Hỏi/ Thắc mắc - Xin cách chặn số lừa đảo(mỗi lần nó gọi 1 số) hiệu quả trên android | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cách chặn số lừa đảo(mỗi lần nó gọi 1 số) hiệu quả trên android

pmnnghia

Gà con
Như tiêu đề ạ, ko hiểu sao gần đây mỗi ngày bị tụi khùng nào đấy đều đặn mỗi ngày gọi 1 cuộc, mỗi cuộc chừng 30 giây, gọi kiểu nhá máy :v mỗi lần 1 số khác nhau, có hôm gọi lại thử thì nó cho nghe kiểu tổng đài bảo dịch vụ thu hồi nợ chuyên nghiệp gì gì ấy, hôm thấy nó gọi bắt máy luôn thì gặp 1 con nó hỏi có phải anh .... ko ạ, xong mình bảo ko rồi cúp máy, giờ nó vẫn nhá đều đặn lỳ vc :) Mấy bác cho mình xin cách chặn tụi này hiệu quả ạ, em để ý tụi này tất cả các sdt đều là 11 số và bắt đầu là 02 ạ. Ko thì app nào ấy tự động bắt máy mấy số kiểu này cũng đc cho nó tốn xiền chơiლ⁠(⁠・⁠﹏⁠・⁠ლ⁠)

Hamano Kaito

Moderator
Ko biết điện thoại bạn có tính nặng chặn các số nếu ko có trong danh bạ đã được thêm vào ko? Nếu có kích hoạt nó lên 1 phát là bọn kia tịt ngay

pmnnghia

Gà con
Mình thử chặn đầu số 02 bằng app Calls Blacklist rồi mong là đc, search google nó bảo là đầu số điện thoại bàn VN ko biết phải ko. Mà thôi cứ chặn cho chắc, giờ cần người ta gọi đi động hết rồi ai xài bàn nữa! Cám ơn mấy bác nhé

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Trước đây mình cũng hay bị "quấy rối", mình "căn" giờ nó gọi, mình chuyển cuộc gọi sang 113, qua ngày sau không thấy nó gọi nữa (có thể nó bị "hốt" rồi), bạn thử cách này xem ?
Bạn bày tớ cách chuyển cuộc gọi sang 113 với

malemkhoang

Rìu Chiến
Mỗi khi nó gọi hỏi: Anh có phải là Ma Lem Khoang không? Mình trả lời: tên thì có giống mà người thì hổng có giống... Vậy là nó đơ máy 15 phút luôn.​

Lang Thang

Rìu Chiến
Ủa vậy chứ chuyển tiếp số nào cũng đc nhỉ?
Vô tư: Ví dụ hôm nào đi nhậu sợ vợ gọi làm phiền thì: **61*sốmẹ vợ# OK . Khi vợ gọi bạn đừng nghe (Nên cài nhạc chuông vợ riêng) Sau khoảng 30 giây đổ chuông, bạn không trả lời, nhà mạng sẽ chuyển cuộc gọi sang số mẹ vợ😁.
PS: Bạn nên tắt chế độ này: ##61# OK trước khi về nhà nhé. Đừng quên!

mrJaden

Rìu Bạc
Vô tư: Ví dụ hôm nào đi nhậu sợ vợ gọi làm phiền thì: **61*sốmẹ vợ# OK . Khi vợ gọi bạn đừng nghe (Nên cài nhạc chuông vợ riêng) Sau khoảng 30 giây đổ chuông, bạn không trả lời, nhà mạng sẽ chuyển cuộc gọi sang số mẹ vợ😁.
PS: Bạn nên tắt chế độ này: ##61# OK trước khi về nhà nhé. Đừng quên!
Áp dugj viettel hay mọi nhà mạng bạn nhỉ? Vina thì cú pháp gì bạn bt k?