WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2023.06.25 English version | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2023.06.25 English version

thanhdajka

Búa Đá
Reup link khác đi thớt ơi, mega acc free nó có cho down file trên 4gb đâu. link google thì quá giới hạn rồi :)

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
WinPE Strelec đã được cải tiến trong phiên bản mới nhất, cho phép tự động nhận diện Wifi. Một điều đáng chú ý: nhiều người sử dụng không biết rằng từ trước đến nay, WinPE Strelec luôn hỗ trợ chỉnh sửa trực tiếp files *.WIM thông qua 7zip. Điều này giúp người dùng tiết kiệm thời gian và công sức khi xử lý các tệp tin WIM một cách thuận tiện.

Thay vì phải tải xuống và cài đặt các phần mềm phức tạp hoặc thực hiện các bước thủ công, người dùng chỉ cần sử dụng 7zip để dễ dàng chỉnh sửa trực tiếp các tệp tin WIM. Khả năng này mang lại sự linh hoạt và tiện ích vượt trội, làm cho việc chỉnh sửa và quản lý các tệp tin WIM trở nên mượt mà và hiệu quả. Điều này thực sự là một tính năng đáng khen ngợi và làm nổi bật Strelec trên thị trường so với các công cụ khác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
WinPE Strelec đã được cải tiến trong phiên bản mới nhất, cho phép tự động nhận diện Wifi. Một điều đáng chú ý: nhiều người sử dụng không biết rằng từ trước đến nay, WinPE Strelec luôn hỗ trợ chỉnh sửa trực tiếp files *.WIM thông qua 7zip. Điều này giúp người dùng tiết kiệm thời gian và công sức khi xử lý các tệp tin WIM một cách thuận tiện.

Thay vì phải tải xuống và cài đặt các phần mềm phức tạp hoặc thực hiện các bước thủ công, người dùng chỉ cần sử dụng 7zip để dễ dàng chỉnh sửa trực tiếp các tệp tin WIM. Khả năng này mang lại sự linh hoạt và tiện ích vượt trội, làm cho việc chỉnh sửa và quản lý các tệp tin WIM trở nên mượt mà và hiệu quả. Điều này thực sự là một tính năng đáng khen ngợi và làm nổi bật Strelec trên thị trường so với các công cụ khác.

Xem phần đính kèm 48909
Giờ bạn nói tôi mới biết là bản strelec có thể chỉnh wim = 7zip , xưa nay mở wim với 7zip thì được chư sửa thì ko được
Ko lẻ strelec đóng gói wim = 7zip , chứ wim đóng gói = gimagex thì 7zip ko sửa được

alaky

Rìu Sắt
Giờ bạn nói tôi mới biết là bản strelec có thể chỉnh wim = 7zip , xưa nay mở wim với 7zip thì được chư sửa thì ko được
Ko lẻ strelec đóng gói wim = 7zip , chứ wim đóng gói = gimagex thì 7zip ko sửa được
gimagex và 7zip 2 định dạng file nén này tương đương nhau nên Bác có thể nén file.7z rồi đổi thành file.wim cũng được ạ!

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
gimagex và 7zip 2 định dạng file nén này tương đương nhau nên Bác có thể nén file.7z rồi đổi thành file.wim cũng được ạ!
Bạn có thể chỉnh sửa và thêm bớt trực tiếp trong tệp Wim của Strelec, tuy nhiên không thể tự tạo tệp wim từ 7zip như bạn đã đề cập. Việc này có thể gây lỗi Boot ngay lập tức. Theo ý kiến của tôi, nhóm phát triển Strelec có thể đã can thiệp sửa mã HEX trong files Wim để có thể tùy chỉnh theo ý muốn bằng 7zip.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có thể chỉnh sửa và thêm bớt trực tiếp trong tệp Wim của Strelec, tuy nhiên không thể tự tạo tệp wim từ 7zip như bạn đã đề cập. Việc này có thể gây lỗi Boot ngay lập tức. Theo ý kiến của tôi, nhóm phát triển Strelec có thể đã can thiệp sửa mã HEX trong files Wim để có thể tùy chỉnh theo ý muốn bằng 7zip.
Đúng là như vậy khi tạo file wim = 7zip sẽ bị lỗi boot , do vậy mà từ xưa giờ tạo wim để boot thì chỉ có tạo = gimagex thôi

alaky

Rìu Sắt
Vâng tính năng đó rất hay ạ! em cũng chưa test qua nhưng thấy các bác thảo luận chắc sẽ tiện dụng hơn rất nhiều.

em xin nêu thêm khoản lỗi file boot.wim khi chúng ta
tạo filepe.wim để load chạy được mình cần hội đủ 2 bước sau ạ!

