This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2024.07.12 English version

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
bản của Nga có cho vào ổ cứng thay vì usb ko?

Viki888

Gà con
Thank you very much!

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
bản này chưa hỗ trợ tích hợp vào ổ đĩa như zenboot, MCBoot .... nhé bạn
bản này có thể thêm vào usbboot anhdv hoặc zenboot ko? em từng thử tạo usbboot anhdv cho usb/thẻ nhớ xong. mở minitool copy phân vùng từ usb/thẻ nhớ vào phân vùng rỗng của ổ cứng ok. ko biết cách thêm bản này nhưng phân vùng vừa tạo đó bị ẩn
cách này hay đấy bác. trông giống vào win bình thường. sau khi bác làm có thể ẩn đc phân vùng F: Data ko?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thì hay dùng cái này để add file wim vào dual boot với win , còn nó có nhận các app khi vào winpe ko thì tùy các ISO của winpe

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
Tôi thì hay dùng cái này để add file wim vào dual boot với win , còn nó có nhận các app khi vào winpe ko thì tùy các ISO của winpe
phần mềm này đúng đơn giản nhưng phải chọn giao diện win từ file wim còn usb boot tự động chọn giao diện luôn.
có vẻ giao diện khởi động khác nhau thật. em nghĩ trường hợp lỡ người khác nghịch vào thì hỏng vì ko có pass nên cũng ko cần phải chọn khởi động kiểu khác. có cách nào cho vào khởi động bios/eufi ko?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi giải nén ISO ra 1 thư mục trên 1 part nào đó rồi dùng cái tool đó add boot vậy là xong nó sẽ có giao điện dual boot mỗi khi khởi động máy , tùy chọn muốn cái nào boot mặc định thì set nó ở menu msconfig

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
phần mềm dùng file wim đấy cần cả thư mục của iso. em test thử copy SSTR vào anhdv có sẵn trước đó chọn file wim của SSTR khởi động vào hiện giao diện của anhdv ko phải của strelec. tưởng chạy mỗi bên trong file wim chứ.

cách của bác là dùng cho khởi động dual boot win. ý của em ít khi động đến boot winpe vì ko dùng nhiều thường ngày nên dùng kiểu khởi động bios/uefi để chọn cổng như cắm usb boot

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn giải nén ISO vào USB rồi chạy cái tool , khi nào cần thì nhét cái usb vào

vnz870152

Búa Gỗ Đôi