Yêu cầu Phần mềm - Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin bộ cài IDM tất cả các phiên bản?

Hamano Kaito

Moderator
LAB là gì vậy bác? Mà fix kiểu này thì tool trial reset coi như vô dụng à?

LAB là từ viết tắt của Laboratory : dịch ra là phòng thí nghiệm
Lab fix thì ko hoàn toàn. Vì người fix lỗi này là Dev phải nói đúng là Dev fix đi, chứ ko có lab gì ở đây hết cả bạn.
Phòng thí nghiệm nếu áp dụng cho PC thì gọi là = phòng thực nghiệm tính toán
Mấy cái code đó Dev xem và debug cái là ra rồi sửa, cần gì đến lab {rofl}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
LAB là từ viết tắt của Laboratory : dịch ra là phòng thí nghiệm
Lab fix thì ko hoàn toàn. Vì người fix lỗi này là Dev phải nói đúng là Dev fix đi, chứ ko có lab gì ở đây hết cả bạn.
Phòng thí nghiệm nếu áp dụng cho PC thì gọi là = phòng thực nghiệm tính toán
Mấy cái code đó Dev xem và debug cái là ra rồi sửa, cần gì đến lab {rofl}
Thật ra tôi chỉ biết các từ tắt , chưa rõ nguyên cụm từ và cũng chưa rõ các nghĩa của các cụm từ nó là gì .
Nhưng cũng hiểu mơ hồ 1 chút , nó là những phần tử của 1 công ty chuyên sáng tác ra phần mềm

Hamano Kaito

Moderator
Thật ra tôi chỉ biết các từ tắt , chưa rõ nguyên cụm từ và cũng chưa rõ các nghĩa của các cụm từ nó là gì .
Nhưng cũng hiểu mơ hồ 1 chút , nó là những phần tử của 1 công ty chuyên sáng tác ra phần mềm

Lab thường chỉ áp dụng cho khoa học. Như khoa học máy tính, khoa học sinh, lý, hóa, toán,....
Lab là thí nghiệm, thực nghiệm cho nên ko áp dụng để fix lỗi phần mềm như : giải quyết bị cra-ck, giải quyết các lỗi phát sinh khi chạy,....
Phần mềm khi khởi chạy nó sẽ có rất nhiều tiền bản : như nightly, beta, rel, final,... Mình nghĩ sếp @@sec0 theo win nội bộ thì phải hiểu sơ về khoảng này.
Những tiền bản đó đa số điều được test trong nội bộ hoặc là nhờ vào người dùng (các tester) thử nghiệm
Phần mềm nó khác với khoa học tính toán, vì nó rất là ẻo lã : máy này chạy ko sao, nhưng máy khác thì lại bị lỗi và cứ thế Dev debug để gỡ rối chỗ lỗi cho nó final đi thì thôi. Cho nên ko áp dụng lab vào fix phần mềm được

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
key của thằng này hơi chát.
bây giờ nó có lẻ là soft thuộc top khó c rak nhất nhỉ. it hôm lại bị fix.
vẫn bình thường mà. Cách của Mod @Hamano Kaito hoặc tool của nsane vẫn đang cân tất cả. Mấy tool chỗ khác vẫn đang còn dùng được nhưng mình không thử nên không biết cái nào đang còn ok.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
key của thằng này hơi chát.
bây giờ nó có lẻ là soft thuộc top khó c rak nhất nhỉ. it hôm lại bị fix.
Nếu như ko tìm được cái nào ưng ý , thì dùng tool của Bambang , nếu muốn dùng nó thì phải loại trừ quét của AV , nếu ko thì nó block ngay .
Trong box phần mềm internet có bạn đã post đó
Bambang hack cũng tốt ko bị báo key dỏm

dungltcd

Lạt Ma
Thấy đại lý IDM Việt Nam bán key liftime cũng không đắt lắm, nhưng mà không biết cài lại win thì có xài lại key đó được không hay báo fake serial thì mếu máo luôn ấy.
Khi mua key chính hãng nó sẽ có Invoice đàng hoàng và đăng ký bằng Mail của mình, lúc dùng nếu Server của IDM nó phát hiện mình cài trên nhiều máy cùng lúc (thường từ 3 máy trở lên) nó sẽ auto blocked cái serial key đó và nó sẽ gửi cho mình một key mới vào mail đăng ký lúc mua.
Nói chung là yên tâm.

