Nhờ tư vấn - Xin hỏi về con virus net cut cấp độ 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin hỏi về con virus net cut cấp độ 2

tyca123

Gà con
Xin hỏi về con virus net cut cấp độ 2, lần trước mod có giúp mình diệt được con nàY nhưng giờ mình thấy thằng hàng xóm nó cầm dt chơi tiếp - lại bị > chứng tỏ net cut của nó lên cấp độ 2 chình ông bố mình đưa pass cho nó, anh em vnzoom có cách nào trị con cấp độ 2 này

cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
1 thời ngày xưa sinh viên các xóm trọ dùng chung mạng cutnet nhau , phải nói vô cùng ức chế .
Chống trên đt mình ko rõ , còn trên mt thì bạn cài chính netcut n cũng có chống arp , cài thêm antirarp , . nếu bạn nắm dc modem thì có thể set Mac cố định card mạng của mt, đổi mk wifi nếu n dùng wifi , block mac của thiết bị của n có vẻ ko khả thi vì có thể n thay đổi Mac . hoặc set MAC từng thiết bị cho phép , các thiết bị ko set Mac trên modem sẽ ko dc truy cập

Hamano Kaito

Moderator
Cho xài mà mất dạy quá ! Bạn chỉnh cấu hình Mac như #2 nói. Và nếu rành hơn nữa bạn phân quyền mỗi Mac cho từng IP riêng biệt (Mac nào quan trọng thì cho vào chung 1 nhóm). Sau đó vào chỉnh bộ lọc IP của bạn thì Max Speed. Còn các IP còn lại cho vài KB thôi xem coi nó CUT được ai ! {rofl}{rofl}, bạn nắm giữ chìa khóa thì cho dù dùng gì cũng ko qua tay bạn được đâu !