Thảo luận - Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction) | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bản này bị lỗi hiển thị font trên 1 số phần mềm cũ (dù đã add full font cần thiết), điển hình như bộ setup cài font của VNPT, không vào được phần Local Security Policy, mình có dùng thử bản G khác bên topic của bạn dungltcd thì vẫn ổn định, ít bị khi bị lỗi gì
Mình thấy bản này vẫn vào được Local Security Policy

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bản này bị lỗi hiển thị font trên 1 số phần mềm cũ (dù đã add full font cần thiết), điển hình như bộ setup cài font của VNPT, không vào được phần Local Security Policy, mình có dùng thử bản G khác bên topic của bạn dungltcd thì vẫn ổn định, ít bị khi bị lỗi gì
Tôi gặp tr/hợp Font chuẩn của Windows "Segoe UI" để hiển thị, nếu không có font đó, hệ thống vẫn sẽ tự động dùng font hệ thống khác của Windows, vấn đề ni khó đấy !

lucbinh86

Rìu Sắt
Mình thấy bản này vẫn vào được Local Security Policy

Xem phần đính kèm 47414
Mình cũng ko biết luôn, bữa cài thử chưa chỉnh gì hết, nhưng khi dùng máy khác truy cập vào folder share đang dùng bản Win này thì tự dưng không kết nối được, phải vào Local để chỉnh lại nhưng nó báo "error token..." gì đó, thế là mình cài lại bản của dungltcd, đến giờ vẫn ổn

lucbinh86

Rìu Sắt
Tôi gặp tr/hợp Font chuẩn của Windows "Segoe UI" để hiển thị, nếu không có font đó, hệ thống vẫn sẽ tự động dùng font hệ thống khác của Windows, vấn đề ni khó đấy !
Còn mình thì mở phần mềm add font tiếng Việt của VNPT thì lỗi phần hiển thị, còn 1 số phần mềm khác nữa, chưa rõ tại sao, dù đã cài thêm font đầy đủ, chắc do mình cài sai gì chăng

ThaiDoViet

Búa Đá
Mình cũng ko biết luôn, bữa cài thử chưa chỉnh gì hết, nhưng khi dùng máy khác truy cập vào folder share đang dùng bản Win này thì tự dưng không kết nối được, phải vào Local để chỉnh lại nhưng nó báo "error token..." gì đó, thế là mình cài lại bản của dungltcd, đến giờ vẫn ổn
Xem phần đính kèm 47425
cho mình xin bản của dungltcd với ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em đang sài Windows 10 Enterprise LTSC 2021 upgrade lên bản Win11G này thì bị báo lỗi,
Em cũng đã đổi khóa thành
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
"EditionID"="EnterpriseG" mà cũng báo như vậy
mọi người giúp em với.
Thường thì tôi hay làm upgrade đúng version của nó, nhân thấy bạn trả lời ở cmt sau đó là bạn upgrade từ S lên G với bản G-22621.1 thành công trong khi sử dụng bản G-22621.1778 thì bị lỗi, tôi sẽ thử lại trên máy ảo xem kết quả thế nào nhé.

Bạn không chụp cho cái hình của bản LTSC của bạn ví dụ như tôi có hình này:

Từ hình trên tôi sẽ thử làm upgrade với bản G-22621.1 xem sao nhé.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Một vài hình ảnh gửi lên đây khi chọn upgrade to G-22621.1, hình cuối cùng cho thấy không đầy đủ apps chỉ có personal settings:

Ở hình trên nếu chấp nhận nó và làm tiếp thì sẽ không còn đầy đủ Settings và Apps, hình như bên bạn lại có đầy đủ hết phải không?

Tôi sẽ thử tiếp với G -22621.1778 vào cmt kế tiếp nhé.

Sửa lần cuối:

QuozTr

Búa Gỗ Đôi
Bản này dùng OfflineInsiderEnroll để chuyển sang Beta nghịch được không nhỉ?

amap2000

Búa Gỗ Đôi
Một vài hình ảnh gửi lên đây khi chọn upgrade to G-22621.1, hình cuối cùng cho thấy không đầy đủ apps chỉ có personal settings:

Ở hình trên nếu chấp nhận nó và làm tiếp thì sẽ không còn đầy đủ Settings và Apps, hình như bên bạn lại có đầy đủ hết phải không?

Tôi sẽ thử tiếp với G -22621.1778 vào cmt kế tiếp nhé.
Cảm ơn Bác , những hình ảnh Bác gửi đều đúng như hiện trạng em đang gặp phải. Riêng về cái chỗ hiện đầy đủ app và cài đặt , em đã add skus G cho nó và đổi EditionID thành G luôn nên nó mới hiện được giữ app. Còn không sửa ID thì nó hiện như ảnh Bác gửi là đúng như vậy rồi.

if i could tell you

Rìu Chiến
Đó là điểm khác biệt giữa construction và re-construction.
Giống như Ngen.exe, chỉ microsoft mớt biết cách install Ngen cho offline ảnh.
Việc upgrade cho cùng Edition bằng ISO thì thường khi ISO có ei.cfg sẽ không hỏi product key.
Ngoài ra có thể dùng PID.txt, hiện tại trong máy không còn bản Windows 10 nào đang cài, nên chưa thể test được việc upgrade.