(Nói thế thôi chứ tôi cũng chưa mua lần nào) :D

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Giải pháp của mình đây:
Cứ cài bản 6.36 build 7 (tự tìm mà tải về cho an toàn)
Dùng mã hex cũ
Và tận hưởng không có vấn đề gì, Chrome vẫn cứ bắt link tốt trên windows 10 x64 build 2004!
Cho các bạn nào cần:
1. 03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F 5E 5B 8B E5 5D C3 A1 | sửa 03 thành 00
2. EB 04 85 C0 74 6D | sửa 04 thành 71
3. 14 00 00 0F 87 nhưng chưa vội sửa, nhấp tiếp F3 rồi thay 87 thành 86

bungbao

Rìu Chiến Bạc
Cái đó ko phải là Patch (Vá lại), Patch chỉ áp dụng sau khi bạn thay đổi hoặc sửa đổi giá trị của biến thôi. <== tạo 1 patch để vá lại phần thay đổi hoặc sửa đổi
Có thể là sửa đổi 1 đoạn mã (nếu Dev sử dụng .net để phát triển phần mềm). Lúc này mới gọi là patch <== y như trên nhưng phần thay đổi được X2 từ khâu cra-ck đến khâu làm patch
---
Còn cách của mình chỉ là vượt mặt IDM, gọi nôm na là gian lận (hack) thôi. Khi bạn sử dụng hack nó sẽ bao gồm trialreset luôn (trialreset cũng gọi là hack thời gian dùng thử)
Thường thì gian lận (hack) nó sẽ ít thay đổi tệp gốc của phần mềm nên rất an toàn. Nhưng loại ko an toàn ở mục khác như sửa đổi registry
@Hamano Kaito bác còn cái đấy ko, cho e xin vs

Nobika390

Rìu Sắt
@dongle905 mình tìm bản cũ như web bạn chia sẻ và file hex của bác sec0 thì báo lỗi không trùng phiên bản? với tìm ko ra web nào có đúng build 6.36

Nobika390

Rìu Sắt
tức là sao bạn nhỉ?
bản cũ của file cài đặt IDM hay bản cũ của file IDMan.exe đã chỉnh HEX?
mình tìm bản thấp hơn 6.36 như trong link bạn chia sẻ + file IDMan.exe đã chỉnh HEX của bác sec0 nó báo lỗi ko dùng đc :(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

statistics

Moderator
Thành viên BQT
mình tìm bản thấp hơn 6.36 như trong link bạn chia sẻ + file IDMan.exe đã chỉnh HEX của bác sec0 nó báo lỗi ko dùng đc
bản của bác sec0 là dành cho build 6.37 build 14, nếu bác sử dụng bản thấp hơn bạn vào topic chỉnh sửa mã HEX để tự chỉnh để cảm nhận độ sướng khi tự làm.
Mã:
https://vn-z.vn/threads/active-idm-khong-can-phan-mem-thuoc-cap-nhat-ma-hex-moi.12156/
Còn nếu bác muốn sử dụng bản chỉnh sẵn từ em, bác có thể truy cập theo link này.
Mã:
https://drive.google.com/drive/folders/1On0hFRbP1PSR20QY3MNVxc6IWgJarsw-

Nobika390

Rìu Sắt
@dongle905 web tải bản cũ của idm bạn chia sẻ mình ko thấy bản 6.37.14, nếu bạn còn link tải bản đó cho mình xin với nhé, mình thích dùng file hex của bác @sec0 vì cảm thấy nó ổn định hơn :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@dongle905 web tải bản cũ của idm bạn chia sẻ mình ko thấy bản 6.37.14, nếu bạn còn link tải bản đó cho mình xin với nhé, mình thích dùng file hex của bác @sec0 vì cảm thấy nó ổn định hơn
Bộ mã hex đó chỉ dùng được 6.36 khi lên 6.37 thì mã đó hết tác dụng , rất tiếc là @manhung9x ko có làm tiếp nên tịt ngòi
Nhưng giờ có cái bambang dùng rất ngon update thoải mái ko cần phải edit mỗi khi cập nhật