Hỏi/ Thắc mắc - Xin các anh chị giúp đỡ fix con virus *.cmd.jawr !!!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin các anh chị giúp đỡ fix con virus *.cmd.jawr !!!!

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Chào anh em trong diễn đàn , có ai bị tình trạng dính con virus này không, xin giúp đỡ để sửa chữa lại giúp.Mình có truy cập vào link tải từ Mod Shao nhưng link bị điều hướng đi rất nhiều web khác(khúc này mình rối quá nên bấm từa lưa và tải về 1 soft có mã độc
https://vn-z.vn/threads/office-2013-2024-c2r-install-install-lite-v-7-7-7.30187/
Mình đã tải về tập tin này, giải nén và cài đặt, (vì là ứng dụng carck windows ,office nên bị hệ thống virus bắt lại nên mình buộc phải tắt đi.

và sau khi tắt giải nén thành công thì máy tính chớp chớp và hiện tại là máy mình chẳng biết dính con virus gì mà toàn bộ các file bây giờ chuyển đổi thành như thế này:

Mong có các cao nhân chỉ dùm các khắc phục, xin chân thành cảm ơn rất nhiều.{cry}
{cry}{cry}

Attachments

915 bytes · Lượt xem: 71,671

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
vì là ứng dụng carck windows ,office >> ụa rồi key 1 nùi trên diễn đàn mắc mớ gì phải tải tool chi vậy ông thần? Rõ khổ {bad_smelly} hóng cao nhân bên dưới

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Máy tính của bạn bị nhiễm virus ransomware JAWR rồi (tất cả các file trên máy tính cơ bản đều bị thêm đôi .Jawr và nội dung bị mã hoá--> không đọc đc.

- Bạn tham khảo cách khắc phục:

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
dạ cảm ơn , mình đang tải cái phần mềm của nó và quét , kết quả cuối cùng ra sao thì mình cũng chưa biết đc, thấy nản quá

Xem phần đính kèm 53804

Mình nói cái này bạn đừng buồn chứ nếu nó OK hết thì chúc mừng bạn nhưng cũng phải xem lại vì có thể sẽ ko bao giờ sạch hết đc đâu còn nằm đâu thì mình ko biết. Còn nếu nó ko OK thì bạn cũng rút ra đc một bài học đó là ko nên test/download trực tiếp về máy thật với những gì mà bản thân chưa chắc chắn hoặc chưa có bất kì ai feedback về nó để từ đó bạn đút kết đc knghiệm và nếu muốn thử một cái khác thì tốt nhất nên tạo một con VMs để mà thử, tốt hết rồi thì cú máy thật mà triển thôi.

Goodluck!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Vậy là có giải mã dc ko hay pó tay , vì hầu hết nhiễm ramsomware đều là máy kết nối mạng .
Ko nhất thiết virus đến từ file ng gửi , nhưng những web shortlink hay host upload đặt quảng cáo bẩn , gây ng dùng lầm tưởng đó là file cần tài

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
xin cảm ơn các bạn, chắc mình phải cài lại toàn bộ, giờ đành mất dữ liệu chứ biết sao giờ. vãi mod Shao{cry}

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
Bản thân cái tool kia đến Windows Defender nó cũng không ưa gì rồi, link tải bị dẫn đi lung tung nữa thì càng dễ chết.
Mình dùng Office tool plus của Tàu để cài Office, nó cực kỳ "thân thiện" với các Antivirus. Máy mình cài Kaspersky mà giải nén ra không bị chém.
Download here 👉
View hidden content is available for registered users!
Giao diện của nó đây.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
1. Nhanh tay ngắt kết nối mạng (nếu có), tháo các HDD box, USB nếu có kết nối để tránh lây sang các máy khác, thiết bị lưu trữ khác.
2. Del ổ, format cài lại Windows thôi, hy sinh dữ liệu (nếu có).
Đừng tìm cách phục hồi dữ liệu làm gì, khó khăn lắm, mà có phục hồi được cũng hổng dám xài đâu.

Sửa lần cuối:

minhchau2vitcon

Búa Gỗ
dính ransomware thì chỉ hy vọng là sau này có tool giải mã thôi. Còn hiện tại thì không có cách .
Cái này là bạn click tải nhầm phải virus từ mấy cái quảng cáo của trang upload. Rút kinh nghiệm cho lần sau.

Trong Le

Rìu Vàng
Chào anh em trong diễn đàn , có ai bị tình trạng dính con virus này không, xin giúp đỡ để sửa chữa lại giúp.Mình có truy cập vào link tải từ Mod Shao nhưng link bị điều hướng đi rất nhiều web khác(khúc này mình rối quá nên bấm từa lưa và tải về 1 soft có mã độc
https://vn-z.vn/threads/office-2013-2024-c2r-install-install-lite-v-7-7-7.30187/
Mình đã tải về tập tin này, giải nén và cài đặt, (vì là ứng dụng carck windows ,office nên bị hệ thống virus bắt lại nên mình buộc phải tắt đi.
Xem phần đính kèm 53800
và sau khi tắt giải nén thành công thì máy tính chớp chớp và hiện tại là máy mình chẳng biết dính con virus gì mà toàn bộ các file bây giờ chuyển đổi thành như thế này:

Xem phần đính kèm 53799
Mong có các cao nhân chỉ dùm các khắc phục, xin chân thành cảm ơn rất nhiều.{cry}
{cry}{cry}
Xui vậy bạn!
dính mấy con này là coi như mất hết dữ liệu rồi. chia buồn với bạn!
rút kinh nghiệm lần sau.
các link mà bạn Shao chia sẻ thì cũng vài lần bị ESET chặn do dính mã độc. Mình không dám tải, bạn lại liều quá!

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
em đã cài lại windows rồi các bác à, nay cạch các link điều hướng, 1 lần cho có kinh nghiệm, nhưng dữ liệu trên máy thì hơi buồn, giờ phải lấy ổ cứng ra fix lại toàn bộ{cry}