Chia sẻ - WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2024.07.12 English version | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2024.07.12 English version

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác mới test cho x64 thành công rồi. Lúc mới down về thì bị WD nhảy ra chặn phải setup exclusion mới yên đó cháu.
Cháu sử dụng 7zSFXBuilder.exe để đóng gói và tạo file setup.exe chắc vậy lên bị anti nhận nhầm bác ạ
Cảm ơn bạn nhiều , cái đang cần là recovery partition chứ ko phải là tạo mới part , khi vô tình delet part và cần thiết khôi phục thì ko được
Bác thử lại xem thế nào bản này từ trang chủ đó bác

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn nhiều , cái đang cần là recovery partition chứ ko phải là tạo mới part , khi vô tình delet part và cần thiết khôi phục thì ko được
Như bác đã nói cần (recovery partition) cháu đã thực hiện xóa partition đi sau đó khôi phục lại các bước thực hiện khôi phục ok không gặp lỗi khi thực hiện bác ạ

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi mới test thử Disk Genius 5.6 trên bản 12/07 thì vẫn lỗi không hoàn thành Save all được. Dr.Web bản trước đó bị lỗi, bản này hết lỗi rồi.
hình như tác giả build còn gặp trục trặc với phần mềm này đó bác @Hoang Duch2 do trình điều khiển ReFS(phiên bản ReFS của hệ điều hành chính và phiên bản trong winpe phải khớp nhau) cháu đoán vậy nên tác giả sẽ build lại bản WIM phù hợp hơn.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
hình như tác giả build còn gặp trục trặc với phần mềm này đó bác @Hoang Duch2 do trình điều khiển ReFS(phiên bản ReFS của hệ điều hành chính và phiên bản trong winpe phải khớp nhau) cháu đoán vậy nên tác giả sẽ build lại bản WIM phù hợp hơn.
- Thấy bạn nhắc về (ReFS của hệ điều hành chính và HĐH WinPE) mình cũng tìm lý do xem có phải do file WinPE không thì có thể kết luận như sau:
- Trước mình có tải và sử dụng bản DiskGenius Pro 5.6.0.1565 (được build trên các Web Portable) thì có dấu hiệu bị lỗi tự động tắt khi thực hiện định dạng partition hoặc delete partition).
- Khi thấy Bác @Hoang Duch2 báo lỗi khi load trên bản 12/07 của SSTR thì mình build lại với file DiskGenius Pro 5.6.0.1565 từ trang chủ, đều ok trên WinPE MCBoot_vn và hôm nay test trên WinPe 10-11x64 EFI của SSTR thì đều ok cả nhé.

Sửa lần cuối:

mahiru

Gà con
- Thấy bạn nhắc về (ReFS của hệ điều hành chính và HĐH WinPE) mình cũng tìm lý do xem có phải do file WinPE không thì có thể kết luận như sau:
- Trước mình có tải và sử dụng bản DiskGenius Pro 5.6.0.1565 (được build trên các Web Portable) thì có dấu hiệu bị lỗi tự động tắt khi thực hiện định dạng partition hoặc delete partition).
- Khi thấy Bác @Hoang Duch2 báo lỗi khi load trên bản 12/07 của SSTR thì mình build lại với file DiskGenius Pro 5.6.0.1565 từ trang chủ, đều ok trên WinPE MCBoot_vn và hôm nay test trên WinPe 10-11x64 EFI của SSTR thì đều ok cả nhé.
Xem phần đính kèm 61331
Bác ơi không biết WinPE này có mấy cái cài driver cho mấy máy intel đời 11 đổ lên tích hợp hay driver cho mac, surface không nhỉ. Em đang định đổi qua bản này tại bản của bác vn em dùng Pre rồi nhưng thi thoảng cài windows của GS qua winntsetup thì bị crash hoặc dùng lâu lâu lại lỗi winpe lại phải cài lại. Có lần cài bên ngoài mất việc vì không vào được winpe.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác ơi không biết WinPE này có mấy cái cài driver cho mấy máy intel đời 11 đổ lên tích hợp hay driver cho mac, surface không nhỉ. Em đang định đổi qua bản này tại bản của bác vn em dùng Pre rồi nhưng thi thoảng cài windows của GS qua winntsetup thì bị crash hoặc dùng lâu lâu lại lỗi winpe lại phải cài lại. Có lần cài bên ngoài mất việc vì không vào được winpe.
bản này dùng ok nhé bạn, bạn cứ thử xem

mahiru

Gà con
bản này dùng ok nhé bạn, bạn cứ thử xem
Thế còn các cái Driver cho Mac hay Surface cảm ứng, driver để cài cho ssd intel gen 11th hay amd 5000 để cài vào lúc cài Windows bằng WinNTsetup không bác nhỉ. Để em thay qua dùng luôn chứ bản em đang dùng cứ dở ngày cái là lỗi cực khó chịu. Em cài lên ssd box xong chia 1 phần là win pe 1 phần là bộ nhớ như lưu trữ được k bác.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thế còn các cái Driver cho Mac hay Surface cảm ứng, driver để cài cho ssd intel gen 11th hay amd 5000 để cài vào lúc cài Windows bằng WinNTsetup không bác nhỉ. Để em thay qua dùng luôn chứ bản em đang dùng cứ dở ngày cái là lỗi cực khó chịu. Em cài lên ssd box xong chia 1 phần là win pe 1 phần là bộ nhớ như lưu trữ được k bác. Xem phần đính kèm 61373
Bạn cứ nghiên cứu và sử dụng boot (WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2024.07.12 English version) mình thấy rất ok nhé bạn