Yêu cầu Phần mềm - Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản?

Hamano Kaito

Moderator
Edit Hex 1 tập Hex bao la thì làm sao mà Edit được. Có thánh giải mã mới tìm ra
Chỉ có debug file exe, dll, sys, ..... Sau khi debug và thay đổi giá trị (biến) của file đã chỉnh sửa. Thì dùng soft so sánh để Edit Hex <== 1 thủ thuật dành cho người ko rành debuger thôi
Còn người có thể debug ai thèm dùng cách này....{rofl}{rofl}
---------
Thực sự cra-ck, hack soft nó bao la lắm bạn ơi, cần tools rất nhiều, am hiểu nữa mới làm được

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
chỉ khi chỉnh nhầm thì mới bị thôi đúng không bác? Nếu chỉnh chuẩn thì sẽ không sao, soft chạy vẫn bình thường đúng không bác?
- Đúng rồi, nếu có mã hex chuẩn thì soft chạy sẽ ổn định (vấn đề là làm sao có đc mã chuẩn mới quan trọng, thực sự am hiểu về IDM mới mò đc cách thay đổi mã trong từng phiên bản).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
- Đúng rồi, một hướng fix soft (fix theo cách này hay ảnh hưởng đến sự ổn định của soft sau này, những soft ít cập nhật phien bản hoặc mình không cập nhật vẫn chạy tốt thì xài các sửa mã hex sẽ ổn, còn IDM thay đổi liên tục không lên xài cách này mà xài cách phân quyền reg hay hơn).
từ ver 6.36.7 đến giờ thì cái fix hex hơi cực 1 chút , nhưng bù lại có cái để mà vọc cũng SƯỚNG .
Lắm khi rỗi ko biết việc gì để làm , nếu có update thì sẽ vui hơn vì có cái vọc vạch

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Edit Hex 1 tập Hex bao la thì làm sao mà Edit được. Có thánh giải mã mới tìm ra
Chỉ có debug file exe, dll, sys, ..... Sau khi debug và thay đổi giá trị (biến) của file đã chỉnh sửa. Thì dùng soft so sánh để Edit Hex <== 1 thủ thuật dành cho người ko rành debuger thôi
Còn người có thể debug ai thèm dùng cách này....{rofl}{rofl}
---------
Thực sự cra-ck, hack soft nó bao la lắm bạn ơi, cần tools rất nhiều, am hiểu nữa mới làm được
- Đúng rồi, nếu có mã hex chuẩn thì soft chạy sẽ ổn định (vấn đề là làm sao có đc mã chuẩn mới quan trọng, thực sự am hiểu về IDM mới mò đc cách thay đổi mã trong từng phiên bản).

Cháu thấy cách sử dụng mã Hex này nếu dò ra được thì người khác sẽ dễ dàng tự chỉnh hơn, yên tâm hơn cách khác vì cách khác cần chuyên môn nhiều hơn, và cái cảm giác tự tay làm nó cũng "phê" lắm :v, nhưng đó cũng nhờ mã Hex mà người khác tìm, kiến thức rộng lớn quá.

Hamano Kaito

Moderator
Cháu thấy cách sử dụng mã Hex này nếu dò ra được thì người khác sẽ dễ dàng tự chỉnh hơn, yên tâm hơn cách khác vì cách khác cần chuyên môn nhiều hơn, và cái cảm giác tự tay làm nó cũng "phê" lắm :v, nhưng đó cũng nhờ mã Hex mà người khác tìm, kiến thức rộng lớn quá.

Hex là phần soi source đã được mã hóa, cho nên ko thể nào mà tìm được đâu. Nếu IDM mà thay đổi biến trong môi trường debug thì mình đố bạn mò được NEW HEX. Chỉ có chờ Cra-cker crac-k soft sau đó so sánh mới biết hex là gì thôi
Như đã nói ở trên 1 tập hex bao la, chỉ có THÁNH giải mã mới tìm ra. Mà là thánh rồi, ai thèm dùng cách này {tongue}
------
Bạn có để ý Patch từ cra-cker làm ko ? Nó so sánh Hex để tự chỉnh sửa đấy 1 cách ko cần tự tay làm chỉ OK, OK và OK

