Thảo luận - Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction) | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Xem phần đính kèm 48371

Em đang bị lỗi không cập nhật được gói này, các cao nhân có cách nào khắc phục không ạ?
Bạn thử lại với link này tải tất cả , và click chạy gói SSU trước , sau đó thì chạy đến file CMD W10UI.10.29

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Có phải bạn cài đúng bản G từ #1 với link đã chỉnh sửa không bạn?
Vâng đúng rồi bác

Bạn thử lại với link này tải tất cả , và click chạy gói SSU trước , sau đó thì chạy đến file CMD W10UI.10.29
Xem phần đính kèm 48381
Dạ để em thử lại rồi feedback cho bác ngay

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

chumeodihia

Búa Gỗ
đang test trên máy ảo
lap của mình có 2gb ram, chắc cũng chạy ver này nhỉ :D

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bên tôi không có vấn đề với bản Win của chủ topic. Bạn @Vòng Huy nên tham khảo cmt trích dẫn này nhé.
ai nói câu này ? lỗi là có nhưng tùy "ăn ở" mỗi máy.
"Có phải bạn cài đúng bản G từ #1 với link đã chỉnh sửa không bạn?"

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
ai nói câu này ? lỗi là có nhưng tùy "ăn ở" mỗi máy.
"Có phải bạn cài đúng bản G từ #1 với link đã chỉnh sửa không bạn?"
Bạn không cần phải hỏi lại làm chi, cmt đó của tôi vẫn còn sờ sờ tại đó. Trước đây ở các topic khác có nhiều bạn vào than phiền về một bản Win, tới khi hỏi lại cặn kẽ thì bạn cho biết đó là bản Win khác, vì vậy bạn nào hỏi mà không show cái hình cụ thể chẳng hạn như Winver hay hình chụp từ cmd với edition của nó thì dĩ nhiên là tôi phải hỏi lại thôi.

Ví dụ như hình dưới, khi tôi trả lời cho bạn ấy là bên tôi vẫn update được, nếu tôi chỉ nói mà không kèm hình thì không chứng minh được điều gì cả, nếu có bạn nào muốn xem thêm hình từ bản Win đó thì tôi sẵn sàng:

Sửa lần cuối:

lsx285p

Búa Gỗ
Có ai biết những hướng dẫn nào đã được sử dụng để tái tạo Enterprise G cụ thể này không? Tôi biết rằng người đăng chủ đề cung cấp một ISO đã được xây dựng sẵn nhưng tôi vẫn muốn biết cách làm điều này.

Xin lỗi vì tiếng Việt của tôi kém. Tôi là người Anh.

tung9484

Gà con

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trước đây tôi chỉ test bản này trên máy ảo, hôm qua cài luôn trên máy thật do có dip test usbboot của @anhdv. Tôi thích cài thêm Weather từ Store, tôi chọn MSN Weather và khi cài xong không mở được, có thông báo là phải install Microsoft Edge Webviewer2. Tìm trên net thì tôi đã làm được với các thao tác sau đây:

Load về Evergreen Standalone Installer từ link dưới:

https://developer.microsoft.com/en-us/microsoft-edge/webview2/#download-section

Load tiếp Edge Webviewer2 từ :

https://www.catalog.update.microsoft.com/Search.aspx?q=webview2 Runtime version 109

Sau đó chạy file Evergreen trước và rồi nó tự động install file Webviewer2:

Vài hình tham khảo:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
giờ muốn bật windows defender làm sao bác, cài trên windows store cũng không được
- Bản G mặc định là không có defender mà bạn, muốn kích hoạt lại defender thì không còn gọi là G nữa rồi (nếu bạn vẫn muốn có thì chuyển từ G sang LTSC hay Pro... là có defender).