Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
DrWeb fix của anh Ru Sergei đây bác @Hoang Duch2 . Sergei Strelec boot là bản boot rất chất lượng về phần mềm boot trên WINPE mà cháu biết từ lúc dùng và tìm hiểu.
WinPE11_10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.02_English

A small update in the form of a patch.
The patch applies to WinPE11_10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.01.30_English

Fixed some bugs
Now if you use Dr.Web CureIt! and Kaspersky Virus Removal Tool
you must first run the Ramdisk shortcut, there in the Start menu
The brightness and color temperature of the monitor can be adjusted from the context menu of the Desktop
Đã làm xong, mở lại DrWeb trên WinPE11 , nó vẫn chạy nhưng phần thời gian và Scanned objects không thay đổi gì cả cháu ơi.

Kaspersky thấy chạy được đây:

Tóm lại là sau khi patch xong thì bên cháu có chạy Dr.Web bình thường không?

Sửa lần cuối:

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
bản mới nhất này em thấy hơi thừa. Những máy cấu hình cũ có thể dùng WinPE_8, mới đã có WinPE_10.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Đã làm xong, mở lại DrWeb trên WinPE11 , nó vẫn chạy nhưng phần thời gian và Scanned objects không thay đổi gì cả cháu ơi.

đợi cháu rảnh test lại nha bác @Hoang Duch2 . dạo gần đây cháu hơi bận nhiều.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bản mới nhất này em thấy hơi thừa. Những máy cấu hình cũ có thể dùng WinPE_8, mới đã có WinPE_10.
không thừa đâu bạn ơi.sau này Win 10 hết hỗ trợ thì Win 11 chính thức lên ngôi lúc đó vào Win 11 PE cài Win 11 sẽ đủ driver hơn Win 10 PE nhiều cho nên thời điểm này phát hành Win 11 PE lần lần là vừa rồi để sửa lỗi lần lần nữa bạn.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
không thừa đâu bạn ơi.sau này Win 10 hết hỗ trợ thì Win 11 chính thức lên ngôi lúc đó vào Win 11 PE cài Win 11 sẽ đủ driver hơn Win 10 PE nhiều cho nên thời điểm này phát hành Win 11 PE lần lần là vừa rồi để sửa lỗi lần lần nữa bạn.
người dùng lại biến thành Sergei_Strelec Insider như với cái cách MS vừa làm vừa sửa từ thời Windows 10

haxoma

Rìu Vàng Đôi
người dùng lại biến thành Sergei_Strelec Insider như với cái cách MS vừa làm vừa sửa từ thời Windows 10
bạn ơi trong khi đó WIN 10 PE Sergei Strelec đã đạt đỉnh rồi thì tác giả phải thử nghiệm cái mới chứ. WIN 11 PE lỗi thì tác giả fix. ai không có nhu cầu dùng WIN 11 PE vẫn có thể skip dùng nó dùng WIN 10 PE thôi vì app trong WIN 10 PE và WIN 11 PE tác giả cho dùng chung mà. tất cả boot trên thị trường WINPE giờ toàn là ALL IN ONE hết như combo WIN 8, 10, 11 PE hết chạy đâu khỏi.

Lusitano

Búa Gỗ
Strelec đang làm việc trên Win11 PE vì đó là con đường để đi. Win10 PE đã rất ổn định, anh ấy chỉ muốn bắt đầu phát triển Windows 11 PE để sử dụng trong tương lai.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Update nữa đây các bác , có lẽ là khắc phục 1 vài tính năng ko ổn của bản trước

Xem phần đính kèm 43089
Sửa lỗi
Đã cập vài chương trình:
AOMEI Partition Assistant 9.14 (x64)
EaseUS Partition Master 17.6.0 Build 20230206 (x64)
NIUBI Partition Editor 9.3.5 (instead of Macrorit Partition Expert)
Macrium Reflect 8.1.7367 (x64)
Drive SnapShot 1.50.0.1082
Windows Login Unlocker 1.8 (Thanks CryptoNick)
Hard Disk Sentinel 6.10
R-Studio 9.2 Build 191126
Supremo 4.8.4.3614
Memtest86+ 6.10 BIOS/EFI
và những thay đổi khác cải tiến khác

haxoma

Rìu Vàng Đôi
tại sao tác giả Sergei Strelec luôn chú ý chương trình Eassos PartitionGuru ta?

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Có bản mới đây các bác , link tải thì các bác GG
Xem phần đính kèm 43733

Xem phần đính kèm 43731
website mới

haxoma

Rìu Vàng Đôi

bác Sergei Strelec đã biết vấn đề Dr.Web scan object thì bị đứng không chạy thời gian quét và nói "Một cái gì đó đã thay đổi trong chương trình Dr.Web. Tôi sẽ xem xét kỹ hơn".cháu thiết nghĩ tác giả sẽ bug fix được vấn đề này bác @Hoang Duch2 .chắc trong mấy bản cập nhật khác sẽ có fix ngay.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác Sergei Strelec đã biết vấn đề Dr.Web scan object thì bị đứng không chạy thời gian quét và nói "Một cái gì đó đã thay đổi trong chương trình Dr.Web. Tôi sẽ xem xét kỹ hơn".cháu thiết nghĩ tác giả sẽ bug fix được vấn đề này bác @Hoang Duch2 .chắc trong mấy bản cập nhật khác sẽ có fix ngay.
Ko hẳn lỗi do bản boot , mà có thể trang chủ của Dr.web đã ko còn hổ trợ
Tôi có xem từ lời của Anhdv

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sáng nay bác có load DrWeb từ trang của Sergei, cho chạy trực tiếp trên Windows của Laptop thì nó chạy bình thường đó cháu. Còn trong bản PE thì luôn báo lỗi memory và không chạy được. Ông Sergei kêu load về chép vào đường dẫn từ SSTR\Minst\Portable\Antivirus thì hơi bất tiện, hồi trước thì load về ngày nào chỉ dùng được cho ngày đó, để ngày mai bác boot lại cái usb có file cureit.exe xem nó có ra đúng ngày mới hay không nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sáng nay bác có load DrWeb từ trang của Sergei, cho chạy trực tiếp trên Windows của Laptop thì nó chạy bình thường đó cháu. Còn trong bản PE thì luôn báo lỗi memory và không chạy được. Ông Sergei kêu load về chép vào đường dẫn từ SSTR\Minst\Portable\Antivirus thì hơi bất tiện, hồi trước thì load về ngày nào chỉ dùng được cho ngày đó, để ngày mai bác boot lại cái usb có file cureit.exe xem nó có ra đúng ngày mới hay không nhé.
Có bản mới bác có thử chưa ??

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ko hẳn lỗi do bản boot , mà có thể trang chủ của Dr.web đã ko còn hổ trợ
Tôi có xem từ lời của Anhdv
Bạn xem lại cmt bên trên của tôi nhé, hồi sáng bên tôi, tôi thử thấy OK đó bạn. Chỉ được từ Win, còn trên PE thì bị lỗi.