Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 45 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hamano Kaito

Moderator
Nhiều HDH hay 1 hệ điều hành thì khởi động lại nó chỉ tốn thêm 3 giây , or ngồi canh thì ko tốn 1 giây nào hết , chỉ cần nhấn enter khi option boot xuất hiện
Do đặc thù cho nên mình cần khởi động nhanh và tắt nhanh kèm theo đó là có snapshort nữa bác
Track phần mềm ko dễ như bác tưởng đâu. Làm dual boot chủ yếu là để trải nghiệm hoặc làm việc + chơi game thôi
Test soft trên máy ảo cho chắc bác. Trừ khi soft đó ko cho test trên máy ảo thì làm trên máy thật
------
Công nhận bản Win do bác @dungltcd build quá tuyệt vời. Nhẹ thật, load mượt ghê mà tính năng thì được tích hợp sẵn luôn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Do đặc thù cho nên mình cần khởi động nhanh và tắt nhanh kèm theo đó là có snapshort nữa bác
Track phần mềm ko dễ như bác tưởng đâu. Làm dual boot chủ yếu là để trải nghiệm hoặc làm việc + chơi game thôi
Test soft trên máy ảo cho chắc bác. Trừ khi soft đó ko cho test trên máy ảo thì làm trên máy thật
------
Công nhận bản Win do bác @dungltcd build quá tuyệt vời. Nhẹ thật, load mượt ghê mà tính năng thì được tích hợp sẵn luôn
Bạn ấy là bà con nhà microsoft mừ :D

dungltcd

Lạt Ma
Hôm qua có mấy gói update, chạy xong lên build 1288 thì bị lỗi máy in, không in được. Mình bị lỗi này trên cả 2 máy. Gỡ bỏ mấy gói ra thì mới in được, chưa biết chính xác là gói nào gây ra lỗi nữa.
P/s: sau vài lần update rồi lại xoá bản update thì có vẻ gói KB5006670 gây ra lỗi máy in.
Gói LCU tháng 10 này đúng là gây lỗi connect máy in qua LAN với nhiều loại máy in, mà không chỉ trên bản IoTEnterpriseS mà trên tất cả các SKU.
Bạn tìm xem có cách fix tạm không, nếu không thì tạm thời gỡ bỏ gói này rồi Pause updates lại chờ gói LCU sau vậy !

Nghịch Lý MS thời gian gần đây là gói LCU preview thường ổn định hơn gói LCU chính thức !

Sửa lần cuối:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Gói LCU tháng 10 này đúng là gây lỗi connect máy in qua LAN, mà không chỉ trên bản IoTEnterpriseS mà trên tất cả các SKU.
Bạn tìm xem có cách fix tạm không, nếu không thì tạm thời gỡ bỏ gói này rồi Pause updates lại chờ gói LCU sau vậy !

- Thảo nào máy tính đang dùng cài Win 11 tự dưng không in được nữa, gỡ đi và cài lại vẫn báo lỗi --> phải quay về Win 10

dtdung77

Rìu Vàng
Gói LCU tháng 10 này đúng là gây lỗi connect máy in qua LAN với nhiều loại máy in, mà không chỉ trên bản IoTEnterpriseS mà trên tất cả các SKU.

Nghịch Lý MS thời gian gần đây là gói LCU preview thường ổn định hơn gói LCU chính thức !
Mình loay hoay mãi không fix được. Chỉ còn cách gỡ bỏ nó thôi. Đành đợi bản update sau vậy.

dungltcd

Lạt Ma
------

Bạn ấy là bà con nhà microsoft mừ :D

các bác cứ đùa em !
Nếu coi 1 bản Win như một ngôi nhà thì bản vẽ kiến trúc là từ MS, nguyên liệu cũng từ MS, em chỉ là thợ xây thôi !
mà thợ xây thì ai xây cũng như nhau !!

Bản IoT EnterpriseS các bác dùng thấy mượt là do productpolicy của bản đó, Sắp tới MS phát hành chính thức bản này cũng sẽ mượt như thế.

dungltcd

Lạt Ma
Gói LCU-customized update cho bản Windows 11 EnterpriseS 22000.194.

