Yamicsoft Windows 10 Manager v.2.0.0 Multilingual Portable | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yamicsoft Windows 10 Manager v.2.0.0 Multilingual Portable

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
screenproductbox.webp

Giải pháp hoàn chỉnh để tối ưu hóa, tinh chỉnh, sửa chữa và dọn dẹp Windows 10/11Windows Manager là một tiện ích tất cả trong một cho Microsoft Windows 10/11 đặc biệt, nó bao gồm hơn bốn mươi tiện ích khác nhau để tối ưu hóa, tinh chỉnh, dọn dẹp, tăng tốc và sửa chữa Windows 10/11 của bạn, giúp làm cho hệ thống của bạn hoạt động nhanh hơn, loại bỏ lỗi hệ thống, tăng tính ổn định và bảo mật, cá nhân hóa bản sao Windows 10/11 của bạn, và đáp ứng mọi mong đợi của bạn.

Tính năng của Windows Manager
Thông tin
Tối ưu hóa
Chất tẩy rửa
Tùy chỉnh
Bảo mật
Mạng
Linh tinh. Tiện ích
Thông tin
Tạo điểm khôi phục hệ thống theo cách thủ công; Nhận thông tin chi tiết về hệ thống và phần cứng của bạn, giúp bạn tìm ra khóa sản phẩm của Microsoft như Microsoft Windows và Microsoft Office; Hiển thị và quản lý tất cả các quy trình và luồng đang chạy; Trung tâm sửa chữa giúp chẩn đoán và khắc phục các sự cố hệ thống khác nhau; Làm sạch hệ thống của bạn chỉ bằng một cú nhấp chuột; Trình hướng dẫn tối ưu hóa rất hữu ích cho người dùng không quen với máy tính.

Tối ưu hóa
Tinh chỉnh hệ thống của bạn để cải thiện hiệu suất và tăng tốc độ; Quản lý và cấu hình menu khởi động Windows theo sở thích của bạn; Trình quản lý khởi động kiểm soát tất cả các chương trình đã bắt đầu bằng khởi động Windows, kiểm tra và sửa chữa các mục khởi động nâng cao để khôi phục thay đổi độc hại do vi-rút; Quản lý và tối ưu hóa các dịch vụ và trình điều khiển hệ thống để cải thiện hiệu suất; Quản lý và tối ưu hóa các tác vụ đã lên lịch để tăng tốc hệ thống của bạn.

Chất tẩy rửa
Disk Analyzer có thể phân tích và xem việc sử dụng không gian đĩa của tất cả các chương trình, tập tin và thư mục tìm hiểu mà engross không gian đĩa của bạn và hiển thị với một biểu đồ; làm sạch thư mục WinSxS an toàn để giảm kích thước cửa hàng thành phần; thông minh Uninstaller hoàn toàn có thể xóa các chương trình từ hệ thống của bạn mà không có các tập tin còn lại và các mục Registry; Desktop Cleaner có thể phân tích và di chuyển các phím tắt không sử dụng, Các tệp và thư mục trên màn hình đến các thư mục được chỉ định; Tìm kiếm và xóa các tệp rác để tiết kiệm dung lượng ổ đĩa và cải thiện hiệu suất; Tìm kiếm và xóa các tệp trùng lặp để tiết kiệm dung lượng ổ đĩa của bạn; Registry Cleaner tìm kiếm Registry để tìm hiểu và xóa các mục không hợp lệ; Registry Defrag xây dựng lại và lập chỉ mục lại Registry của bạn để giảm thời gian truy cập registry và do đó cải thiện khả năng phản hồi của ứng dụng và loại bỏ các lỗi và hỏng trong Registry.

Tùy chỉnh
Tùy chỉnh các thông số hệ thống theo sở thích của bạn bằng cách tinh chỉnh File Explorer, Desktop, Start, Taskbar và khu vực Notification; Thêm các tập tin, thư mục và các mục hệ thống vào This PC, và Desktop; Ghim các tập tin hoặc thư mục vào Desktop, Taskbar hoặc Start của bạn; Tạo các mục khởi động nhanh cho jumplist trên Taskbar; Quản lý menu ngữ cảnh khi nhấp chuột phải vào tập tin, thư mục, vv; Chỉnh sửa menu phím tắt bằng cách nhấp chuột phải vào nút Bắt đầu (Win + X shortcut); Tùy chỉnh giao diện hệ thống của bạn; Chỉnh sửa và thêm các phím tắt được thực thi trên hộp thoại Run; Tinh chỉnh cài đặt Windows Apps và Microsoft Modern UI.

