Chia sẻ - Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction) | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction)

2012mshs

Rìu Chiến
Vậy bạn tính sao đây bạn? Bạn up lại link khác mới đúng chứ bạn? Tôi cũng vừa install bản cũ xong trên máy ảo đây:

Tới màn hình này thì tôi phải chọn thế nào, tôi không có driver nên phải chọn I don't have internet đúng không bạn?

Tôi chọn thử folder Net của phần backup bản SK khác và nó báo như sau:

Yeu cầu Reboot:

Reboot xong trở lại từ đầu và vẫn có lại giao diện này:

Không lối thoát rồi bạn ơi. Đã thử thêm cách chọn toàn bộ folder driver cũng vẫn lỗi.

Cài luôn và check device manager:

Không lối thoát rồi bạn ơi. Đã thử thêm cách chọn toàn bộ folder driver cũng vẫn lỗi.
Như hình bác gửi là chưa có driver mạng! Nếu bác cài trên máy ảo thì khả năng lúc sao lưu driver ở bản khác không sao lưu VMware network adapter!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Như hình bác gửi là chưa có driver mạng! Nếu bác cài trên máy ảo thì khả năng lúc sao lưu driver ở bản khác không sao lưu VMware network adapter!
Tôi không biết vụ đó, tôi chỉ vào bản ảo SK khác dùng double driver rồi backup toàn bộ drivers của nó thôi bạn. Cũng bản SK này cài từ link khác thì không có vấn đề về driver trên VMWARE.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác unpack cab ra và thêm driver thử xem! Dism off hợp lý hơn!
Unpack cab với tool nào vậy bạn? Bạn hướng dẫn thêm cho tôi nhé.
Như hình bên trên thì tôi để nguyên folder driver và chạy lệnh DISM từ OS khác thì thành công đó bạn.

2012mshs

Rìu Chiến
Không có bạn xem lại đi bạn, lúc đầu tôi làm direct trên Win bị lỗi, sau đó tôi vào lại bản Win dual boot, dism thì thành công đó bạn.

Bạn viết lại cái lệnh DISM đầy đủ cho tôi xem với.
Bác dùng 7zip mở mấy file cab ra và giải nén thư mục như hình minh họa là có driver! Sau đó thêm bằng dism hoặc qua device manager!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác dùng 7zip mở mấy file cab ra và giải nén thư mục như hình minh họa là có driver! Sau đó thêm bằng dism hoặc qua device manager!
Xem phần đính kèm 59800
Bạn nói lại cách thêm với DISM đi bạn, làm từ OS khác đúng không bạn và lệnh có thêm chữ Image? Nhờ bạn viết lại cái lệnh rõ ràng cho tôi nhé. Tôi dự định chép tất cả các folders đó vào chung một folder DRIVER2, sau đó chạy lệnh DISM từ OS khác nhưng bạn nói phải có thêm image?

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn nói lại cách thêm với DISM đi bạn, làm từ OS khác đúng không bạn và lệnh có thêm chữ Image? Nhờ bạn viết lại cái lệnh rõ ràng cho tôi nhé. Tôi dự định chép tất cả các folders đó vào chung một folder DRIVER2, sau đó chạy lệnh DISM từ OS khác nhưng bạn nói phải có thêm image?
Đây bác: dism /image:H: /add-driver /driver:z:\driver2 /recurse
Tôi khuyến khích bác update luôn từ thư mục driver2 cho lẹ!

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đây bác: dism /image:H: /add-driver /driver:z:\driver2 /recurse
Tôi khuyến khích bác update luôn từ thư mục driver2 cho lẹ!
Lại hỏi tiếp với lệnh trên của bạn thì làm sao tôi có driver:z: ? Folder DRIVER2 tôi chép vào C: Sang win khác thì C thành E, image:H: thì tôi hiểu thay H = E còn Z thì tôi không hiểu?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Như hình bác gửi thì thay Z bằng E. Nó là phân vùng chứa thư mục driver2 của bác.
Chạy được rồi bạn:

Chờ xem restart thế nào bạn nhé.................

Vẫn như cũ bạn ơi:

Sao mà lúc tạo bản Win này bạn lại xoá Driver NET làm chi vậy bạn, tôi thấy bạn làm các bản G vẫn tốt, chưa bao giờ cài Win mà cực khổ như thế này cả.

Sửa lần cuối:

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Chạy được rồi bạn:

Chờ xem restart thế nào bạn nhé.................

Vẫn như cũ bạn ơi:

Sao mà lúc tạo bản Win này bạn lại xoá Driver NET làm chi vậy bạn, tôi thấy bạn làm các bản G vẫn tốt, chưa bao giờ cài Win mà cực khổ như thế này cả.
Bản G 560 của cháu bác có cài không, bác? Vẫn ngon chứ bác?