Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 44 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
cho hỏi tí là bản enterprise G có khả dụng trên win 11 k vậy bác thớt tại lâu r k thấy bác làm lại bản này cho các version sau 1809
Có chứ bạn, nhưng sku EnterpriseG trên Windows 11 không được tốt như trên Windows 10.
Mình test bản này nhiều rồi nhưng lười chưa muốn up.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào chủ thớt cùng các bạn, cho mình xin cái link bấm là tải bản win10 lot LTSC 2021 ạ, mình xem mà chưa hiểu tải link nào!!!

Bạn cho mình xin link của DIGITAL FOR Windows lot...với nhé?!!!
page 23

Tgmmgt

Búa Đá
Mình dùng laptop i3 gen 2 cài bản 1809 này thấy mượt hơn lại tích được mục Memory Integrity/ Core Isolation mà trước đây cài Enterprise, LTSC 21H không cho kích vì ko tương thích driver card mh, ko biết phải ảo gì ko {EMO_097}
Mình cũng thử, nhưng cuối cùng thì bản LTSC 1809 của anhdv là ổn nhất. Còn muốn các tính năng mới mà vẫn đảm bảo mượt thì cứ cài các bản ở đây.

buratino240499

Rìu Chiến Chấm
Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2021(21h2) Build 19044.1266
Build này thuộc nhánh beta của Windows 10 nhưng có nhiều Update quan trọng cho bản IoT Enterprise LTSC!

Mã:
19044.1266.21h2.IoTEnterpriseS_X64_en-US.iso
4537483264 bytes  (4.22GB)
C95C134D0A19A6F0EDF76927E3F83A12735332EE (SHa1)

Mã:
Index : 1
Name : Windows 10 IoT Enterprise LTSC
Description : Windows 10 IoT Enterprise LTSC
Size : 14,034,682,544 bytes
WIM Bootable : No
Architecture : x64
Hal : <undefined>
Version : 10.0.19044
ServicePack Build : 1266
ServicePack Level : 0
Edition : IoTEnterpriseS
Installation : Client
ProductType : WinNT
ProductSuite : Terminal Server
System Root : WINDOWS
Directories : 25659
Files : 90226
Created : 12/7/2019 - 6:20:48 PM
Modified : 10/1/2021 - 3:34:07 PM
Languages :
        en-US (Default)

The operation completed successfully.

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Sáng nay win update tự động lên build 19044.1288 rồi ạ. Cám ơn bác dungltcd.

dtdung77

Rìu Vàng
Sáng nay win update tự động lên build 19044.1288 rồi ạ. Cám ơn bác dungltcd.
Hôm qua có mấy gói update, chạy xong lên build 1288 thì bị lỗi máy in, không in được. Mình bị lỗi này trên cả 2 máy. Gỡ bỏ mấy gói ra thì mới in được, chưa biết chính xác là gói nào gây ra lỗi nữa.
P/s: sau vài lần update rồi lại xoá bản update thì có vẻ gói KB5006670 gây ra lỗi máy in.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình dùng FireFox để tải thì IDM ko tự bắt link. Toàn tải bằng trình duyệt, mà tải bằng trình duyệt tải được 10% là lỗi
Lại phải dùng trình duyệt của Edge thì IDM bắt link. Ko hiểu nỗi
Dual boot chuyên 1 HDH chiến game , lúc nào làm việc thì restart :D
1HDH mà làm cùng lúc nhiều tác vụ quá thì máy gánh đuối lắm :D

buratino240499

Rìu Chiến Chấm
Hôm qua có mấy gói update, chạy xong lên build 1288 thì bị lỗi máy in, không in được. Mình bị lỗi này trên cả 2 máy. Gỡ bỏ mấy gói ra thì mới in được, chưa biết chính xác là gói nào gây ra lỗi nữa.
P/s: sau vài lần update rồi lại xoá bản update thì có vẻ gói KB5006670 gây ra lỗi máy in.
Sau khi update, máy em vẫn in được bình thường bác ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ko được bác. Mình cần test soft để làm fix ko thể nhảy cóc qua lại bằng dual boot được
Thì vẫn cứ dual boot dành hẳn 1 HDH test ( cài HDH như nhau ) 1 cái kia có hư thì vẫn còn 1 HDH dùng recovery vẫn nhanh hơn vào winpe , và vẫn có thể làm việc được

Hamano Kaito

Moderator
Thì vẫn cứ dual boot dành hẳn 1 HDH test ( cài HDH như nhau ) 1 cái kia có hư thì vẫn còn 1 HDH dùng recovery vẫn nhanh hơn vào winpe , và vẫn có thể làm việc được
Mình cần nhanh bác. Vì test phải khởi động lại liên tục, ko lẽ phải restart lại máy liên tục đâu được đâu bác
Nhiều soft nó oái âm như vậy đấy bác