Bảo mật
Tinh chỉnh hệ thống, các thành phần, UAC, Đăng nhập cài đặt, điều chỉnh các cài đặt khác nhau và hạn chế truy cập vào ổ đĩa và chương trình để cải thiện an ninh hệ thống; Bảo vệ an toàn các tập tin nhạy cảm và thư mục của bạn, mã hóa các tập tin, di chuyển thư mục hệ thống đến các vị trí an toàn; Bảo vệ quyền riêng tư đảm bảo quyền riêng tư và giữ an toàn cho thông tin nhạy cảm bằng cách loại bỏ các bản nhạc; File Undelete phục hồi và khôi phục các tập tin bị xóa hoặc định dạng trên đĩa logic; Khóa một số tính năng hệ thống để cải thiện an ninh.

Mạng
Tối ưu hóa và tinh chỉnh kết nối internet và cài đặt mạng của bạn; Quản lý URL và IP của bạn; IP Switcher có thể chuyển đổi giữa các cài đặt mạng khác nhau một cách dễ dàng; Chỉnh sửa tệp Máy chủ để tăng tốc độ internet lướt hệ thống; Trình quản lý Wi-Fi có thể xem và quản lý tất cả mạng không dây của bạn; Công cụ mạng chứa một số tiện ích mạng thường được sử dụng; Network Monitor có thể hiển thị dữ liệu lưu lượng được truyền bởi mạng.

Linh tinh. Tiện ích
Tạo các tác vụ theo lịch trình hoặc các màn hình kích hoạt tác vụ; Hiển thị và chạy bộ sưu tập hữu ích của tiện ích được tích hợp trong Windows của bạn; Chia một tệp thành nhiều tệp nhỏ hơn hoặc hợp nhất trở lại tệp gốc; Super Copy là công cụ mạnh mẽ để sao chép tệp hoặc sao lưu tự động; Vận hành Registry của bạn dễ dàng bằng Công cụ Registry.

Title Release: Yamicsoft.Windows.10.Manager.v.2.0.0
Home Page : https://www.yamicsoft.com/
License: ShareWare

Sửa lần cuối:

gift4you

Rìu Bạc
Ủng hộ tinh thần chia sẻ của bạn. Cá nhân mình thấy bạn trau chuốt lại bản văn sau khi xài công cụ dịch thuật thì sẽ ổn hơn nhé {EMO_023}

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ủng hộ tinh thần chia sẻ của bạn. Cá nhân mình thấy bạn trau chuốt lại bản văn sau khi xài công cụ dịch thuật thì sẽ ổn hơn nhé

cảm ơn bạn nhé , mình cũng ít khi xài mấy thứ này lắm và mình thấy hay chia sẽ cho anh em cần xài thôi đỡ tốn tiền ra tiệm sữa cho máy vi tinh của mình

Hamano Kaito

Moderator
cảm ơn bạn nhé , mình cũng ít khi xài mấy thứ này lắm và mình thấy hay chia sẽ cho anh em cần xài thôi đỡ tốn tiền ra tiệm sữa cho máy vi tinh của mình

Bạn nói giỡn hay nói thiệt vậy ? Ahahah,
Cũng vì cài và chỉnh chọt nên Win nó mới mau lỗi và cài Win lại thẳng tiến. Và cũng đừng nói là soft này tốt, vì mình đã từng xài.
Lắm lúc nó bị bug này nọ thì chỉ có Cài Lại Win. Còn tới mức đem máy đi sửa thì tốt nhất là ko nên cài nhỉ?
----------
Bản thân phần mềm này nó là tinh chỉnh chứ ko phải là sửa chữa. Chỉ là khôi phục lại vài mục bị lỗi đơn giãn thôi, nếu nặng quá chỉ có nước cài Win lại hoặc dùng backup mà restore lại
Ko có phần mềm nào có thể sửa lỗi được Windows đang bị lỗi. Ngay cả TOOLS của MIC còn ko ăn thua luôn ấy chứ

