This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Yến xào có thực sự tốt cho sức khỏe không các bác ?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Chào các anh em, tình hình là cha mẹ nhà em tuổi cũng đã cao, lại mới bị ốm, em tính mua cái gì đó tốt tốt cho các cụ bồi bổ sức khỏe, thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ nghĩ đến mấy loại như thuốc thực phẩm chức năng, sữa bột, yến xào,...

Em đang thiên về mua sữa hoặc Yến xào, nhưng em có băn khoăn là hồi giờ họ hàng nhà em cũng 3, 4 lần biếu các cụ mấy hộp Yến xào mà em trông có vẻ các cụ ăn vào xong thấy người chả khá lên tí gì, em thấy cũng không khỏe ra là bao nhiêu? thì em đang nghĩ là Yến xào nó có thực sự tốt và nên mua không hay là cứ mua mấy loại sữa bột xịn xịn loại tiền triệu một hộp thì hơn ? mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em tí ạ.

Hình mô phỏng.

hiennx2k4

Búa Đá
Hiện tại chưa có bằng chứng y học cụ thể nào chứng minh công dụng của các sản phẩm này (cũng như vi cá mập, cao hổ, mật gấu...) ngoại trừ quảng cáo "ám thị".
Tuỳ theo tình hình sức khoẻ của người cao tuổi để sắp xếp nguồn dinh dưỡng. Khuyến khích ăn uống thanh đạm, sạch và nạp tự nhiên. Cần lưu ý các tác dụng phụ của thực phẩm ví dụ như nha đam không thích hợp với người bị trĩ, suy thận và tim mạch....

Hacker Is Real

Hãy like thay vì post thanks ❤❤❤!
Mình thì thấy nó có giá trị dinh dưỡng rất cao! Cậu mình bị viêm và sơ gan, cậu rất yếu và ăn cũng ít được, sắc mặc nhìn xanh xao lắm. Mẹ thấy vậy nên vài ba tháng mẹ gởi biếu cậu 0.5 lạng, cậu dùng được gần 1 năm nay và cậu nói: Thấy sức khỏe tốt lên nhiều, cơ thể không thấy kiệt quệ như lúc trước.
PS: Theo mình Yến có bổ dưỡng là thật! vấn đề bạn mua phải lựa nguồn mà mua vì bây giờ hàng giả cực kỳ tinh vi, với lại ăn Yến phải đúng cách, dùng vừa đủ hàm lượng (bình quân 1 đến 2 tuần dùng 1 lần), dùng lâu dài bạn sẽ thấy sự khác biệt ngay, cũng chẵng phải tự dưng mà nó mắc tiền! Quảng cáo có lừa thì cũng chỉ lừa 1 vài người và lừa trong 1 thời gian ngắn, đằng này Yến được bán với giá rất cao và được khai thác bời công ty Yến Sào của nhà nước nên tôi thiết nghĩ nó không phải là hư ảo đâu!

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
ông chưa hỏi đúng chỗ ngứa.
1. yến sào thật sự tốt cho sức khỏe đặc biệt là hồi phục sức khỏe sau phẫu thuật, quá trình điều trị bệnh. nó có thể tăng tốc độ hồi phục của bệnh nhân rất rõ ràng
2. vấn đề của người cao tuổi không nằm ở việc họ ăn cái gì mà nằm ở việc "mức độ hấp thu dưỡng chất" của cơ thể đã giảm đi nhiều, cụ thể là 70 - 77% với 8x tuổi (nghĩa là chỉ hấp thu trên dưới 20%)
3. yến và sữa được "khuyên dùng" nhiều bởi vì mức độ "dễ hấp thu" của nó, giúp 20% kia kéo lên được 25%
4. yến có yến nguyên tổ & yến vụn. các sản phẩm yến mà ông mua trên thị trường ở "thành phần" của nó luôn sẽ chú thích về việc % lượng yến bên trong, % càng cao thì giá càng cao.
Nhưng.........VN mà, ông biết đấy, nó quảng cáo là 100% kéo căng, không có gì thêm nhưng có thật không thì chúa cũng chẳng biết

nên ông không nên hỏi yến tốt không tốt, mà phải hỏi mua loại nào, cho cụ ăn bao nhiêu / ngày là đủ, phần dinh dưỡng dư ra không bị hấp thu sẽ đi đâu và gây nên cơ sự gì không? ngoài yến ra còn cần ăn uống cái gì, lượng / ngày ra sao?

ai cũng nói bổ, nhưng không mấy ai nói......................quá bổ sẽ phản tác dụng.
ông #2 nói đúng nhưng không chịu nói cụ thể
ông #3 thì đã sai ở điểm cho rằng Yến sào được khai thác độc quyền bởi công ty của nhà nước, KHATOCO là đơn vị đi đầu (thuộc nhà nước) nhưng không phải là duy nhất, đơn vị khai thác Yến sào tư nhân so số lượng tiệm trà sữa phúc long cũng không kém bao nhiêu đâu...............nhưng chuyện cấp phép & kiểm định ở VN ấy mà..........các ông hiểu.
btw mặc dù Sanest và Savinest là 1, nhưng hàng giả trên thị trường cũng rất nhiều.

giá niêm yết tham khảo:
View hidden content is available for registered users!