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hex là phần soi source đã được mã hóa, cho nên ko thể nào mà tìm được đâu. Nếu IDM mà thay đổi biến trong môi trường debug thì mình đố bạn mò được NEW HEX. Chỉ có chờ Cra-cker crac-k soft sau đó so sánh mới biết hex là gì thôi
Như đã nói ở trên 1 tập hex bao la, chỉ có THÁNH giải mã mới tìm ra. Mà là thánh rồi, ai thèm dùng cách này {tongue}
------
Bạn có để ý Patch từ cra-cker làm ko ? Nó so sánh Hex để tự chỉnh sửa đấy 1 cách ko cần tự tay làm chỉ OK, OK và OK
Thánh gì đâu , ngày trước thì minhung9x đã chỉ qua cái clip đó còn gì , nhưng những bạn giỏi như vậy thì rõ ko có mấy người chịu khó

Hamano Kaito

Moderator
Thánh gì đâu , ngày trước thì minhung9x đã chỉ qua cái clip đó còn gì , nhưng những bạn giỏi như vậy thì rõ ko có mấy người chịu khó

@@sec0 | Ko hiểu về debug và edit Hex rồi
Debug là gỡ rối chương trình trong lập trình, và cra-cker có thể tận dụng tools debug để cra-ck soft. Bẻ khóa (bẻ gảy, bẻ cong, bẻ méo) đi các thuật toán bảo mật từ Dev (nhà phát triển phần mềm)
Còn Edit Hex chỉ là so sánh 1 dãi Hex, nếu khác nhau thì sửa lại cho giống với cái cần sửa là được.
Còn nếu Edit Hex chuyên sâu thì phải nói là dành cho các Dev chuyên bên mãn phần cứng. Hay cùng Edit hex để chỉnh sửa Hex của phần cứng (tùy ý họ dùng và Edit)
-----
Thay đổi biến từ Debug và Hex ko làm mất byte của tệp. Nó chỉ đơn giản nhảy từ chỗ này đến chỗ khác để làm cho tệp đó thực thi theo ý muốn.
Khi các bạn sử dụng patch file, nên dùng chức năng BAK file đã patch. Và hãy để ý kỹ, sau khi patch byte của file có tăng hay giảm ko? Nếu tăng hoặc giảm tức là file đó đã được can thiệp bằng tools giải mã, còn nếu ko <== Ok ! file nguyên vẹn và chính xác file đó là file an toàn nhất

nkoc6a15

Rìu Sắt
@@sec0 | Ko hiểu về debug và edit Hex rồi
Debug là gỡ rối chương trình trong lập trình, và cra-cker có thể tận dụng tools debug để cra-ck soft. Bẻ khóa (bẻ gảy, bẻ cong, bẻ méo) đi các thuật toán bảo mật từ Dev (nhà phát triển phần mềm)
Còn Edit Hex chỉ là so sánh 1 dãi Hex, nếu khác nhau thì sửa lại cho giống với cái cần sửa là được.
Còn nếu Edit Hex chuyên sâu thì phải nói là dành cho các Dev chuyên bên mãn phần cứng. Hay cùng Edit hex để chỉnh sửa Hex của phần cứng (tùy ý họ dùng và Edit)
-----
Thay đổi biến từ Debug và Hex ko làm mất byte của tệp. Nó chỉ đơn giản nhảy từ chỗ này đến chỗ khác để làm cho tệp đó thực thi theo ý muốn.
Khi các bạn sử dụng patch file, nên dùng chức năng BAK file đã patch. Và hãy để ý kỹ, sau khi patch byte của file có tăng hay giảm ko? Nếu tăng hoặc giảm tức là file đó đã được can thiệp bằng tools giải mã, còn nếu ko <== Ok ! file nguyên vẹn và chính xác file đó là file an toàn nhất

Em vẫn còn lưu cái patch idm của bác từ thời vn-z.com, patch rồi update vẫn được bình thường

Hamano Kaito

Moderator
Em vẫn còn lưu cái patch idm của bác từ thời vn-z.com, patch rồi update vẫn được bình thường

Cái đó ko phải là Patch (Vá lại), Patch chỉ áp dụng sau khi bạn thay đổi hoặc sửa đổi giá trị của biến thôi. <== tạo 1 patch để vá lại phần thay đổi hoặc sửa đổi
Có thể là sửa đổi 1 đoạn mã (nếu Dev sử dụng .net để phát triển phần mềm). Lúc này mới gọi là patch <== y như trên nhưng phần thay đổi được X2 từ khâu cra-ck đến khâu làm patch
---
Còn cách của mình chỉ là vượt mặt IDM, gọi nôm na là gian lận (hack) thôi. Khi bạn sử dụng hack nó sẽ bao gồm trialreset luôn (trialreset cũng gọi là hack thời gian dùng thử)
Thường thì gian lận (hack) nó sẽ ít thay đổi tệp gốc của phần mềm nên rất an toàn. Nhưng loại ko an toàn ở mục khác như sửa đổi registry