Xin hỏi trong video dùng những phần mềm nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi trong video dùng những phần mềm nào?

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Các bác ơi! Các bác cho em hỏi trong video này họ dùng những phần mềm gì và dùng font chữ gì được không ạ?

Vợ em đang nhờ làm theo giống như video để dạy trên lớp mà em xem thấy làm được đẹp như thế này hơi khoai ạ :D
Trăm sự em chỉ biết nhờ anh em trên Group vn-z thôi ạ!
Em cảm ơn các bác nhiều ạ!

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
Adobe Premiere làm được hết nhé bạn, font chữ mình không rõ lắm nhưng dùng Arial cũng được đấy, chữ này viết trên premiere cũng được, còn không mở photoshop lên viết chữ xong xuất file hình ảnh ra ném vào premiere thôi.
Video không có effect nào quá phức tạp. Quay MC thì quay phông xanh xong vào phần mềm xóa phông xanh đi bỏ nền ảo vào thôi.

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Adobe Premiere làm được hết nhé bạn, font chữ mình không rõ lắm nhưng dùng Arial cũng được đấy, chữ này viết trên premiere cũng được, còn không mở photoshop lên viết chữ xong xuất file hình ảnh ra ném vào premiere thôi.
Video không có effect nào quá phức tạp. Quay MC thì quay phông xanh xong vào phần mềm xóa phông xanh đi bỏ nền ảo vào thôi.
Dùng Premiere ghép các video lại với nhau à bác? Tại em chưa dùng Premiere bao giờ :D

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Adobe Premiere là đồ chuyên nghiệp đê dựng video, chỉ sợ máy bác không chạy nổi thôi :)

Processor Intel(R) Core(TM) i5-9400F CPU @ 2.90GHz 2.90 GHz
Installed RAM 16.0 GB
Device ID 04A530A3-3C7C-4CF5-B5AE-5ADBF313951F
Product ID 00330-80000-00000-AA629
System type 64-bit operating system, x64-based processor

Cấu hình như này chạy được không bác? Cơ bản em cũng chưa sài preme bao giờ nữa ấy. nên cũng muốn các bác chia sẻ những phần mềm dễ làm hơn hjc.

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
Installed RAM 16.0 GB

Cấu hình như này chạy được không bác? Cơ bản em cũng chưa sài preme bao giờ nữa ấy. nên cũng muốn các bác chia sẻ những phần mềm dễ làm hơn hjc.
Cấu hình bác chạy được premiere đấy, nếu Premiere bác thấy khó quá thì bác cũng có thể dùng Camtasia, phần mềm Camtasia này cũng đáp ứng được nhu cầu cơ bản của bác đấy, bác cứ tải về vọc vạch đi, chỗ nào chưa hiểu bác lên đây hỏi em trả lời tiếp cho, chứ bác chưa bắt đầu làm em không biết hướng dẫn từ đâu hết.

quadensatgai

Rìu Sắt
Installed RAM 16.0 GB

Mấy cái dựng film này có thêm cái card đồ họa nữa thì ngon.
Nếu mới bắt đầu thì thấy bạn có thể thử filmora, khá dễ dùng và cũng nhẹ nhàng hơn.

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Cấu hình bác chạy được premiere đấy, nếu Premiere bác thấy khó quá thì bác cũng có thể dùng Camtasia, phần mềm Camtasia này cũng đáp ứng được nhu cầu cơ bản của bác đấy, bác cứ tải về vọc vạch đi, chỗ nào chưa hiểu bác lên đây hỏi em trả lời tiếp cho, chứ bác chưa bắt đầu làm em không biết hướng dẫn từ đâu hết.
Vâng, em cảm ơn bác. Chắc sẽ phiền bác dài dài rồi hi :D

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Installed RAM 16.0 GB

Ebook cho bác. còn phần mềm bác tìm trong diễn đàn ấy.