Yêu cầu Phần mềm - Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản? | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản?

Hamano Kaito

Moderator
@sec0 | C-rack có 1 cái hay mà ko phải ai cũng biết là dùng cho mọi users trong máy. Bao gồm users bị giới hạn đấy bác
Đó chính là lý do vì sau ít người dùng cách block registry, khá rờm rà khi xài users bị phân quyền.
Giờ mình chuyển sang xài block bằng Firewall rồi, ko xài cách block registry nữa. Cứ thấy IDM ping đến SV liên tục thấy ngán quá
Chặn cho nó triệt để luôn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@sec0 | C-rack có 1 cái hay mà ko phải ai cũng biết là dùng cho mọi users trong máy. Bao gồm users bị giới hạn đấy bác
Đó chính là lý do vì sau ít người dùng cách block registry, khá rờm rà khi xài users bị phân quyền.
Giờ mình chuyển sang xài block bằng Firewall rồi, ko xài cách block registry nữa. Cứ thấy IDM ping đến SV liên tục thấy ngán quá
Chặn cho nó triệt để luôn
Thật ra hiện giờ còn 1 cái thuốc V21 , nó sửa mã hex của file IDMan , nhưng rất nhiều dòng mã nên tôi lười ko post nữa , cái patch đó hiện 1 bạn đang dùng @magiclife và update trong topic https://vn-z.vn/threads/cach-soan-thao-idm-thanh-cong.3539/

Hamano Kaito

Moderator
@@sec0 | Họ bảo mật nên thay đổi code liên tục để chống cr-ack mà bác. Khá khó chịu khi chạy theo cách thay đổi hex
Còn tools block registry thì hãng idm họ chưa muốn fix thôi. Fix 1 cái là toi hết, chỉ có block bằng firewall là trường tồn vĩnh cửu thôi. Hihihihi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@@sec0 | Họ bảo mật nên thay đổi code liên tục để chống cr-ack mà bác. Khá khó chịu khi chạy theo cách thay đổi hex
Còn tools block registry thì hãng idm họ chưa muốn fix thôi. Fix 1 cái là toi hết, chỉ có block bằng firewall là trường tồn vĩnh cửu thôi. Hihihihi
Tôi thì ko rành , ko biết bambang dùng cách block reg hay chặn IP , nhưng đến thời điểm nay vẫn còn khả dụng .
Về vấn đề bắt link thì tôi ko gặp khó khăn vì ít khi tải web lạ
Còn thuốc v21 là nó patch , sau khi patch xong tôi có dò mã hex của IDMan , nhưng nó nhiều mã quá nên lười ko chơi vói nó nữa . Nhưng nếu patch thì vẫn ok

Hamano Kaito

Moderator
@@sec0 | Họ dùng block registry thôi bác. Bác có thể xem source của mình rồi phân tích, nó y chang như cách của họ thôi <== mà ko bàn tới nữa, chán lắm
Patch thường là vá, mà vá thì phải cra-ck trước mới tạo bản vá (patch) được. Cho nên suy ra đã bị cra-ck rồi
Patch (vá) = cra-ck thường thì sẽ ko ổn dịnh lâu dài được. Và đôi khi sẽ bị tình trạng đổi mã sai, gây lỗi Win luôn ấy bác
Bởi vậy khi cra-ck lúc nào cũng có tester kèm theo hết, đó là 1 nhóm để thử nghiệm trước khi tung ra sản phẩm hoàn chỉnh (ko khác gì viết phần mềm)
Nhưng giờ đa số thấy toàn sô lô là chính...Trình cao quá rồi
------
Thêm ý nữa là khi muốn cra-ck 1 sản phẩm app nào đó. Thì bắc buộc cra-cker phải hiểu rõ vận hành của soft
Sau đó mới cra-ck ổn được. Chứ khơi khơi bay vào cra-ck là khó ổn định lắm hoặc tốn kha khá thời gian