn nhé, từ 14/3/2023 thì ko có tác dụng, do addon BHO trên IE nó sẽ tự điều hướng đẩy sang Edge. Phải chạy cái reg của mình như ở post trước để disable đi mới dùng IE được
Làm theo cách trong video mình post vẫn OK nha bro.

Bản VOODOO cài vô chạy IE bình thường, update lên build 1470 IE không chạy, chạy Ultra GO bấm số 5, IE sống lại.

Cài Edge (Edge cài ngay hôm nay 28/3/2023 luôn nhé) vô rồi làm theo video IE và Edge cùng hoạt động song song

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi

Bản VOODOO cài vô chạy IE bình thường, update lên build 1470 IE không chạy, chạy Ultra GO bấm số 5, IE sống lại.

Cài Edge (Edge cài ngay hôm nay 28/3/2023 luôn nhé) vô rồi làm theo video IE và Edge cùng hoạt động song song
Cho mình xin file instal của buil 1470 với Bác!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi

Đối với bản cập nhật tháng này của Edge, mình chưa check lại về kỹ thuật.
Tuy nhiên, với bản cập nhật của Edge ngày 15/2/2023 thì chắc chắn ko chạy được IE nếu ko can thiệp tắt cái BHO bên IE.
Cũng có thể Mic bị la làng quá, nên các cập nhật trong tháng 3/2023 này lại bỏ ra rồi cũng nên.
Vậy thì tốt cho ae mình thôi.
P/s: Riêng tại đơn vị mình làm việc, các máy chạy w11/w10 mặc định (theo nhà cung cấp) vẫn bị IE đẩy sang Edge, nên phải chạy cái reg của mình mới dùng IE được

Đối với bản cập nhật tháng này của Edge, mình chưa check lại về kỹ thuật.
Tuy nhiên, với bản cập nhật của Edge ngày 15/2/2023 thì chắc chắn ko chạy được IE nếu ko can thiệp tắt cái BHO bên IE.
Cũng có thể Mic bị la làng quá, nên các cập nhật trong tháng 3/2023 này lại bỏ ra rồi cũng nên.
Vậy thì tốt cho ae mình thôi.
P/s: Riêng tại đơn vị mình làm việc, các máy chạy w11/w10 mặc định (theo nhà cung cấp) vẫn bị IE đẩy sang Edge, nên phải chạy cái reg của mình mới dùng IE được
Bác ơi, ông anh em có cái laptop cũ đang chạy win 7, không có khay gắn ổ SSD, có mỗi ổ HDD thì có bản win 10 hay win 11 nào chạy ổn định, không yêu cầu có SSD không bác?

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi
À Bác @zendamo bản windows này của Bác em cài autocad 2023 bị báo lỗi này nhưng em cài ở windows ltsc của Bác @dungltcd thì lại bình thường Bác ơi! Có cách nào fix không nhỉ? Với Bác cho em hỏi luôn là làm sao để xóa sạch Windows Defender vậy nhỉ?