Thảo luận - Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction) | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)

mieuboy

Búa Đá
mình đang tải về và sẽ dùng thử bản này xem có ổn định không.
cảm ơn bác chủ nhé.

mieuboy

Búa Đá
mình vừa cài xong, đã cho máy update drive và update mới nhất. Cho mình hỏi là bản này k có WD nhưng vẫn có windows security đúng k các bác?

ncvinh

Gà con
Có ai bị lỗi khi cài thêm OneDrive giống em không ạ.
Shortcut trong Explore không thể mở, cũng không thể Expand, mở Properties thì nó trắng xóa :(

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có ai bị lỗi khi cài thêm OneDrive giống em không ạ.
Shortcut trong Explore không thể mở, cũng không thể Expand, mở Properties thì nó trắng xóa :(

Xem phần đính kèm 49138
Tôi không thích OneDrive nên không lưu ý tới nó, giờ thấy bạn báo lỗi thì tôi muốn cài thử bên tôi xem sao, bạn đã cài với cách nào, chia sẻ lại cách làm để tôi thử bên này nhé.

ncvinh

Gà con
Tôi không thích OneDrive nên không lưu ý tới nó, giờ thấy bạn báo lỗi thì tôi muốn cài thử bên tôi xem sao, bạn đã cài với cách nào, chia sẻ lại cách làm để tôi thử bên này nhé.
E tải file exe trên trang chủ bác
Có thể do file exe đó lỗi, tạo shortcut cho Explorer sai

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
E tải file exe trên trang chủ bác
Có thể do file exe đó lỗi, tạo shortcut cho Explorer sai
Tôi đã thử file .exe , kết quả lỗi đúng như bạn nói, và tôi thấy nó vẫn syncing. bên tôi chỉ gần 1GB nhưng nó chạy khá lâu, muốn mở nó thì tôi mở từ Apps, link to taskbar và mở nó ra như hình:

Vậy giờ chờ bạn @if i could tell you vào hổ trợ thêm bạn nhé.

TrungThai

Gà con
laptop dell của em bị lỗi cắm tai nghe 3.5mm ko nhận, phải cắm tai nghe và khởi động lại máy mới nhận, mà rút ra cắm lại thì lại không nhận. có thử xóa driver và cài lại từ hãng rồi mà không được.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Hóng vụ cài ondrive trên bản win này. Vì mình dùng ondrive để đồng bộ.
Mình tưởng bản này khong có windows security

Attachments

• Screenshot (1).png
    Screenshot (1).png
    184.8 KB · Lượt xem: 18
Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
windows security nhưng không có windows defender nhé.
Sao giờ vẫn có nhiều bạn vẫn không phân biệt được 2 cái này nhỉ .
Hj hj mình tưởng là windows security là bản nâng cấp của defender.
Vậy là trong bộ cái win của Microsoft có cả windows security windows defender. Và trong bộ này chủ thớt mới loại bỏ windows defender.
KhI mình cài thì mình thấy có antimalware service executable chạy tốn Ram cà CPU. mình mở open location thì nó vào windows defender. Không biết có cách nào tắt antimalware service executable.

caoboilangdu9x

Búa Đá
Hj hj mình tưởng là windows security là bản nâng cấp của defender.
Vậy là trong bộ cái win của Microsoft có cả windows security windows defender. Và trong bộ này chủ thớt mới loại bỏ windows defender.
KhI mình cài thì mình thấy có antimalware service executable chạy tốn Ram cà CPU. mình mở open location thì nó vào windows defender. Không biết có cách nào tắt antimalware service executable.
Mình vẫn đang dùng bản này từ khi mới ra luôn.
Mới cài xong thì máy lúc nào cũng ngốn ram và cpu vì win nó phải update các thứ.
Update xong hết là máy mượt mà ngay.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Máy bạn Ram bảo nhiêu Gb?
Bạn có cài phần mềm virus bên thứ 3 k
Và bạn có tắt được antimalware service executable?