Windows10.0-KB5006674-x64-customized.cab (22000.258)

Mã:
https://www.dropbox.com/s/baahf52zox0lo22/Windows10.0-KB5006674-x64-customized.cab?dl=0

Mã:
SHA1:235715BB3F466381F74561DE45C17DC27190655A

Screenshot 2021-10-14 223048.png

Như các bác đã biết thì tất cả những sku Windows Non-Official release thì không thể nhận cũng như install được những gói LCU thông qua Windows update hoặc Dism !
(Cho nên Nếu trên Net các bác thấy bản EnterpriseS hoặc IoT EnterpriseS nào không thuộc nhánh phát hành chính thức mà có thể cập nhật trực tiếp được LCU thông qua WU thì đó chắc chắn là hàng Fake hoặc bản Pro nạp SKU bản S)

Topic này hiện tại có 2 bản thuộc Non-Official release SKU là EnterpriseS 1909 và EnterpriseS 22000.194, và 2 bản này sẽ không thể cài đặt được các gói LCU trực tiếp từ MS.
Do đó để cập nhật được gói LCU cho 2 bản này thì buộc phải Customize các gói LCU rồi mới có thể cập nhật Offline bằng Dism được.(trước đây việc này là impossible nay thì đã possible)

Nhưng việc customized gói LCU xong rồi thì lại phát sinh một vấn đề khác đó là cơ chế bảo mật của Windows, chỉ cần sửa tên một file trong gói LCU là Windows nó sẽ ngăn không cho dism trực tiếp vào HĐH.
Do vậy để dism được gói customized LCU thì chúng ta buộc phải thực hiện Dism trên một HĐH khác như WinRE, WinPE hoặc hệ điều hành trên một phân vùng khác !

Chi tiết thực hiện như nào thì các bác xem ở đây rồi làm tương tự.

tandat2001

Gà con
Gói LCU-customized update cho bản Windows 11 EnterpriseS 22000.194.

Windows10.0-KB5006674-x64-customized.cab (22000.258)

Mã:
https://www.dropbox.com/s/baahf52zox0lo22/Windows10.0-KB5006674-x64-customized.cab?dl=0

Mã:
SHA1:235715BB3F466381F74561DE45C17DC27190655A

Xem phần đính kèm 28301

Như các bác đã biết thì tất cả những sku Windows Non-Official release thì không thể nhận cũng như install được những gói LCU thông qua Windows update hoặc Dism !
(Cho nên Nếu trên Net các bác thấy bản EnterpriseS hoặc IoT EnterpriseS nào không thuộc nhánh phát hành chính thức mà có thể cập nhật trực tiếp được LCU thông qua WU thì đó chắc chắn là hàng Fake hoặc bản Pro nạp SKU bản S)

Topic này hiện tại có 2 bản thuộc Non-Official release SKU là EnterpriseS 1909 và EnterpriseS 22000.194, và 2 bản này sẽ không thể cài đặt được các gói LCU trực tiếp từ MS.
Do đó để cập nhật được gói LCU cho 2 bản này thì buộc phải Customize các gói LCU rồi mới có thể cập nhật Offline bằng Dism được.(trước đây việc này là impossible nay thì đã possible)

Nhưng việc customized gói LCU xong rồi thì lại phát sinh một vấn đề khác đó là cơ chế bảo mật của Windows, chỉ cần sửa tên một file trong gói LCU là Windows nó sẽ ngăn không cho dism trực tiếp vào HĐH.
Do vậy để dism được gói customized LCU thì chúng ta buộc phải thực hiện Dism trên một HĐH khác như WinRE, WinPE hoặc hệ điều hành trên một phân vùng khác !

Chi tiết thực hiện như nào thì các bác xem ở đây rồi làm tương tự.

Bác cho em hỏi các bản windows 11 mà bác đã build cần phải bypass TPM không bác (cụ thể là bản 22000.194). Máy em không có TPM thì vẫn update bằng các bản LCU của bác được không. Ngoài ra em có xem trên mạng người ta bảo máy dell bị biến thành "cục gạch" khi cài windows 11. Bác nào biết confirm giúp em với.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác cho em hỏi các bản windows 11 mà bác đã build cần phải bypass TPM không bác (cụ thể là bản 22000.194). Máy em không có TPM thì vẫn update bằng các bản LCU của bác được không. Ngoài ra em có xem trên mạng người ta bảo máy dell bị biến thành "cục gạch" khi cài windows 11. Bác nào biết confirm giúp em với.
Nguyên gốc chưa có bypass , bạn phải tùy nghi mà cài đặt
Máy gì đó ko biết hên xui ko có = chứng cụ thể bạn a

huynhly00

Rìu Sắt
Nguy hiểm quá thì cài Win 10 bản của bác Dung tạo chay ok mà.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
------
Hi hàng bác @dungltcd làm là bao ổn áp và êm ru cháu bà rù nữa bác :)