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn nói giỡn hay nói thiệt vậy ? Ahahah,
Cũng vì cài và chỉnh chọt nên Win nó mới mau lỗi và cài Win lại thẳng tiến. Và cũng đừng nói là soft này tốt, vì mình đã từng xài.
Lắm lúc nó bị bug này nọ thì chỉ có Cài Lại Win. Còn tới mức đem máy đi sửa thì tốt nhất là ko nên cài nhỉ?
----------
Bản thân phần mềm này nó là tinh chỉnh chứ ko phải là sửa chữa. Chỉ là khôi phục lại vài mục bị lỗi đơn giãn thôi, nếu nặng quá chỉ có nước cài Win lại hoặc dùng backup mà restore lại
Ko có phần mềm nào có thể sửa lỗi được Windows đang bị lỗi. Ngay cả TOOLS của MIC còn ko ăn thua luôn ấy chứ

mình thấy nhiều phần mềm cũng hộ trợ cho máy vi tính công cụ đễ sữa chữa cũng hay như mấy phầm mềm Advanced SystemCare Pro hay window repair nó giúp cũng khá nhiều , nó đâu có tệ như bạn nói đâu và nếu trường hợp máy ví tính của mình bị lỗi khá nhiều chỉ có fomat lại cho máy vi tính mình sạch sẽ như mới thôi

Hamano Kaito

Moderator
@Akon161 | Mình xin nói thật LÒNG luôn là ko có phần mềm nào nó sửa lỗi được Windows cả. Nếu sửa được cái này thì nó lòi cái khác ra
Ko tin bạn thử làm Win bị lỗi rồi dùng mấy soft này xem hoặc có 1 máy nào đó bị lỗi bạn dùng mấy soft này là biết liền
Mình hồi mới tiếp xúc với máy tính cũng cài cả chục soft như vậy. Và theo thời gian mình chỉ thấy có 1 điều chính xác là màu mè hoa lá hẹ kèm theo lỗi chồng lỗi
Ko có một soft nào có thể sửa lỗi Windows đâu bạn. Vì nếu soft đó sửa được lỗi Windows thì nó phải debug mới biết được lỗi đó
Mà debug thì CHỈ có con NGƯỜI mới làm được
----------
Yamicsoft Windows này ko phải là tools tệ nhưng phải biết mình cần gì và làm gì mới xài nó
Tinh chỉnh thì được nhưng đừng đụng đến quét rác và registry
-----------
Advanced SystemCare Pro này nó chỉ là một soft tối ưu thôi, chứ nó ko phải là sửa lỗi gì hết. Bạn xem các mục của nó là biết (bạn sẽ thấy các mục Fix lỗi nhưng thực chất là chỉ RESTORE lại ban đầu thôi "từ REGISTRY", nhưng 1 khi lỗi rồi thì RESTORE từ REGISTRY cũng chỉ là vô vọng thôi)
Cứ dùng nó quét thường xuyên thì máy sẽ chậm dần theo thời gian. Giờ mấy soft quét rác mình cũng dần mất niềm tin luôn rồi, vì đã xài và bị lỗi rất nhiều
----------
Window repair này ko thể sửa lỗi được nếu Windows bị lỗi. Mình thực lòng khuyên bạn đấy, mình dùng nó rồi. Quét xong lỗi chồng lỗi
Nó ko tốt như bạn nghĩ đâu, bản thân của mấy soft tối ưu mỗi lẫn sửa lỗi điều có 1 điểm chung mà các bạn ko để ý !
Đó là tạo 1 bản BACKUP RESTORE trước khi làm 1 việc gì đó, bạn thử nghĩ và ngẫm lại xem. Đã sửa lỗi thì tạo BACKUP làm gì ?? Vì chính bản thân của nó ko chắc có sửa được hay ko??? Vậy thì ko nên dùng những soft như vậy, đừng tự làm khổ thân và làm khó PC của mình
Nếu tạo 1 BACKUP thì tốt nhất bạn tự tạo 1 BACKUP. Sau đó yên tâm dùng PC, đỡ phải nặng đầu dùng mấy soft này
-------
Nếu muốn sửa lỗi Win thì tốt nhất là:
  1. Lên hỏi trang diễn đàn của MIC <= ở đây có DEV họ sẽ phân tích lỗi cho bạn
  2. Lên hỏi trên các diễn đàn IT lớn, biết đâu đó sẽ có 1 người đã từng có lỗi và đã khắc phục được sẽ chỉ bạn
  3. Tự tích lũy kinh nghiệm cho mình theo thời gian <= cái này là quan trọng nhất, thời gian sẽ tạo cho bạn kinh nghiệm VÀNG
Nếu bạn muốn tối ưu Win:
  1. Xem các bài tối ưu coi có nhiều người đánh giá tốt ko ? Tốt nhất là qua mấy trang nước ngoài, họ chuyên hơn VN mình
  2. Khi tối ưu bạn nên biết rõ source của nó, để biết là mình tắt cái gì và xóa cái gì !? Source mà đóng thì ko nên xài
  3. Đôi lúc sẽ có các bô lão tạo 1 bài với nội dung hướng dẫn tự mình tối ưu, các bài này bạn nên làm theo. Vì họ xài và rút kinh nghiệm rất nhiều..
P/s: Hơi dài dòng nhưng chỉ muốn tốt cho các bạn thôi​