1. Các thành phần boot từ file gốc winpe.iso trước khi edit phải load ok.
2. File bootpe.wim khi tạo ra phải tích hợp tích chọn Option Boot như ảnh bên dưới ạ!
Đủ 2 bước trên thì filepe.wim chúng ta tạo ra mới khởi động ok ạ!

Cách em nêu là em ví dụ thêm khoản load files driver.wim hay file driver.7z
Vì khi load driver ở 2 định dạng này thì winpe đã hổ trợ mở file.wim và file.7z nên việc chúng ta đổi đuôi file vẫn không ảnh hưởng về mặc load driver ạ! Bác thử tải bộ này về xong bác giải nén hết file.7z rồi bác đóng gói lại thành file.wim tiếp tục đổi đuôi file.wim thành file.7z xem driver trên winpe vẫn nhận ok không ạ!

Win10PE_EFI_Ventoy.iso (383MB)

Xin vui lòng đặt file SDI_Driver.iso
vào folder DMT ở bất kỳ ổ đĩa nào. VD ổ đĩa V:
V:\DMT
Ta có đường dẫn như sau:
V:\DMT\SDI_Driver.iso

Win10PE_EFI_Ventoy.iso (WinPE Load SDI_Driver)

Download SDI_Driver.iso

File: SDI_Driver.iso
Size: 776388608 bytes
MD5: 75238EE7C543773AB2D91B3435FE4248
SHA1: AD94A31C7C7591D41F9110E7476FED514E556D12

File: Win10PE_EFI_Ventoy.iso
Size: 401801216 bytes
MD5: 42E2387DA4721BB35474EADB537749A5
SHA1: E1D7C247C8EC48B1C1EA0DA79FDEAE7B54138F33

Bản này mình đã add cùng bộ driver 7zip các Bác xem file Read Me.txt và làm theo hướng dẫn là load được file.7z nhé ạ! 😃

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
Vì khi load driver ở 2 định dạng này thì winpe đã hổ trợ mở file.wim và file.7z nên việc chúng ta đổi đuôi file vẫn không ảnh hưởng về mặc load driver ạ! Bác thử tải bộ này về xong bác giải nén hết file.7z rồi bác đóng gói lại thành file.wim tiếp tục đổi đuôi file.wim thành file.7z xem driver trên winpe vẫn nhận ok không ạ!
Như đã đề cập trước đó, tôi muốn nhắc lại rằng không thể tạo file *.wim từ 7zip mà không gặp lỗi khi khởi động (xem hình). Tôi cũng muốn nhấn mạnh rằng các tệp wim là những tệp riêng biệt, không phải tệp Driver 7z. Nếu việc đó dễ dàng như vậy, Microsoft đã không cần phát triển các công cụ "Windows Imaging and Configuration Designer (ICD) hoặc DISM (Deployment Image Servicing and Management)" để tạo file .wim. Tôi rất tò mò về cách mà nhóm phát triển strelec đã có thể chỉnh sửa trực tiếp tệp wim bằng 7zip mà vẫn không gặp lỗi khi khởi động.

11-Jul-23 2-16-04 AM.png

secpol

Rìu Chiến Bạc
Như đã đề cập trước đó, tôi muốn nhắc lại rằng không thể tạo file *.wim từ 7zip mà không gặp lỗi khi khởi động (xem hình). Tôi cũng muốn nhấn mạnh rằng các tệp wim là những tệp riêng biệt, không phải tệp Driver 7z. Nếu việc đó dễ dàng như vậy, Microsoft đã không cần phát triển các công cụ "Windows Imaging and Configuration Designer (ICD) hoặc DISM (Deployment Image Servicing and Management)" để tạo file .wim. Tôi rất tò mò về cách mà nhóm phát triển strelec đã có thể chỉnh sửa trực tiếp tệp wim bằng 7zip mà vẫn không gặp lỗi khi khởi động.

Xem phần đính kèm 48925
Chuẩn! Tôi chưa bao giờ bị lỗi file .wim khi dùng lệnh dism để capture image.