Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 23 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bản này đâu phải ISO của MS tung ra đâu mà check genius . ISO này của người bà con của MS tung ra MỪ
Vâng bác hihi cháu check cái SHA 1 để coi file tải về có bị lỗi và có đúng như file của bác @dungltcd up ko đó bác 😃

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em nghĩ cũng nên check coi đúng với sản phẩm gốc không trước khi cài mà anh.
Phần mềm check Genuis nó chỉ cập nhật thông tin của ISO từ MS thôi bạn , do vậy các ISO rebui ko check được chính chủ
Vâng bác hihi cháu check cái SHA 1 để coi file tải về có bị lỗi và có đúng như file của bác @dungltcd up ko đó bác 😃
Sao bạn ko dùng 7zip để check

duongcam

Búa Đá
Bản này đâu phải ISO của MS tung ra đâu mà check genius . ISO này của người bà con của MS tung ra MỪ
Vậy chưa phải là bản Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2021 chính thức của MS hả bác? Bác cho con hỏi thêm trên diễn đàn mình có key Windows 10 IOT Enterprise không bác? Trước đây con có cài Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2019 chính thức của MS và nhờ các bạn kích hoạt bằng key giúp nhưng khi vào xem thông tin thì chỉ là bản Enterprise, không có chữ IOT.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Vậy chưa phải là bản Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2021 chính thức của MS hả bác? Bác cho con hỏi thêm trên diễn đàn mình có key Windows 10 IOT Enterprise không bác? Trước đây con có cài Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2019 chính thức của MS và nhờ các bạn kích hoạt bằng key giúp nhưng khi vào xem thông tin thì chỉ là bản Enterprise, không có chữ IOT.
Bạn qua các topic trợ giúp kích hoạt qua teamviewer post bài nhờ sẽ có spt vào giúp cho bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
IOT enterpriseS và IOTenterprise ko có s đều có key hết , vấn đề bạn hỏi tôi chưa rõ lắm .
Nhưng những key IOT EN này bắt buộc máy tính phải có bản quyền kỷ thuật số của bản En ko IOT trước thì mới dùng được key IOT

thaolegend

Rìu Sắt
bác thớt
Update: Bản này sẽ nhận được tất cả các gói updates từ MSFT như LCU, SSU, Drivers, ...
Và IoT LTSC sẽ được Support trong vòng 10 năm, LTSC=5 năm supports.

Activation: Digital hoặc KMS 38.

Những máy có Digital IoTEnterpriseS 2021 thì sẽ auto có Digital EnterpriseS 2021.

Mã:
LTSC 2019,2021
enterpriseS=43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
IoT LTSC 2021
IoTEnterpriseS=QPM6N-7J2WJ-P88HH-P3YRH-YY74H

GVLKenterpriseS=M7XTQ-FN8P6-TTKYV-9D4CC-J462D

lưu ý: Vui lòng không chia sẻ bản này ra ngoài forum VNZ!
chủ thớt có thể cho mình xin code kms dc k tại tool nó k hổ trợ kích bản này thanks :(

dungltcd

Lạt Ma
bác thớt

chủ thớt có thể cho mình xin code kms dc k tại tool nó k hổ trợ kích bản này thanks :(
Kích hoạt Digital license cho bản IoT Enterprise LTSC 2021.

Tải về đổi đuôi .7z.txt thành .7z, xả nén rồi chạy file digital_IoTEnterpriseS.cmd
(File slc.dll do mình tự compile)

Attachments

• digital_IoT_LTSC_2021.7z.txt
    156.4 KB · Lượt xem: 1,709
Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
IOT enterpriseS và IOTenterprise ko có s đều có key hết , vấn đề bạn hỏi tôi chưa rõ lắm .
Nhưng những key IOT EN này bắt buộc máy tính phải có bản quyền kỷ thuật số của bản En ko IOT trước thì mới dùng được key IOT
Giờ cái đó không còn quan trọng nữa bác, Tool bây giờ kích được hết.
Chỉ có yêu cầu bắt buộc là MS có cấp bản quyền cho SKU đó hay ko, nếu có thì sẽ chơi được hết.

dungltcd

Lạt Ma
Em nghĩ cũng nên check coi đúng với sản phẩm gốc không trước khi cài mà anh.