grzes1213

Búa Gỗ
thanks bạn

Seawind

Búa Gỗ
@Akon161 | Mình xin nói thật LÒNG luôn là ko có phần mềm nào nó sửa lỗi được Windows cả. Nếu sửa được cái này thì nó lòi cái khác ra
Ko tin bạn thử làm Win bị lỗi rồi dùng mấy soft này xem hoặc có 1 máy nào đó bị lỗi bạn dùng mấy soft này là biết liền
Mình hồi mới tiếp xúc với máy tính cũng cài cả chục soft như vậy. Và theo thời gian mình chỉ thấy có 1 điều chính xác là màu mè hoa lá hẹ kèm theo lỗi chồng lỗi
Ko có một soft nào có thể sửa lỗi Windows đâu bạn. Vì nếu soft đó sửa được lỗi Windows thì nó phải debug mới biết được lỗi đó
Mà debug thì CHỈ có con NGƯỜI mới làm được
----------
Yamicsoft Windows này ko phải là tools tệ nhưng phải biết mình cần gì và làm gì mới xài nó
Tinh chỉnh thì được nhưng đừng đụng đến quét rác và registry
-----------
Advanced SystemCare Pro này nó chỉ là một soft tối ưu thôi, chứ nó ko phải là sửa lỗi gì hết. Bạn xem các mục của nó là biết (bạn sẽ thấy các mục Fix lỗi nhưng thực chất là chỉ RESTORE lại ban đầu thôi "từ REGISTRY", nhưng 1 khi lỗi rồi thì RESTORE từ REGISTRY cũng chỉ là vô vọng thôi)
Cứ dùng nó quét thường xuyên thì máy sẽ chậm dần theo thời gian. Giờ mấy soft quét rác mình cũng dần mất niềm tin luôn rồi, vì đã xài và bị lỗi rất nhiều
----------
Window repair này ko thể sửa lỗi được nếu Windows bị lỗi. Mình thực lòng khuyên bạn đấy, mình dùng nó rồi. Quét xong lỗi chồng lỗi
Nó ko tốt như bạn nghĩ đâu, bản thân của mấy soft tối ưu mỗi lẫn sửa lỗi điều có 1 điểm chung mà các bạn ko để ý !
Đó là tạo 1 bản BACKUP RESTORE trước khi làm 1 việc gì đó, bạn thử nghĩ và ngẫm lại xem. Đã sửa lỗi thì tạo BACKUP làm gì ?? Vì chính bản thân của nó ko chắc có sửa được hay ko??? Vậy thì ko nên dùng những soft như vậy, đừng tự làm khổ thân và làm khó PC của mình
Nếu tạo 1 BACKUP thì tốt nhất bạn tự tạo 1 BACKUP. Sau đó yên tâm dùng PC, đỡ phải nặng đầu dùng mấy soft này
-------
Nếu muốn sửa lỗi Win thì tốt nhất là:
  1. Lên hỏi trang diễn đàn của MIC <= ở đây có DEV họ sẽ phân tích lỗi cho bạn
  2. Lên hỏi trên các diễn đàn IT lớn, biết đâu đó sẽ có 1 người đã từng có lỗi và đã khắc phục được sẽ chỉ bạn
  3. Tự tích lũy kinh nghiệm cho mình theo thời gian <= cái này là quan trọng nhất, thời gian sẽ tạo cho bạn kinh nghiệm VÀNG
Nếu bạn muốn tối ưu Win:
  1. Xem các bài tối ưu coi có nhiều người đánh giá tốt ko ? Tốt nhất là qua mấy trang nước ngoài, họ chuyên hơn VN mình
  2. Khi tối ưu bạn nên biết rõ source của nó, để biết là mình tắt cái gì và xóa cái gì !? Source mà đóng thì ko nên xài
  3. Đôi lúc sẽ có các bô lão tạo 1 bài với nội dung hướng dẫn tự mình tối ưu, các bài này bạn nên làm theo. Vì họ xài và rút kinh nghiệm rất nhiều..
P/s: Hơi dài dòng nhưng chỉ muốn tốt cho các bạn thôi​
Chuẩn luôn bạn (y)