Đang kéo dzìa luôn hihi, cảm ơn bác nhiều nha :)

Xem phần đính kèm 25032

Xem phần đính kèm 25035

Xem phần đính kèm 25034

Bản chính thức thì các bạn đợi đến tháng 10 sẽ có, Bản này theo đúng như tên gọi của topic này (Non-Official) dành cho bạn nào thích dùng trước. :D

Nếu không có Windows 11 thì bản này chắc chắn sẽ rất hot, nhưng Windows 10 giờ hết hot rồi .

Q: Vậy bản này và bản Official MS sẽ khác nhau như nào ?
A:
Về mật cấu trúc là không khác nhau.
Bản này cũng sẽ nhận được 10 năm Update.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Nếu không có Windows 11 thì bản này chắc chắn sẽ rất hot, nhưng Windows 10 giờ hết hot rồi .

Bác nói chỉ có Chuẩn> Nếu bản LTSC được build dựa trên 22000. XX thi quá hot. Tuy nhiên nếu dùng ôn định thì Bản này rất ngon.
MS nói sẽ có Windows 11 LTSC nhưng trong vài năm nữa.

duongcam

Búa Đá
Là con cài Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2019 ở topic Windows 10 IOT Enterprise sự ổn định đi cùng năm tháng. Sau khi nhờ các bạn kích hoạt giúp bằng key xong vào kiểm tra thông tin thì thấy là bản Enterprise, không có chữ IOT. Với lại trước giờ đâu thể dùng key kích hoạt mà có được bản quyền số Enterprise đâu bác? Dùng tool thì không nói.

quang12345

Búa Đá Đôi
WimInfo:

Name : Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2021
Mình đã cài đặt, cảm giác cài chậm hơn các bản khác 1 tí, có thể do update nhiều
À có lỗi nầy bác xem dùm mình:

1. Mình vào PE tạo tạo file wim với mã: imagex /capture C: D:\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify

2. Vào win lại đổi wim thành esd với mã Dism /Export-Image /SourceImageFile:D:\install.wim /SourceIndex:1 /DestinationImageFile:D:\install.esd /Compress:recovery /CheckIntegrity

thì bị lỗi error 13 :(

Không biết là bị gì bác nhỉ

Trước xài bản Win10S 19043.1023 của bác thì tạo ok

Attachments

65.9 KB · Lượt xem: 15
Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Mình đã cài đặt, cảm giác cài chậm hơn các bản khác 1 tí, có thể do update nhiều
À có lỗi nầy bác xem dùm mình:

1. Mình vào PE tạo tạo file wim với mã: imagex /capture C: D:\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify

2. Vào win lại đổi wim thành esd với mã Dism /Export-Image /SourceImageFile:D:\install.wim /SourceIndex:1 /DestinationImageFile:D:\install.esd /Compress:recovery /CheckIntegrity

thì bị lỗi error 13 :(

Không biết là bị gì bác nhỉ

Trước xài bản Win10S 19043.1023 của bác thì tạo ok
Mình hiếm khi dùng Dism để backup phân vùng nên lỗi đó mình không biết, còn về Lệnh bạn làm là đúng rồi.

Từ Wim<==>ESD thì bạn có thể ngâm cứu tool này của tác giả abbodi1406 MDL, Hoặc Dism++

Mã:
https://github.com/abbodi1406/WHD/raw/master/scripts/ESD2WIM-WIM2ESD-7.zip

Mã:
https://www.chuyu.me/en/index.html

Ngoài ra Nếu muốn backup hệ thống thì bạn có thể tìm hiểu các Tool khác như Macrium Reflect, Terabyte, Acronis Image true...

dungltcd

Lạt Ma
Là con cài Windows 10 IOT Enterprise LTSC 2019 ở topic Windows 10 IOT Enterprise sự ổn định đi cùng năm tháng. Sau khi nhờ các bạn kích hoạt giúp bằng key xong vào kiểm tra thông tin thì thấy là bản Enterprise, không có chữ IOT. Với lại trước giờ đâu thể dùng key kích hoạt mà có được bản quyền số Enterprise đâu bác? Dùng tool thì không nói.
Bản 2019 thì LTSC 2019=IoT LTSC 2019
2019 thì chưa có IoT Enterprise LTSC Branding, Product key.

Bản 2021 Thì LTSC 2021 và IoT LTSC 2021 đã tách riêng SKU, Productkey, branding.